ผู้เขียน หัวข้อ: Android TV Box ของผม ดูทีวีออนไลน์แล้วภาพแตกเป็นโมเสค  (อ่าน 3006 ครั้ง)

ออฟไลน์ matemonkey

• Flat TV member
  • *
Android TV Box ของผม KURO  Smart PIXEPLAY ทำไมเวลาดูทีวีออนไลน์แล้วภาพแตกเป็นโมเสคเลยครับ ใช้โปรแกรมmxplayer ดูจากรูปครับ ดูจาก iptv ค่ายนึง คนอื่นก็ดูได้ปกติครับ แต่อีกค่ายที่มีกลับไม่เป็น เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรครับ

รบกวนด้วยครับ หากมีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้
ขอบคุณครับ... [ปลื่ม]
เพิ่มข้อมูล
 android ver 4.2.2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2014, 09:00:55 am โดย matemonkey »

ออฟไลน์ matemonkey

• Flat TV member
  • *
Re: Android TV Box ของผม ดูทีวีออนไลน์แล้วภาพแตกเป็นโมเสค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 08:59:57 am »
รบกวนผู้รู้ หรือผู้ที่เคยมีปัญหาแบบนี้แล้วแก้ไขได้ ช่วยตอบให้ทีเถอะครับ...

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
Re: Android TV Box ของผม ดูทีวีออนไลน์แล้วภาพแตกเป็นโมเสค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 01:21:59 am »
ภาพเล็กมากเลยรับ

สันนิฐานนะครับว่า
1. App iPTV นั้น ไม่ซัพพอร์ทกับชิปของเครื่องครับ
2. ลองดูหาการตั้งค่าที่ App ดูครับ อาจจะตั้งค่าของภาพเอาไว้ต่ำเกินไปครับ
3. สัญญาณเน็ตอาจจะต่ำเกินไปทำให้ App ปรับภาพตามความเหมาะสนกับเน็ตครับ (อันนี้เป็นไปได้น้อยเพราะใช้ App อื่นก็ไม่เป็นไร)
4. ตั้งค่าภาพที่ตัว KURO ต่ำเกินไป (อันนี้ก็ไม่น่าใช่เพราะใช้กับ App อื่นไม่เป็นไร)

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 02:51:14 pm »
เปลี่ยนแอพก็จบครับในตลาดตอนนี้มีหลายแอพมาก ในราคา150-300บาทต่อ30วัน ว่าแต่ท่านใช้แอพไหนครับคนใช้ kuro จะได้ไม่ใช้แอพนี้  :)