ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2840912 ครั้ง)

ออฟไลน์ eybnsclub

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1098 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 08:25:37 pm »
พึงไปถอย pana TH-P42X30T มาครับ ช่วยแนะนำหน่อย
คือผมมีฮาร์ดดิสไดร์เสียบพอสUSB แล้วมีไฟล์หนัง(โหลดbitมา)เป็นไฟล์.AVI แต่พอเปิดมันบอกว่าไม่สามารถเปิดได้
ต้องแปลงเป็นไฟล์ไรครับ ใช้โปรมแกรมอะไร ช่วยที ขอบคุณมากครับ

เล่นผ่าน USB ของ Pana มีปัญหาเยอะครับ
ซื้อ HD player เหมือนผม จะคุ้มกว่าครับ คนใกล้ตัวที่ดูหนังเป็นอย่างเดียว จะได้แฮปปี้ไปด้วย  
[ปลื่ม]

เห็นด้วยครับ

ผมก็่ว่าอยู่...ว่าแต่เอาของอะไรดีอ่ะครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1099 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 12:18:13 am »
ข้าวโพดคั่ว A210 ครับ

พึงไปถอย pana TH-P42X30T มาครับ ช่วยแนะนำหน่อย
คือผมมีฮาร์ดดิสไดร์เสียบพอสUSB แล้วมีไฟล์หนัง(โหลดbitมา)เป็นไฟล์.AVI แต่พอเปิดมันบอกว่าไม่สามารถเปิดได้
ต้องแปลงเป็นไฟล์ไรครับ ใช้โปรมแกรมอะไร ช่วยที ขอบคุณมากครับ

เล่นผ่าน USB ของ Pana มีปัญหาเยอะครับ
ซื้อ HD player เหมือนผม จะคุ้มกว่าครับ คนใกล้ตัวที่ดูหนังเป็นอย่างเดียว จะได้แฮปปี้ไปด้วย  
[ปลื่ม]

ผมก็่ว่าอยู่...ว่าแต่เอาของอะไรดีอ่ะครับ

ออฟไลน์ yarisu

• *
« ตอบกลับ #1100 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:14:16 pm »
ถอยเจ้า 50X30T เมื่อวาน อยากอ่านรีวิวครับ 
ภาพเป็นงัยบ้างครับ ผมกำลังเล็งตัวนี้อยู่ จะเอามาประกบ กับ LG50pt350r
พี่ได้ราคามาเท่าไร ที่ไหน
ขอโทษที่มาช้ามากๆครับ พอดีไปตจว.หลายวัน 50X30Tได้มาที่18900
เพาเวอร์บาย เซ็นทรัลชลบุรี ตอนงานอิเล็กทรอนิค แฟร์ ครับ

ออฟไลน์ amateus

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1101 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 03:43:43 pm »
ข้าวโพดคั่ว A210 ครับ

[ปลื่ม]

วันก่อนไปดูที่ร้านเจ้าประจำอีกรอบ ได้ข้อมูลว่า PlayOn กัย Med8 ช่วงนี้เพลาๆ  ลงไป เพราะเป็นเคสพลาสติก เจอ R-200 เคสอลูมิเนียมรมดำตีกระเจิง ให้มากกว่า ในราคาที่ถูกกว่า ตามแนวสินค้าจีน ดูดลูกค้าไปมากพอควร
แต่ A-210 ขาดตลาด ! อ้าวไหงเป็นงั้นไป ผมว่าจะถอยมาให้น้องเป็นตัวที่สองสักหน่อย แห้ว  [แทง]

ออฟไลน์ satanxxx

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1102 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 06:21:47 pm »
ชี้เป้าที่ขอนแก่น สำหรับแฟนพานาโซนิค หรือ ท่านที่อยากได้ทีวีใหม่ราคาไม่แพง..

50X30 19,990.-
42X30 14,990.-
32C30 11,590.-
32C3T   9,690.-

ถึงสิ้นเดือนครับ [หื่น]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1103 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 08:50:31 pm »
ภาพสวย ๆ ทั้งนั้นเลย สงสัยต้องถอย HDP แล้วงานนี้ ว่าแต่ เรลแทค กับ ซิกม่า ตอนนี้ใครมาแรงกว่าอ่ะ

ข้าวโพดคั่ว A-210 ผมเดี้ยง ร้านเปลี่ยนเจ้า Kakudos 103D มาให้เล่นแทนชั่วคราว เป็นชิพ Realtek 1073 เล่นกับทีวี Pana 42U30T ตัวเดิม

ผลลัพท์ ภาพมันแบนๆ คมๆ แบบแปลกๆ เหมือน sharpening แต่สีไม่อิ่มเิิอิบ

ข้อดีคือเล่น flv ได้
ข้อเสียเพียบ อ่านบลูเรย์กับ DVD แล้วกระตุกตรงรอยต่อไฟล์ ซับไตเติ้ลไทย วรรณยุกต์ขาดหาย เมนูไม่โดน

สรุปตอนนี้เอาข้าวโพดคั่วตัวใหม่ที่ศูนย์ AV universe เปลี่ยนให้ มาเล่นแล้ว ได้ภาพแบบเดิม แฮปปี้ครับ

ความเห็นส่วนตัวนะ หากผิดพลาดขอออภัยครับ

แนะนำของเล่นใหม่สำหรับ HD Player ครับ ... LSD-12 ครับเป็นภาคจ่ายไฟ 12V แบบลิเนียร์ครับ ราคา 2xxx ครับ ใส่แล้วภาพที่ว่าสวยยิ่งสวยเข้าไปใหญ่ครับ

ขอบคุณครับ น่าสนครับ น้องสาวผมอยู่ ตจว. ไฟตกบ่อยๆ จะแนะนำให้ดูๆ ไว้ครับ
ส่วนผมอยู่อพาร์ทเม้นท์ มีระบบกันฟ้าผ่า
เอ... แต่ซื้อเป็น UPS syndome 2XXX เหมือนกัน ไม่ดีกว่าหรือครับ ?

ตัวนี้เป็น Power Supply ครับท่านไม่ใช่เครื่องสำรองไฟ อิอิ  [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ KTI

• *
« ตอบกลับ #1104 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 07:30:28 am »
ตอนนี้ที่ไหนมี 42U30 ที่ราคาต่ำกว่า 2 หมื่นบ้างครับ ชลบุรีหรือกทม. ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ green natural

• *
P42X20T มีเมนูปรับ Refresh rate : 50Hz / 100Hz แล้ว P42X30T กับ P42U30T มีปรับไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1105 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 01:11:31 pm »
P42X20T มีเมนูปรับ Refresh rate : 50Hz / 100Hz  แล้ว  P42X30T กับ  P42U30T  มีปรับไม๊ครับ

คือตอนนี้จะซื้อ Plasma 42 นิ้วเพื่อมาดูบอลเนื่องจากชอบสีสันแบบ Plasma มากกว่า  พอดีตอนแรกๆไปที่ร้านได้  42PT350 มา  แล้วกลับมาดูบอลช่อง HD เจอฉากกล้องที่แพนเร็วๆเมื่อเจอบอลโยนจากหลังไปหน้าเร็วๆ  ดูแล้วมึนๆเลยอะครับ  

เลยโทรไปบอกเฮียที่ร้านว่าดูแล้วไม่ไหวจริงๆมึนๆ  แล้วเซลก็ไม่ได้แนะนำตรงนี้ด้วย  เฮียก็บอกว่าเอามาเปลี่ยนเป็นตัวอื่นแล้วครับ  อยากชมเชยร้านนี้จริงๆ ดูเฮียเค้าเอาใจลูกค้าแล้วก็แฟร์มากๆ  

วันนี้เพิ่งเข้าไปดูแต่กลับไม่ชอบทั้ง LCD และ LED ดูแล้วปวดตา (ในนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ)  

เลยสรุปว่าจะเลือก   P42U30T  กับ  P42x30T  แต่ร้านเฮียบอกว่าของจะเข้าสิ้นเดือน  ในร้านจึงไม่มีให้ลอง  

( เห็นตัว P50U30T ในร้านเฮียแก  ก็ขอลองกดรีโมทยังไม่มีให้ปรับก็เลย งงๆว่า Plasma PANA ไม่มีให้ปรับทุกรุ่นหรอครับ  เห็นที่ LCDTVTHAILAND ยังรีวิวว่า  P42X20T ยังมีให้ปรับ  Refresh rate : 50Hz / 100Hz เลย )

เราเลยอยากรู้เหลือเกินว่า P42X30T กับ  P42U30T  มีเมนูปรับ Refresh rate : 50Hz / 100Hz  เหมือนที่มีปรับใน  P42X20T  หรือเปล่าครับผม

ขอบคุณเพื่อนๆสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ Nanobook

• *
« ตอบกลับ #1106 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:08:18 pm »
ตอนนี้ที่ไหนมี 42U30 ที่ราคาต่ำกว่า 2 หมื่นบ้างครับ ชลบุรีหรือกทม. ก็ได้ครับ
ที่งาน Power Buy ไบเทคบางนาครับ ใช้บัตร CITIBANK ได้ 0% 4 เดือน ราคา 19351 บาทครับ
ถ้ามีบัตร Central จะได้ลดมากว่านี้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะหมดหรือยัง เห็นวางอยู่ 4 เครืองในงาน
ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ prince-plasma

• *
« ตอบกลับ #1107 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:57:00 pm »
p50u30t มีร้านไหนให้ราคาต่ำกว่า 3หมื่นไหมครับ

ออฟไลน์ oat1873

• *
P42X20T มีเมนูปรับ Refresh rate : 50Hz / 100Hz  แล้ว  P42X30T กับ  P42U30T  มีปรับไม๊ครับ

คือตอนนี้จะซื้อ Plasma 42 นิ้วเพื่อมาดูบอลเนื่องจากชอบสีสันแบบ Plasma มากกว่า  พอดีตอนแรกๆไปที่ร้านได้  42PT350 มา  แล้วกลับมาดูบอลช่อง HD เจอฉากกล้องที่แพนเร็วๆเมื่อเจอบอลโยนจากหลังไปหน้าเร็วๆ  ดูแล้วมึนๆเลยอะครับ  

เลยโทรไปบอกเฮียที่ร้านว่าดูแล้วไม่ไหวจริงๆมึนๆ  แล้วเซลก็ไม่ได้แนะนำตรงนี้ด้วย  เฮียก็บอกว่าเอามาเปลี่ยนเป็นตัวอื่นแล้วครับ  อยากชมเชยร้านนี้จริงๆ ดูเฮียเค้าเอาใจลูกค้าแล้วก็แฟร์มากๆ  

วันนี้เพิ่งเข้าไปดูแต่กลับไม่ชอบทั้ง LCD และ LED ดูแล้วปวดตา (ในนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ)  

เลยสรุปว่าจะเลือก   P42U30T  กับ  P42x30T  แต่ร้านเฮียบอกว่าของจะเข้าสิ้นเดือน  ในร้านจึงไม่มีให้ลอง  

( เห็นตัว P50U30T ในร้านเฮียแก  ก็ขอลองกดรีโมทยังไม่มีให้ปรับก็เลย งงๆว่า Plasma PANA ไม่มีให้ปรับทุกรุ่นหรอครับ  เห็นที่ LCDTVTHAILAND ยังรีวิวว่า  P42X20T ยังมีให้ปรับ  Refresh rate : 50Hz / 100Hz เลย )

เราเลยอยากรู้เหลือเกินว่า P42X30T กับ  P42U30T  มีเมนูปรับ Refresh rate : 50Hz / 100Hz  เหมือนที่มีปรับใน  P42X20T  หรือเปล่าครับผม

ขอบคุณเพื่อนๆสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ
  P42U30T มี refrest rate 100 Hz ครับ ตัวนี้ใช้มาเดือนกว่าแล้ว ภาพสวยแต่แสงสะท้อนเยอะครับ

ออฟไลน์ KTI

• *
« ตอบกลับ #1109 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:35:00 pm »
ที่งาน Power Buy ไบเทคบางนาครับ ใช้บัตร CITIBANK ได้ 0% 4 เดือน ราคา 19351 บาทครับ
ถ้ามีบัตร Central จะได้ลดมากว่านี้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะหมดหรือยัง เห็นวางอยู่ 4 เครืองในงาน
ลองดูนะครับ

ขอบคุณข้อมูลครับ

ออฟไลน์ oan

• *
« ตอบกลับ #1110 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:47:30 pm »
ลองดูนะครับ

ถอยมาวันนี้ที่งานPower Buyครับ 42U30 ใช้บัตร central เหลือเกือบๆ 19,800(จำเศษไม่ได้)  แต่ถ้าใช้ citibank จะได้ลดเพิ่มอีกครับ พอดีผมไม่มี

ฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยครับ แอบอ่านอยู่นานมาก พึ่งมีโอกาสได้สมัคร&โพส
ปลขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ทุกๆท่าน โพสไว้ครับ

ออฟไลน์ nu071

• *
« ตอบกลับ #1111 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 03:45:47 pm »
สวัสดีคับ ขอเข้าร่วมสมาชิก pana plasma fanclub ด้วยคนคับ  ใช้มา 2 เครื่องละคับ ตั้งแต่ 42C10 มาได้ 2 ปี  ตอนนี้โดดไปเล่น 50ST30 ละคับ เพิ่งได้มาเมื่อวาน ภาพสวยคมถูกใจจิงๆคับ มีผู้รู้ช่วยแนะนำการตั้งค่าให้หน่อยได้มั้ยคับ   จากเมื่อก่อนไม่เคยเล็ง 3D เลย แต่ตอนนี้ต้องการทีวีใหม่มาใส่ในห้องโฮม แต่หา 2D ตัวท็อปๆไม่ได้ จำเป็นต้องไปเล่น 3D ซะเลย แต่ก็ไม่ผิดหวังคับ ถูกใจมากมาย  แต่ก็เล่นเอาซะตัวเบาเลย  ใครใช้รุ่นนี้อยู่มาแชร์ความรู้หน่อยคับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1112 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:25:28 am »
สวัสดีคับ ขอเข้าร่วมสมาชิก pana plasma fanclub ด้วยคนคับ  ใช้มา 2 เครื่องละคับ ตั้งแต่ 42C10 มาได้ 2 ปี  ตอนนี้โดดไปเล่น 50ST30 ละคับ เพิ่งได้มาเมื่อวาน ภาพสวยคมถูกใจจิงๆคับ มีผู้รู้ช่วยแนะนำการตั้งค่าให้หน่อยได้มั้ยคับ   จากเมื่อก่อนไม่เคยเล็ง 3D เลย แต่ตอนนี้ต้องการทีวีใหม่มาใส่ในห้องโฮม แต่หา 2D ตัวท็อปๆไม่ได้ จำเป็นต้องไปเล่น 3D ซะเลย แต่ก็ไม่ผิดหวังคับ ถูกใจมากมาย  แต่ก็เล่นเอาซะตัวเบาเลย  ใครใช้รุ่นนี้อยู่มาแชร์ความรู้หน่อยคับ
Panasonic

1.กด F ข้างเครื่อง 1 ครั้ง แล้วกด ลง ที่ข้างเครื่องให้ Volume ลงจนสุดแล้วกดค้างไว้ แล้วกด Recall(ปุ่มDisplayรูปสี่เหลี่ยมมีตัวบวกข้างใน รุ่นใหม่เป็น info)  ที่ตัวรีโมท 3 ครั้ง
2.จะ เข้า Service Mode กดเลข 1 ที่รีโมท ไปจนเจอแม่สี(สัก 2-3 ครั้ง)แล้วกด 3 ไปเรื่อยๆจะมีแม่สีให้ในการเช็ค Dead Pixel+Bight DOT ครับ จากนั้นกดไปเรื่อยๆจะเจอหน้าจอดำมีเส้นสีขาววิ่งผ่านอันนี้คือฟังค์ชั่นล้าง หน้าจอของ Panasonic ครับ(ปีหน้ารบกวนเอาไว้ใน Menu ของ User หน่อยนะครับ PANA)ตัวล้างหน้าจอผมแนะนำให้ใช้ Snow จะดีกว่านะครับ
3.จากนั้นกด 1 ไปอีกครับดูที่บนซ้ายครับกดจน SRV-Tool ขึ้น กด OK 1 ครั้ง จากนั้นไปที่ช่องล่างขวา กด Mute ที่รีโมทค้างไว้ครับแล้ว เวลาการใช้งาน การจำนวนการเปิดปิดเครื่องจะโผล่มาครับ
4.จะออกกดปิดเครื่องครับ

ออฟไลน์ rapeephat

• *
« ตอบกลับ #1113 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 01:19:22 pm »
PANASONIC P42X30T RI 30 ช.ม. แสงสะท้อนมาก ๆ ครับ

ฝากรูป

• *
« ตอบกลับ #1114 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 01:24:54 pm »
ผมไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลย เพราะตั้งไม่เป็น มาจากร้านยังไงก็ตามนั้น
[
ฝากรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2011, 02:04:58 pm โดย rapeephat »

• *
« ตอบกลับ #1115 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 01:28:46 pm »
ระบบเสียง
ฝากรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2011, 02:10:59 pm โดย rapeephat »