ผู้เขียน หัวข้อ: kuro เล่นไฟล์หนังบางฉากมีอาการหน่วงครับ ไม่ลื่น แก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 2299 ครั้ง)

ออฟไลน์ punsingto

• *
kuro เล่นไฟล์หนังบางฉากมีอาการหน่วงครับ ไม่ลื่น แก้ไขอย่างไรครับ
ผมใช้สาย HDMI AudioQuest Pearl 1M ครับ

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• LCD TV member
  • **
ไม่น่าเกี่ยวกับสายนะครับ

• *
ใครเคยเจอบ้างเอ่ย ช่วยผมหน่อยครับ

• *
เล่นที่ภาพ 1080P นะครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
อาการยังไงครับ เป็นทุกเรื่อง ตำแหน่งเดิม เครื่องลงแอพอะไรบ้าง นำเครื่องพร้อมไฟล์มาให้เช็คดูดีกว่าครับ

ออฟไลน์ matemonkey

• Flat TV member
  • *
ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยมีปัญหาเรื่องหน่วงหรือสะดุดในการดูหนังเลยครับ มีแต่ใช้ดูทีวีออนไลน์บางแอพแล้วภาพแตกเป็นโมเสค อันนี้แก้ไม่หาย...

• *
อาการยังไงครับ เป็นทุกเรื่อง ตำแหน่งเดิม เครื่องลงแอพอะไรบ้าง นำเครื่องพร้อมไฟล์มาให้เช็คดูดีกว่าครับ

อาการเกิดตอนฉากที่แพนกล้องเร็วๆครับผม มันหน่วงนิดๆ ครับ แต่สังเกตุเห็นได้เลยครับ
ตำแหน่งเดิมหรือป่าว ต้องไปขอดูก่อนครับ เครื่องลง apps น้อยมากๆ ครับ เพิ่งซื้อมาเลยครับ
ไม่แน่ใจเกี่ยวกับ HDD หรือป่าว เพราะ HDD ผมเก่า ใช้มาหลายปีแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ