ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเจ็คเตอร์ LG รุ่น PB72G เล่นหนัง 3D ได้ไหม?  (อ่าน 3615 ครั้ง)

ออฟไลน์ triladyao

• *
ขอสอบถามผู้รู้ ผมมีโปรเจ็คเตอร์ LG รุ่น PB72G เห็นว่าที่รีโมทมีปุ่ม 3D ให้กด ผมเลยนำหนัง3D(แบบสองจอ)พอกดปุ่มสามดีไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น แบบนี้แสดงว่าเครื่องรุ่นนี้เล่นหนัง 3 ดีไม่ได้ใช่ป่าวครับ แล้วถ้าไปต่อกับคอมฯที่มีการ์ดจอแบบสามดี จะทำได้ไหมครับ ขอบคุณกูรูทุกท่านครับ

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
Re: โปรเจ็คเตอร์ LG รุ่น PB72G เล่นหนัง 3D ได้ไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 12:26:07 pm »
น่าจะรองรับแบบ fullrip หรือปล่าวครับ ลองใช้ hd player ดูครับ ผมขอถาม pb72g ตัวนี้หน่อยคับ สนใจยุเหมือนกันเห็นเป็น led อายุหลอดเยอะดีจะเอามาดูในคอนโด อยากทราบถ้าปิดไฟมืดสนิท ฉายซัก 100" ภาพยังสวยคมมั้ยครับ บางที่เค้าบอกให้ไปเล่น แบบหลอดlcd บอกสว่างกว่า ฉายได้ใหญ่กว่า แต่ผมว่าหากปิดไฟมืดสนิทเรื่องความสว่างของ lg ไม่น่าจะมีปัญหาใช่มั้ยครับ อีกอย่างผมยุคอนโดเต็มที่คงได้แค่ 90 - 100" ครับ 

• *
Re: โปรเจ็คเตอร์ LG รุ่น PB72G เล่นหนัง 3D ได้ไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 01:31:46 pm »
ผมมี hdd player แต่ไม่รองรับ3Dเล่นดูไม่เป็นสามมิติครับ กดรูป 3Dที่รีโมทไม่มีอะไรเกิดขึ้น ต้องใช้ hdd player ที่รองรับ 3D เล่นใช่ไหมครับ แต่ก็เป็นห่วงว่าถ้าซื้อ hdd plyayer 3D มาใหม่แล้วเกิดเล่นไม่ได้อีกก็จะเสียเงินเปล่าครับ ส่วน LG-PB72G สเปคหาดูได้ทั่วไป ผมซื้อมาไม่มีคู่มือภาษาไทย ภาษาอังกฤษยังละอ่อนเลยไม่รู้สเปคที่แท้จริง ส่วนตัวที่ใช้กับผนังตึกขนาด 3*3 เมตร(เกือบเต็มผนังไม่ได้วัดว่ากี่นิ้ว) ใช้แฟรชไดร์เล่น ไฟล์ MKV. ภาพยังสดใส ไม่แตก แสงเข้ามาประมาณ 5 เปอร์เซ็นต์ ดูดีครับ ทั้งนี้ต้องรอผู้มีประสบการณ์มาให้ความรู้อีกที ส่วนการตัดสินใจเลือกโปรเจ็คเตอร์แบบไหนดูจากURLนี้ครับ http://projectoroutlet.tarad.com/article?13089&lang=th ผมอ่านแล้วเลยเลือกแบบ DLP ครับ ส่วนภาพผมถ่ายไว้กลับจากทำงานจะลงให้ดูครับ ทั้งระยะห่างระหว่างเครื่องกับผนัง ขนาดภาพ ความคมชัด ถ่ายจากกล้องดิจิตอลความละเอียดสิบล้านพิกเซล

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 02:29:27 pm »
คงต้องเป็นที่รองรับ 3d fullrip อ่ะครับ เสปคผมดูมาพอสมควรแล้ว แต่ยังไม่เคยได้ดูจิงๆซักที เคยดูแต่ dlp โปรเจ็คเตอร์หลอดทั่วไป ตอนแรกสนใจ acer p1500 เป็น full hd แต่ดูอายุหลอดแล้ว ledโปรเจ็คเตอหลอดมีอายุมากกว่ามาก อีกอย่างผมฉายได้ไม่ใหญ่มาก wxga อาจจะเพียงพอ ดูคลิปตาม youtube ภาพก็ดูดีนะคับ ว่าจะหาเวลาไปดูจิงๆซักที จะรอดูรูปนะครับ  [รัก]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 06:31:37 pm »

ภาพถ่ายใหม่เมื่อกี้ครับ ใช้แฟรชไดร์ฟเสียบยูเอสบีของโปรเจคเตอร์ ไฟล์ MKV.