ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะ Final แล้ว LG สำหรับผม  (อ่าน 6719 ครั้ง)

ออฟไลน์ pop1119

• Flat TV member
  • *
น่าจะ Final แล้ว LG สำหรับผม
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 06:56:05 am »
หลังจากดูแล้วดูอีก จาก 50" ขยับไป 55" เพื่อเอาไว้ดูหนังจากเครื่อง HD Player ทั้ง 2D และ 3D สุดท้ายคิดว่าเจ้า LG 55LB750T น่าจะโอเคแล้ว ไม่ทราบว่าผมคิดถูกหรือคิดผิดครับที่เลือกตัวนี้ (กับมุมดำสี่ทิศ) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: น่าจะ Final แล้ว LG สำหรับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:19:48 am »
หลังจากดูแล้วดูอีก จาก 50" ขยับไป 55" เพื่อเอาไว้ดูหนังจากเครื่อง HD Player ทั้ง 2D และ 3D สุดท้ายคิดว่าเจ้า LG 55LB750T น่าจะโอเคแล้ว ไม่ทราบว่าผมคิดถูกหรือคิดผิดครับที่เลือกตัวนี้ (กับมุมดำสี่ทิศ) ขอบคุณครับ
ถ้าตรวจสอบให้ดี ทีวีไม่มีปัญหา เป็นที่พอใจของเรา ก็คิดถูกครับ

• *
Re: น่าจะ Final แล้ว LG สำหรับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:22:14 am »
ถ้าตรวจสอบให้ดี ทีวีไม่มีปัญหา เป็นที่พอใจของเรา ก็คิดถูกครับ

กลัวพอพาเข้าบ้านแล้วมางอแงทีหลัง  [โขก] [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:28:04 am »

กลัวพอพาเข้าบ้านแล้วมางอแงทีหลัง  [โขก] [โขก] [โขก]
อย่าได้กลัวครับ อยู่ในประกันร้านหรือศูนย์เปลี่ยนได้  [ม่ายยย]
ทุกวันนี้สินค้าเครื่องใช้ไฟฟ้า เหมือนเราเสี่ยงดวงครับ บางคนตรวจละเอียดอย่างถี่ถ้วน เอากลับบ้านมาแล้วมีปัญหาก็มี  [เศร้า]
บางคนไม่ได้ตรวจอะไรเลย หรือตรวจนิดๆหน่อยๆ เอากลับบ้านมา ทุกวันนี้เค้าก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาก็เยอะ  [ปลื่ม]

ปล.ถ้าเราตัดสินใจแล้ว ถือว่าเป็นที่สุดแล้วครับ [หื่น]

ออฟไลน์ kannesta

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 11:23:10 am »
เช็คดูให้ดีๆนะครับ 55LB750T เดี๋ยวจะเป็นเหมือนผม
ทุกอย่างโอเคพอใจกับภาพมาก แต่มาเสียตรงมุมดำขอบดำนี่แหละครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 12:13:40 pm »
เช็คดูให้ดีๆนะครับ 55LB750T เดี๋ยวจะเป็นเหมือนผม
ทุกอย่างโอเคพอใจกับภาพมาก แต่มาเสียตรงมุมดำขอบดำนี่แหละครับ

เอาไงดี เอาไงดี อยากได้รุ่นนี้มาก ๆ  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ clubclassic

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 01:20:12 pm »
กำลังสนใจรุ่นนี้พอดี อยากรู้ว่ายังมีปัญหาอื่นๆ เช่น แสงรั่วหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 03:12:00 pm »
 [ม่ายยย]ผมว่ารุ่น LB750T ภาพสวยครับ ระดับสีดำก็ดี ถ้าดูหนัง มีแถบดำ บน-ล่าง ไม่มีปัญหาครับ...แต่ดูฟรีทีวีก็คงต้องเช็คละเอียดนิดหนึ่ง จะให้ไม่มีเลยคงยากครับยิ่งจอใหญ่ขึ้น...ทำใจและยอมรับได้เลยเพราะผมเห็นหลายๆแบรน์ ปี2014 ก็เป็นกันเกือบทั้งหมดก็ว่าได้..... จะมากจะน้อยคงต้องเช็คให้ดีครับ....  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ Krit-888

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 03:53:22 pm »
ผมเสี่ยงมาแล้วแต่เป็นรุ่น 47LB670T ใช้มากว่า 670 ชม. [กระโดด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2014, 04:22:20 pm โดย วิทยา888 »

ออฟไลน์ m-1

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 05:56:01 pm »
เจอแน่ครับ หากซีเรียสเรื่องแสงรั่ว เงาดำ รูปท่านที่ลงรูปให้ดู เหมือนของผมเลย แนะนำให้เลือกทีวีรุ่นที่มีขอบครับ พวกไร้ขอบมีโอกาสเจอปัญหาแบบนี้สูงกว่าครับ

ออฟไลน์ samerpong

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 06:06:09 pm »

เอาไงดี เอาไงดี อยากได้รุ่นนี้มาก ๆ  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]
ผมเองใช้ 55 นิ้ว 670T มา2 เดือนกว่าแล้ว ยอมรับว่าตอนซื้อมา มีขอบออกสีเทาเหมือนภาพที่ 1 เลยครับ แต่เนื่องจากมาคิดดูแล้ว เห็นว่าเราซื้อมาเพื่อเปิดดูหนัง (ดูหนังบางเรื่องก็มองเห็นเหมือนกัน แต่พอผ่านไปนานวัน ไม่ใส่ใจ มันก็เหมือนหายไป) สำหรับผมเห็นว่าพอรับได้ เมื่อเทียบกับสิ่งอื่นๆที่มีมาให้ครับ

ออฟไลน์ titans7747

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 07:44:38 pm »
 [เศร้า]

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 06:41:37 am »

ผมเองใช้ 55 นิ้ว 670T มา2 เดือนกว่าแล้ว ยอมรับว่าตอนซื้อมา มีขอบออกสีเทาเหมือนภาพที่ 1 เลยครับ แต่เนื่องจากมาคิดดูแล้ว เห็นว่าเราซื้อมาเพื่อเปิดดูหนัง (ดูหนังบางเรื่องก็มองเห็นเหมือนกัน แต่พอผ่านไปนานวัน ไม่ใส่ใจ มันก็เหมือนหายไป) สำหรับผมเห็นว่าพอรับได้ เมื่อเทียบกับสิ่งอื่นๆที่มีมาให้ครับ

ผมอยู่ ตจว. ว่าจะสั่งซื้อจาก กม. ให้เค้าส่งมาให้ ถ้าเป็นแบบนี้สงสัยจะต้องลงไปซื้อที่ร้านเอง จะได้เช็คความเรียบร้อยด้วย

ออฟไลน์ samerpong

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 01:29:26 pm »

ผมอยู่ ตจว. ว่าจะสั่งซื้อจาก กม. ให้เค้าส่งมาให้ ถ้าเป็นแบบนี้สงสัยจะต้องลงไปซื้อที่ร้านเอง จะได้เช็คความเรียบร้อยด้วย
มีเวลา..มาลองด้วยตัวเอง ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ mnobita

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 03:24:39 pm »
ตอนผมซื้อ 42lb670 ก็เห็นมุมดำเหมือนกัน แต่ มันไม่ได้เห็นตลอด
ถ้าเป็นภาพสีพื้น สีขาว บางทีก็เห้นชัด บางทีก็แค่จางๆ
และมันก็ ไม่ได้ขึ้นมาตลอด ก็เลยคิดว่า คงเป้นข้อเสีย ซึงก็รับได้

พอเวลาดู หนัง ซึ่งมันมีขอบดำบนล่าง ทำให้ไม่เห็นมุม ซึ่งก็เลยไม่มีปัญหา

ลองดูบอลนิดหน่อย ก็ยังไม่เห็นปัญหาเหมือนกัน

สรุปว่า พอใจในคุณภาพ

แต่เรื่องเช็คก่อนซื้อ อาจจะขึ้นอยู่กับร้าน ว่าเค้าจะให้เช็คละเอียดแค่ไหนนะครับ
อย่างร้านที่ผมซื้อ เค้าแทบจะไม่ให้เช็คอะไรเลย
คือเปิดติด ไม่มีเส้นคาดกลางจอ อะไรประมาณนี้แค่นั้น ถ้านอกจากนั้นคือ ให้โทรหาศูนย์อย่างเดียว
แต่พอดี ผมพอใจในราคา ก็เลยยอมรับไป

ออฟไลน์ Krit-888

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 01:02:27 am »
ตอนผมซื้อ 42lb670 ก็เห็นมุมดำเหมือนกัน แต่ มันไม่ได้เห็นตลอด
ถ้าเป็นภาพสีพื้น สีขาว บางทีก็เห้นชัด บางทีก็แค่จางๆ
และมันก็ ไม่ได้ขึ้นมาตลอด ก็เลยคิดว่า คงเป้นข้อเสีย ซึงก็รับได้

พอเวลาดู หนัง ซึ่งมันมีขอบดำบนล่าง ทำให้ไม่เห็นมุม ซึ่งก็เลยไม่มีปัญหา

ลองดูบอลนิดหน่อย ก็ยังไม่เห็นปัญหาเหมือนกัน

สรุปว่า พอใจในคุณภาพ

แต่เรื่องเช็คก่อนซื้อ อาจจะขึ้นอยู่กับร้าน ว่าเค้าจะให้เช็คละเอียดแค่ไหนนะครับ
อย่างร้านที่ผมซื้อ เค้าแทบจะไม่ให้เช็คอะไรเลย
คือเปิดติด ไม่มีเส้นคาดกลางจอ อะไรประมาณนี้แค่นั้น ถ้านอกจากนั้นคือ ให้โทรหาศูนย์อย่างเดียว
แต่พอดี ผมพอใจในราคา ก็เลยยอมรับไป
ผมซื้อผ่านเน็ตรุ่น 47LB670T ลุ้นทุกระยะ แต่ดีหน่อยที่มีมุมดำเล็กน้อย ตอนนี้ใช้มา 700 ชม.แล้ว
พอใจในภาพเช่นกัน  [กระโดด]

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 03:33:15 pm »
พรุ่งนี้ของจะมาแล้วครับ ต้องเซ็ตค่ายังไงให้ได้ภาพสวย ๆ 3D แจ่ม ๆ บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 05:51:45 pm โดย pop1119 »