ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2840855 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaizerr

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2340 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 02:27:31 pm »
สวัสดีครับพี่ 

ผมขอร่วม Panasonic Fan Club ด้วยคนครับ

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ uood

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2341 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 02:14:05 pm »
สรุปแล้วรุ่นล่างสุด X50T ไม่มีเอาเข้ามาขายใช่มั๊ยครับ ถ้าใช่ก็เสียดายมาก เพราะผมไม่อยากได้ 3D

อยากรู้ด้วยคน เพราะผมก็ไม่อยากได้ 3D เหมือนกัน ใครพอรู้ช่วยบอกหน่อยครับ จะได้ไม่ต้องรอ

ขอบคุณครับ
ผมว่า Pana น่าจะทำขายแน่ครับ
แต่คงรอขายรุ่น XT50T ไปอีกซักระยะ
เพราะถ้าเอารุ่น X50T ออกมาในเวลาใกล้ๆ กัน
รุ่น XT คงขายยากและเหลือค้างสต๊อกเยอะครับ  :)

พอดีได้คุยกับพนักงานขายเมื่อ 2 เดือนแล้ว เค้าบอกว่าจะไม่มีการขาย รุ่น XT50T ตอนแรกก็ไม่เชื่อ แต่ตอนนี้เริ่มไม่แน่ใจแล้ว ถ้าไม่ขายจริง คงยอมไปเอาของ Samsung รุ่นถูกสุด

ออฟไลน์ nitisart18

• *
« ตอบกลับ #2342 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 02:32:06 pm »
Panasonic P42XT50T ตัวนี้ดีไหมครับ ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2343 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 03:48:12 pm »
Panasonic P42XT50T ตัวนี้ดีไหมครับ ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
ราคาจากร้าน ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยนครับ  :)

ป่านรามอินทรา34 ราคา 19,990 บาท
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10355.0

บ.แสงชัยอีเล็คโทรนิค จก.(ร้านดังย่านเกษตร) 20,xxx บาท
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=405.0

คุณท็อป 0891437234 HomePro 20,474 บาท
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=19717.0

ออฟไลน์ Kamojang

• *
« ตอบกลับ #2344 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:50:23 pm »

ถ้าราคาไม่ทราบแต่ถ้าถามว่าดีไหม  ผมใช้ตัว 50 นิ้วอยู่

ฟรีทีวีแจ่มมาก
HD ไม่ขี้เหล่เอาแค่ 720p ก้อชัดแหละ (ระยะดู  2 เมตรปลาย ๆ) 
3D ถือว่าดีในความคิดผมเพราะไม่เคยมีตัวอื่นแต่ถ้าถามว่าเด้งเหมือนพวกที่เปิดโชว์ตามห้างฯไหมก้อสูสีแต่อาจแพ้เล็กน้อย (ผมไม่ซีเรียสเพราะไม่ค่อยได้ดู)
อินเตอร์เน็ต ถือว่าใช้ได้มีแอฟให้โหลดมาเล่นได้ แต่เอาจริง ๆ ผมเล่นในคอมพ์สะดวกกว่า 555+

โดยรวมอยู่ในเกณฑ์ดีครับ พอใจคุ้มกับเงินที่จ่ายไปครับ

ออฟไลน์ elle

• *
« ตอบกลับ #2345 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 05:46:34 pm »
ผมก็ใช้ตัว50นิ้วครับ ตัวนี้เหมาะกับการดูทีวีมากครับ ภาพสวย และได้ลองโหลดไฟ3d sbs จาก ยูทูปมาเล่นดู ภาพโอเคเลยน่ะครับ ลอยออกมาเลยคมชัด ไม่มีอาการมึนหรือปวดตาเลยครับ ต้องดูในที่มืดเลยครับภาพจะดีมาก หากมีแสงไฟอืนมาใส่แว่นจะมึนหัวเลยครับ แต่ก็ไม่เคยเทียบ3d กับตัวอื่นเหมือนกัน แต่ผมว่าถ้าชอบดูหนังยิ่ง3d จอใหญ่น่าจะดีน่ะครับได้อารมดี แต่ถ้าหากไม่เน้น ดูฟรีทีวีเป็นหลักก็โอเคแล้วล่ะครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

ออฟไลน์ chirawat

• *
« ตอบกลับ #2346 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:21:55 am »
Panasonic P42XT50T  กับ P50XT50T  ราคาต่างกันมากไหมอันไหนคุ้มกว่ากันครับ

แล้วถ้าเทียบกับ LG 42LM5800 ละครับคุ้มไหม  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ aphgig

• *
« ตอบกลับ #2347 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:36:28 am »
เห็นด้วยอีกเสียงครับ ภาพจาก VT50 สวยมากๆครับ
ขอผม 65ST50 ก็สวยครับ แต่ตอนนี้เครื่องมีปัญหาแล้วครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะแก้ไขยังไงดีครับ คือว่า

เมื่อวาน เปิดเครื่องที่สวิทช์ข้างจอติดครับ จอขึ้นโลโก SMAERTVIERA จากนั้นมืดสนิทครับ ไฟบอกสถานะติดสีเขียว กดที่รีโมทก็กระพริบตามแต่หน้าจอมืดเหมือนเดิม ปุุ่มที่ด้านข้างไม่มีผลอะไรเกิดขึ้น ใช้ได้ก็แต่ปุ่มปิดอย่างเดียวครับ กดปิดได้ ถอดปลั๊กรอครึ่งชั่วโมง เสียบใหม่เปิดที่ปุ่มด้านข้าง ขึ้นโลโก แล้วมืดเหมือนเดิมครับ

แจ้งพานาตอนเกือบ 11 โมง บอกรอช่างโทรนัด เห็นเงียบๆบ่ายสามผมลองโทรถามช่างที่ศูนย์อุดรบอกคิวเต็ม รอประมาณ 2 สัปดาห์ครับ แจ้งพานาอีกทีก็ให้รอคำตอบครับ บอกปกติแจ้งกลับภานใน 24 ชม. แอบเซ็ง ดูไม่ทันถึงสองสัปดาห์ ให้รออีกสองสัปดาห์แล้วถ้าซ่อมอีกไม่รู้จะต้องรอกี่วัน ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ซอฟแวร์ น่าจะแก้แผล็บเดียวหาย แต่พานาบอกว่าไม่น่าใช่ น่าจะเป็นที่เครื่องมากกว่า ทางเซลขายบอกเหมือนเครื่องล็อค เพราะมันขึ้นโลโกแล้ว แสดงว่ามีไฟเข้าเครื่อง เขาว่างั้น ทางเซลตามเรื่องดีครับ แต่ทางเซอรวิสค่อนข้างเงียบกว่า ต้องตามเรื่องเองครับ

ดันมาเป็นตอนนี้ พรุ่งนี้เช้าทำไงดี ลูกๆก็จะดูรายการเด็กไทยพีบีเอสช่วงเช้าด้วย สงสัยต้องไปรื้อเอา 21" มาให้ดูพลางๆก่อน

มาแจ้งความคืบหน้าครับ

ผมได้ส่งวีดีโอตอนที่เกิดปัญหาขึ้นมาให้กับทางพานาดูแล้วสรุปคือ เปลี่ยนจอให้ใหม่ประมาณสัปดาห์หน้าครับ ทางลูกค้าสัมพันธ์กับเซลที่โฮมโปรประสานงานให้ดีมากครับ ขอบคุณมากๆทางนี้เลยครับ วันอังคารที่แล้วเซลเข้ามาเช็คให้ที่บ้านครับ แล้วให้ปิด Viera Link ถอดอุปกรณ์ต่อเชื่อมทัังหมดออก ยกเว้นสายอากาศ RF ลองเปิดดูหนึ่งวัน ไม่สังเกตุเห็นอาการกระพริบ แต่มี info บอกว่าเป็นสัญญาณขึ้นมาเอง คือ TV 16:9 ที่เห็นสามสี่ครั้งครับ หลังจากนั้นก็ต่ออุปกรณ์เข้าทั้งหมด ยังไม่สังเกตูเห็นอาการใดๆครับ  คืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ KKone

• *
« ตอบกลับ #2348 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:19:16 pm »
รบกวนชี้เป้า 47ET5T ด้วยครับกำลังอยากได้ทีวีใหม่อยู่ ขอบคุณมากครับ^^*

ออฟไลน์ hanabishi

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2349 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:27:29 am »
ใครพอรู้พิกัดของ 42ET5T บ้างครับ ร้านดังๆของหมดๆเลย T^T

ออฟไลน์ dfno10

• *
« ตอบกลับ #2350 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 09:38:30 am »
แก้ไขครับ โพสผิดห้อง [งง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 05:22:52 pm โดย dfno10 »

ออฟไลน์ gjame

• *
« ตอบกลับ #2351 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:31:02 pm »
TH-P50XT50 สามารถใช้ USB Wifi adaptor ทั่วไปได้ไหมคับ
หรือต้องใช้เฉพาะของพานา
ถ้าใช่ , ต้องใช้รุ่นอะไร ราคาเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหนคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ freedom_naruk

• *
« ตอบกลับ #2352 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 07:56:33 pm »
ตกลงการประกันของ Pana เป็นยังไงครับ

ไปถามร้านนึงบอก จอ 1 ปี เครื่อง 3 ปี

ไปอีกร้านบอก จอ 3 ปี เครื่อง 1 ปี

ผมอยู่ลำปางมีสองร้านที่ขายPana ก็งงๆ อยู่ รบกวณหน่อยครับผม

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2353 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:27:38 pm »
ตกลงการประกันของ Pana เป็นยังไงครับ

ไปถามร้านนึงบอก จอ 1 ปี เครื่อง 3 ปี

ไปอีกร้านบอก จอ 3 ปี เครื่อง 1 ปี

ผมอยู่ลำปางมีสองร้านที่ขายPana ก็งงๆ อยู่ รบกวณหน่อยครับผม

ทุกอย่าง 2 ปีครับ แต่ลงทะเบียนในเว็ปจะได้ประกันตัวเครื่องเพิ่มอีก 1 ปี เป็น 3 ปีครับ แต่จอยัง 2 ปีเท่าเดิมครับ

ออฟไลน์ freedom_naruk

• *
« ตอบกลับ #2354 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 06:06:14 pm »

ทุกอย่าง 2 ปีครับ แต่ลงทะเบียนในเว็ปจะได้ประกันตัวเครื่องเพิ่มอีก 1 ปี เป็น 3 ปีครับ แต่จอยัง 2 ปีเท่าเดิมครับ

ขอบคุณจริงๆครับผม

ออฟไลน์ googleadmin

• *
    • á·§ºÍÅÍ͹äŹì
« ตอบกลับ #2355 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 07:49:15 pm »
ตอนนี้กำลังเลือกระหว่าง Plasma , กับ LED อยู่ น่าจะเล่น Plasma อิอิ

ออฟไลน์ ra_v1

• *
« ตอบกลับ #2356 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:14:21 am »
ขอเป็นสมาชิกด้วยคน พึ่งถอยมาวันนี่เอง 42UT50T

ออฟไลน์ khun_tee

• *
« ตอบกลับ #2357 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 12:30:03 pm »
รบกวนท่านสมาชิกด้วย
กำลังเล็ง Pana P50ST50T อยุ่ครับ
ไม่ทราบรุ่นนี้ดู Free TV จานแดงของ True ภาพจะเป็นประการใดบ้าง นั่งดูห่าง 2 - 3 เมตร เป็นห้องนอนคุมแสงได้
เท่าที่ทราบจากเพื่อนสมาชิกรายงานว่า P50XT50T ไม่มีปัญหาตรงนี้