ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240186 ครั้ง)

ออฟไลน์ WOMEN

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 04:12:19 pm »
อัพเฟริมแวร์ เวอร์ชั่นล่าสุด 9.05

ลองเปิดโหมด 1080p 24Hz ให้เป็น on ดูครับ ผมว่าภาพที่ได้ดูสวย-สด-สมูท ดีครับ

LCD SAMSUNG LA-40C650
Popcorn Hour A-210 & HD Box Hi Nine
AVR ONKYO HT-S3300
Line Conditioner Magnet LC-1

ออฟไลน์ nuttawat

• Full LED TV member
    • nature shop
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 06:27:49 am »
อัพเฟริมแวร์ เวอร์ชั่นล่าสุด 9.05

ลองเปิดโหมด 1080p 24Hz ให้เป็น on ดูครับ ผมว่าภาพที่ได้ดูสวย-สด-สมูท ดีครับ

เดี๋ยวลองดูครับ ขอบคุณครับ  [รัก]
ÊÒÂÀÒ¾áÅÐàÊÕ§ÃдѺ෾ ÃÒ¤ÒʺÒ¡ÃÐà»ëÒ HDMI, OPTICAL
http://nature-shop.tarad.com/product_791926_th

ออฟไลน์ fonfire

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:16:46 pm »
มาสมัครเข้าชมรมอีกคนครับ

ตอนนี้รับดูแล HD103 มาจากคุณ imeaw ครับ กำลังลองเล่นอยู่

สิ่งแรกที่รู้สึก

- ทำไมรีโมทมันช้าจัง

- เอาหนัง 720p เปิดดูผ่าน lan ข้อมูลอยู่บน notebook ผ่าน wireless 54M ไม่กระตุกแต่อย่างใด
เทียบกับตอนที่เล่นด้วย lcd tv (lg) รู้สึกว่าภาพมันหยาบกว่ากันสักหน่อย

ตอนนี้ยังไม่มี hd เลย แต่สั่งซื้อของ SS ไป (อยากได้ประกัน 5 ปี) คาดว่าอีก 2-3 วันคงได้ จะได้เอามาลองโหลดบิทดู

ผมลองเปิดโหมด 24P แล้ว ภาพไม่ได้เรื่องเลย สงสัยไม่เข้ากับทีวีครับ

อ้อ สายที่แถมมา ผมว่าไม่ค่อยดีเลย ก็เลยใช้สายเส้น 300 แทน ก็พอดูดีกว่าเดิมหน่อยอะคัรบ

- usb อยู่ด่านหลัง เวลาจะเสียบทีก็ต้องอ้อมไปเสียบ จะหาสายต่อมันก็ดูเกะกะจริง ๆ เลยยยยย

ภาพโดยรวมถือว่า พอใจครับผม

เดี๋ยววันหลังจะมาอัพเดทอีกทีน่ะครับ

ขอลองต่อก่อน  [yes]

[โย่ว]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 08:18:08 pm โดย fonfire »

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:56:29 pm »

ตอนนี้รับดูแล HD103 มาจากคุณ imeaw ครับ กำลังลองเล่นอยู่

- เอาหนัง 720p เปิดดูผ่าน lan ข้อมูลอยู่บน notebook ผ่าน wireless 54M ไม่กระตุกแต่อย่างใด
เทียบกับตอนที่เล่นด้วย lcd tv (lg) รู้สึกว่าภาพมันหยาบกว่ากันสักหน่อย

ตอนนี้ยังไม่มี hd เลย แต่สั่งซื้อของ SS ไป (อยากได้ประกัน 5 ปี) คาดว่าอีก 2-3 วันคงได้ จะได้เอามาลองโหลดบิทดู

ผมลองเปิดโหมด 24P แล้ว ภาพไม่ได้เรื่องเลย สงสัยไม่เข้ากับทีวีครับ

อ้อ สายที่แถมมา ผมว่าไม่ค่อยดีเลย ก็เลยใช้สายเส้น 300 แทน ก็พอดูดีกว่าเดิมหน่อยอะคัรบ

- usb อยู่ด่านหลัง เวลาจะเสียบทีก็ต้องอ้อมไปเสียบ จะหาสายต่อมันก็ดูเกะกะจริง ๆ เลยยยยย

เดี๋ยววันหลังจะมาอัพเดทอีกทีน่ะครับ

[โย่ว]

ลองเข้าโหมด mis ดูนะครับ แล้วเลือก system vertion ดูว่า เป็นเวอร์ชั่นไหนนะครับ

ผมว่าน่าจะเวอร์ชั่นเก่าอยู่ ตัวใหม่ จะเป็น 9.05 นะครับ ถ้าไม่ใช่โหลดตัวใหม่มาอัพนะครับที่หน้านี้ http://www.pacific123.com/download.html

เพราะผมลงตัวใหม่ รีโมทไม่ช้านะครับ เร็วกว่าหลายยี่ห้อที่ใช้มาครับ

[รัก]
ÊÒÂÀÒ¾áÅÐàÊÕ§ÃдѺ෾ ÃÒ¤ÒʺÒ¡ÃÐà»ëÒ HDMI, OPTICAL
http://nature-shop.tarad.com/product_791926_th

• **
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 07:37:58 am »

[โย่ว]

ลองเข้าโหมด mis ดูนะครับ แล้วเลือก system vertion ดูว่า เป็นเวอร์ชั่นไหนนะครับ

ผมว่าน่าจะเวอร์ชั่นเก่าอยู่ ตัวใหม่ จะเป็น 9.05 นะครับ ถ้าไม่ใช่โหลดตัวใหม่มาอัพนะครับที่หน้านี้ http://www.pacific123.com/download.html

เพราะผมลงตัวใหม่ รีโมทไม่ช้านะครับ เร็วกว่าหลายยี่ห้อที่ใช้มาครับ

[รัก]
เป็น 9.05 แล้วครับ เมื่อคืน พยายามหา fw ที่โหลดบิทดี ๆ ยังหาไม่เจอเลย
พยายามจะเซ็ทบิท ให้ Connect เป็น yes ก็ทำไม่ได้สักที

เดี๋ยววันนี้พยายามต่อก็แล้วกัน  [เท่ห์]

-========================

ที่โหลด fw ครับบบบ (กำลังตามหา transmission ที่ดี ๆ อยู่อ่ะครับ)

http://www.measy.com.cn/index_en.htm
http://www.iconbit.com/
http://www.iconbit.ru/

ปล. ไม่ชัวร์ก็อย่าเสี่ยงน่ะครับ ไม่งั้นต้องไปทำ recovery กันวุ่นวาย  [โย่ว]  [แทง]  [เขย่า]  [จุ๊บ]  [โขก]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 08:27:50 am โดย fonfire »

• **
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 02:00:39 pm »
มาอัพเดทหน่อยน่ะครับ

หลังจากที่ได้ไปลอง fw ของ IConBit ซึ่งมี Transmission 2.22 ติดมาด้วย ผมว่าเข้าท่ามากเลย มี Services เพิ่มขึ้นอีกหลายตัว
มีหน้าเว็บที่บอกสถานะ CPU RAM ด้วย ^_^ แต่เป็นภาษารัสเซียหมดเลย  แต่จากการลองเล่นหนังแล้วกดเข้า Home ปรากฏว่าจอมืดไปเลยครับบบบ  [แทง]  [ร้องไห้]

ก็เลยกลับมาที่ fw 9.05 ตัวเก่าอีกครั้ง กะว่าจะโหลดบิทอีกที ถึงแม้จะไม่สามารถทำ Connect เป็น Yes ได้ และไม่สามารถเข้าหน้าเว็บของ HD Player จากข้างนอกได้ (ผม Forward Port แล้ว ลองเปิด DMZ ก็แล้ว ก็ยังทำไม่ได้ แต่อาจจะเป็นเพราะ Router ก็ได้)

กะว่าจะมาโหลดบิท แต่ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ทำไมมันโหลดเข้า Internal Harddisk ไม่ได้ล่ะ มันโหลดเข้าได้เฉพาะตัวที่ต่อผ่าน USB เท่านั้น แป่ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

สะเทือนใจอย่างแรงงงงง

เดี๋ยวตอนเย็นจะกลับไปงมต่ออีกที  [เปล่า]   [งง]

อ้อ ผม Format HDD ผ่านวินโดว์ แล้วต่อเข้าเครื่อง มันจะมองไม่เป็นอ่ะครับบบบบ
ต้อง Format จากเครื่องเล่นเท่านั้น แล้วมัน HDD มันก็ไม่ยอมขึ้นเป็น Drive C ด้วย มันจะขึ้นเป็น HDD แทน

เดี๋ยวมาอัพเดทใหม่อีกทีน่ะครับ

[ไม่เอา]  [กระดึบ]

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 04:48:39 pm »
 [หื่น]
อยากได้ Tranmission ลองตัวนี้เลยครับ
เทสแล้วพอใช้ได้
ติดตั้งแล้วมันจะโชว์ V9.05 Gui เป็น Realtek SDK4

http://www.upload-thai.com/download.php?id=8f0ef3bf607e0d6f49631673141d9ebe

เล่นให้สนุกนะครับ รีพอร์ทกลับด้วย ว่าใช้แล้วเป็นไง

ออฟไลน์ lengbp

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 05:05:38 pm »
เครื่องผมรับกลับมาได้ลองแค่เปิดดูเท่านั้นครับ ก็เจอปัญหาเดิมอีกครับเปิดดูแล้วเด้งอีกโทรแจ้งแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งกลับอีกรอบครับเป็นรอบที่ 3 แล้วครับ กลุ้มครับ

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 07:02:10 pm »
คุณ Lengbp

ลองเปลี่ยนFirmware ดูก่อนนะ ไม่น่าที่จะเจอเครื่องมีปัญหาตั้ง2-3เที่ยว

แนะนำให้ใช้ V8.95R ครับ ดูหนังและซับ ยอดเยี่ยม
แต่ถ้าใช้mode Preview มีหน่วงนิดนึงแต่ก็ไม่มาก
อ่านSUB นอก SSA ภาษาไทย เยี่ยม ปกติ เครื่อง HD Player ราคาไม่เกิน5000อ่านไทย SSA ไม่ได้

up Link 8.95R ให้ตามนี้ ในPACIFIC รู้สึกว่าเป็น 8.95 เฉยๆ
http://www.upload-thai.com/download.php?id=ecf50712006f4f41c49d985293802cea

แนะนำทุกๆท่าน อัพFirmwareเสร็จ ไปset SYSTEM Default แล้วค่อยปรับแต่งใหม่นะครับ
สำหรับการ UP GRADE หรือ Down Grade ทุกครั้ง สำหรับ HD Player ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ

• **
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 07:09:23 pm »
[หื่น]
อยากได้ Tranmission ลองตัวนี้เลยครับ
ติดตั้งแล้วมันจะโชว์ V9.05 Gui เป็น Realtek SDK4

http://www.upload-thai.com/download.php?id=8f0ef3bf607e0d6f49631673141d9ebe

เล่นให้สนุกนะครับ รีพอร์ทกลับด้วย ว่าใช้แล้วเป็นไง

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอลอง 9.05 ดูอีกหน่อยน่ะครับ

[หื่น]  [ปลื่ม]

ตอนนี้เอา HDD มาเสียบเข้าเครื่องอีกรอบ โหลดหนังเข้า HDD1 ได้แล้วครับ   [เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2011, 07:16:15 pm โดย fonfire »

ออฟไลน์ lengbp

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 07:27:18 pm »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับคุณ vitty แต่ผมคิดว่าจะส่งกลับคำผมทราบจากคนที่ผมติดต่อด้วยว่าคนที่ test เครื่องแล้วบอกว่าเปิดข้ามคืนไม่เป็นไรนั้น เขาแกะฝาเครื่องออกครับเขาไม่ได้ลองเปิดในสภาพการใช้งานทั่วๆไปผมเลยคิดว่าเครื่องคงร้อนไม่มาก หรืออาจจะเปิดดูเองตอนกลางคืนและเปิดแอร์ด้วยก็เป็นได้ครับ เมื่อวานผมโทรแจ้งว่าเครื่องมีปัญหาอีกเขาก็เลยบอกให้ส่งกลับไปแล้วจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยแจ้งว่าใหม่จริงๆครับ เมื่อวานผมเปิดดูได้ 40 นาทีแล้วเด้งลองเปิดใหม่แล้วดูต่อจากตอนที่เครื่องเด้งออกมาดูจบเรื่องเด้งอยู่ 5 ครั้งครับ แล้วผมปิดเครื่องลองถอด HDD ออกจากเครื่อง HDD ร้อนมากครับจับไม่ได้เลยครับ ผมเลยคิดว่าจะส่งกลับครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 08:06:03 pm »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับคุณ vitty แต่ผมคิดว่าจะส่งกลับคำผมทราบจากคนที่ผมติดต่อด้วยว่าคนที่ test เครื่องแล้วบอกว่าเปิดข้ามคืนไม่เป็นไรนั้น เขาแกะฝาเครื่องออกครับเขาไม่ได้ลองเปิดในสภาพการใช้งานทั่วๆไปผมเลยคิดว่าเครื่องคงร้อนไม่มาก หรืออาจจะเปิดดูเองตอนกลางคืนและเปิดแอร์ด้วยก็เป็นได้ครับ เมื่อวานผมโทรแจ้งว่าเครื่องมีปัญหาอีกเขาก็เลยบอกให้ส่งกลับไปแล้วจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยแจ้งว่าใหม่จริงๆครับ เมื่อวานผมเปิดดูได้ 40 นาทีแล้วเด้งลองเปิดใหม่แล้วดูต่อจากตอนที่เครื่องเด้งออกมาดูจบเรื่องเด้งอยู่ 5 ครั้งครับ แล้วผมปิดเครื่องลองถอด HDD ออกจากเครื่อง HDD ร้อนมากครับจับไม่ได้เลยครับ ผมเลยคิดว่าจะส่งกลับครับ ขอบคุณครับ

ถ้าไม่ได้เป็นที่ HD ก็เป็นที่เครื่องหละครับ
ลอง HD ลูกอื่นแล้วยังเป็นเหมือนกัน ก็แจ้งเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยครับ ดูที่หลังเครื่องจะมีสติ๊กเกอร์เล็กๆ ติดอยู่ดูว่าติ๊กที่เดือน 7 หรือเปล่า ถ้าใช่ก็เครื่องใหม่ รันใหม่ มีพลาสติคหุ้มสองชั้น ชั้นนอก กับชั้นในจะเป็นพลาสติคแบบ คล้ายๆกาว หุ้มไว้

รับไม่ได้หรอกครับ กว่าจะดูจบเด้งไปมา ขอเปลี่ยนดีกว่า

อีกเรื่องคือเวลาใส่ HD ตัวกรอบ จะมีขอให้ใส่ตรงกับรูที่ตัว HD สองตำแหน่ง คือช่วงกลางตัว กับช่วงปลาย แล้วถ้ามีน็อค 2 ตัวเล็กๆใส่ช่องบนด้วยก็ดีครับ ขันน็อคให้ตัว HD แน่นๆ ก็น่าจะเวริค์ แต่การใช้งานปกติ ไม่น่าจะเด้งออก

ลองหาสาเหตุก่อนว่า ไม่ได้มาจากตัว HD เราเอง ตอนใส่กรอบยึด HD ขอถูกใส่ลงไปในรูที่ตัว HD ทั้งสี่จุดแล้ว สองข้อนี้ไม่มีปัญหา ก็มาจากเครื่องเล่นสถานเดียวครับ เพราะตอนนี้ผมก็ใช้ตัว HD103 นอนดูหนังช่วงดึก 3-4 เรื่องแต่ละคืน ก็ไม่มีปัญหาครับ

และใช้ปลั๊กของที่มากับเครื่องด้วยนะครับ

[รัก]

• **
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:02:13 am »
[หื่น]

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอลอง 9.05 ดูอีกหน่อยน่ะครับ

[หื่น]  [ปลื่ม]

ตอนนี้เอา HDD มาเสียบเข้าเครื่องอีกรอบ โหลดหนังเข้า HDD1 ได้แล้วครับ   [เท่ห์]

เป็น fw ของ krizer ครับ

ยังเป็นตัีวโหลดบิทตัวเดิมอยู่ครับ และไม่สามารถโหลดเข้าได้ทั้ง ฮาร์ดดิส และ usb
และจะค้างหลังจากออกจากเมนู setup ด้วยครับ

แต่ดูในเว็บ krizer เห็นใช้ transmission แล้วน่ะครับ แต่หาที่โหลดไม่เจอ

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 07:14:03 am »
ผมไม่เคยใช้ Linux
เลยไม่รู้ว่า Transmission มีหน้าตายังไง
เพียงเข้าใจว่า มันเป็น Open source Code ที่ใครก็นำไปดัดแปลงเองได้

อย่างนั้นลองตัวนี้ ดูนะครับ
แต่ต้อง force firmware เอา ผมไม่ได้ลอง ขี้เกียจแกะเครื่องให้ประกันหมด

http://www.sendspace.com/file/t6x08r

• **
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 07:44:12 am »
ผมไม่เคยใช้ Linux
เลยไม่รู้ว่า Transmission มีหน้าตายังไง
เพียงเข้าใจว่า มันเป็น Open source Code ที่ใครก็นำไปดัดแปลงเองได้

อย่างนั้นลองตัวนี้ ดูนะครับ
แต่ต้อง force firmware เอา ผมไม่ได้ลอง ขี้เกียจแกะเครื่องให้ประกันหมด

http://www.sendspace.com/file/t6x08r

ขอบคุณมากครับ

อันนี้ตัวโหลดบิทแบบปกติครับ

ส่วนอันนี้ที่เป็นแบบ Transmission

ความจริงจะมีโปรแกรม Transmission GUI ซึ่งมีความสามารถหลายด้านในการใช้งาน จะใช้ได้สะดวกกว่าผ่านหน้าเว็บครับ

-------------------------

ส่วนเรื่องลง fw แบบ recovery ถ้าไม่อยากแกะเครื่อง ลองใช้โปรแกรมจาก IConBit ได้ครับ
http://www.iconbit.ru/descr/102064/f/fwupdate_1.1.zip
แต่ถ้าลงแล้วไม่ผ่าน  ก็ต้องแกะเครื่องอยู่ดีน่ะครับ

ความจริงมันน่าจะมีปุ่มแบบ R200 น่ะครับ T_T จะได้ไม่ต้องแกะเครื่อง

เมื่อคืน ลองใช้ตัว 9.05 โหลดเข้า HDD USB ไม่ได้ตั้งความเร็วสูงสุดเอาไว้

โหลดได้ประมาณ 1 ชม เครื่องก็ค้างไป ไม่สามารถสั่งงานผ่านรีโมทได้

แต่กดปิดได้น่ะครับ

แต่สามารถติดต่อผ่านหน้าเว็บได้ แต่โปรแกรมบิท หยุดทำงานไปแล้ว HDD Usb ก็หลุดไปแล้ว

เดี๋ยวเอาตัวนี้ไปลองตอนเย็น เดี๋ยวกลับมาแจ้งผลอีกครั้งน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 08:16:03 am โดย fonfire »

• **
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 07:52:51 am »
จากที่เข้าไปดูในเว็บ Krizer ผมว่าเขาทำโฆษณาได้สวยดีน่ะครับ

อยากให้เพื่อน ๆ ได้ดูกัน แถม fw ยังแหล่มมาก ๆ เลย แต่ผมหาที่ดาวน์โหลดไม่เจอน่ะสิครับ โหลดได้แต่คู่มือ

ลองดู ตัวอย่าง โฆษณา เขาหน่อยแล้วกันน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 08:19:07 am โดย fonfire »

ออฟไลน์ nst

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:15:17 am »
จาก interface ข้างบนคล้ายๆกับ FW ของ 104R  FW. V001
  • Show ปกได้
  • facebook
  • Google ได้ link ต่อไป website ต่างๆได้
  • รองรับ wireless mouse(Keyboard ยังไม่ได้ลอง)
  • ----------------
  • Loadbit ยังหาmenuไม่เจอ เดี๋ยวต้องลองใหม่อีกรอบ
  • ยังไม่ support ภาษาไทยคิดว่าคงมี FWตัวใหม่ออกมา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 11:19:41 am โดย nst »

ออฟไลน์ iwan45120259

• **
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 02:03:07 pm »
มาอัพเดทหน่อยน่ะครับ

หลังจากที่ได้ไปลอง fw ของ IConBit ซึ่งมี Transmission 2.22 ติดมาด้วย ผมว่าเข้าท่ามากเลย มี Services เพิ่มขึ้นอีกหลายตัว
มีหน้าเว็บที่บอกสถานะ CPU RAM ด้วย ^_^ แต่เป็นภาษารัสเซียหมดเลย  แต่จากการลองเล่นหนังแล้วกดเข้า Home ปรากฏว่าจอมืดไปเลยครับบบบ  [แทง]  [ร้องไห้]

ก็เลยกลับมาที่ fw 9.05 ตัวเก่าอีกครั้ง กะว่าจะโหลดบิทอีกที ถึงแม้จะไม่สามารถทำ Connect เป็น Yes ได้ และไม่สามารถเข้าหน้าเว็บของ HD Player จากข้างนอกได้ (ผม Forward Port แล้ว ลองเปิด DMZ ก็แล้ว ก็ยังทำไม่ได้ แต่อาจจะเป็นเพราะ Router ก็ได้)

กะว่าจะมาโหลดบิท แต่ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ทำไมมันโหลดเข้า Internal Harddisk ไม่ได้ล่ะ มันโหลดเข้าได้เฉพาะตัวที่ต่อผ่าน USB เท่านั้น แป่ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

สะเทือนใจอย่างแรงงงงง

เดี๋ยวตอนเย็นจะกลับไปงมต่ออีกที  [เปล่า]   [งง]

อ้อ ผม Format HDD ผ่านวินโดว์ แล้วต่อเข้าเครื่อง มันจะมองไม่เป็นอ่ะครับบบบบ
ต้อง Format จากเครื่องเล่นเท่านั้น แล้วมัน HDD มันก็ไม่ยอมขึ้นเป็น Drive C ด้วย มันจะขึ้นเป็น HDD แทน

เดี๋ยวมาอัพเดทใหม่อีกทีน่ะครับ

[ไม่เอา]  [กระดึบ]

ผมเคยลอง ลง ของ icon bit  แต่ลงไม่ได้ อ่ะ ครับ จ้อง froce fimware (เขียนถูกป่าวหว่า) ใช่มั้ยครับ