ผู้เขียน หัวข้อ: มีตัวต่อตรงๆกับทีวีแล้วเป็นดิจิตอลเลยไหมครับ แบบไม่ต้องผ่านกล่อง  (อ่าน 2486 ครั้ง)

ออฟไลน์ J_Justice

• LCD TV member
  • **
ผมซื้อกล่องSamartมาต่อแล้ว รู้สึกวุ่นวายเรื่องเปิดปิด แถมช่อง3ก็ต้องสลับรีโมทเพื่อใช้งานอีก

พอมีตัวต่อตรงๆเข้ากับทีวีแล้วเป็นดิจิตอลในตัวเลยไหมครับ คล้ายๆกับทีวีดิจิตอลรุ่นใหม่ๆ จะได้ใช้รีโมทอันเดียวไม่วุ่นวายแถมเปิดปิดก็พร้อมกับทีวีด้วย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
คงต้องซื้อทีวีรุ่นใหม่ ที่รับสัญญาณดิจิตอลทีวีในตัว
หรือ..ต้องไปเล่นกล่องดาวเทียม ก็จะได้ช่องครบ รวมทั้งช่องสามดั้งเดิมด้วยครับ..

ออฟไลน์ J_Justice

• LCD TV member
  • **
อาจจะมีAPPที่สามารถจัดเรียงช่องรายการทีวีปนกับช่องดิจิตอลไหมครับ เหมือนกับทีวีดิจิตอลรุ่นใหม่ๆ
หรือเป็นไปได้ไหมจะมี set top box ของ samsung ที่รองรับ anynet ได้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ถ้า..เน็ท ที่บ้านแข็งแรง..?
ก็ใช้พวกกล่อง IPTV ไปเลย จะได้รับชมครบ.. ครับ
แต่ภาพก็จะไม่ชัดสักเท่าไร สู้ภาพจากกล่องดาวเทียม หรือกล่องดิจิตอลทีวีไม่ได้ครับ..