ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านผู้รู้ครับ เกี๋ยวกับ TV ครับ  (อ่าน 673 ครั้ง)

ออฟไลน์ pheerapatm

• *
ถามท่านผู้รู้ครับ เกี๋ยวกับ TV ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 04:40:26 pm »
     คือผมซื้อ ทีวีมาเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว เป็น SAMSUNG Model.LA32C630K1R ตอนซื้อมาก็ไม่ได้อะไร แต่ไม่นานมานี้ ผมสังเกตเห็นมันมีช่องสำหรับเสียบสาย LAN อยู่ คือมีใช้สำหรับต่ออินเตอเน็ตผมเข้าใจไม่ผิดใช่ไหมครับ ผมเลยลองเอาสาย LAN มาเสียบ แต่ใช้ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเข้ายังไงครับ หรือว่าผมเข้าใจผิดครับ ถ้ามันไม่ได้มีไว้ต่อเน็ตแล้วมันมีไว้ทำไรครับ รบกวนถามท่านผู้รู้ด้วยครับ
                   ขอบคุณครับ