ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ Sigma Design SMP 8655 ภาพสวยกว่าหรือด้อยกว่า MED1000X3D Realtek 1186Dครับ  (อ่าน 3525 ครั้ง)

ออฟไลน์ paezuzaa

• LCD TV member
  • **
ใช้งาน HD PLAYER มา3-4ปีแล้วรุ่น EGREAT S7A STANDARD Sigma Design SMP 8655 แล้วกำลังมองหาHD ใหม่ๆสักรุ่น

บังเอิญไปเห็นเจ้า MED1000X3D Realtek 1186DD 750 Mhz โชว์ปก3แถวสวยดี (ของegret เป็น4แถวแต่ปกเล็ก) ไม่ทราบว่าคุณภาพจะต่างกันบ้างไหมครับ สำหรับ2ตัวนี้

รบกวนด้วยครับไม่ได้ติดตามสายนี้มานาน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Sigma ยังดีกว่าอยู่ ถ้าจะข้ามจาก Sigma น่าจะไปชิพ Marvell ครับ

ออฟไลน์ paezuzaa

• LCD TV member
  • **
Sigma ยังดีกว่าอยู่ ถ้าจะข้ามจาก Sigma น่าจะไปชิพ Marvell ครับ

Marvell เป็นชิพใหม่หรอครับ ตามไม่ทันจริงๆ ไม่ได้ติดตามมานาน

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • *

Marvell เป็นชิพใหม่หรอครับ ตามไม่ทันจริงๆ ไม่ได้ติดตามมานาน
ใหม่กว่า Sigma ครับ
ความสามารถหลักๆก็มีเล่นไฟล์ 3D Fullrip มีเมนูครบ ให้ภาพมีมิติและสีสันได้มากกว่า เก็บรายละเอียดเสียงได้ดีกว่ามาก มีอนาลอค7.1 hdmi 2 ช่องแยกภาพและเสียงได้ สำหรับคนที่อยากดู 3D แต่มีแอมป์เก่าที่เป็น Hdmi 1.3

ออฟไลน์ HD Digital Shop

สองตัวที่บอกจะใช้ CPU ต่างกันครับ

Egreat จะใช้ชิป Sigma ซึ่งให้ภาพและเสียงที่ดีกว่าครับ แต่จะมีข้อจำกัดในการเล่นอยู่บ้างครับ ชิปของรุ่นนี้จะเก่าไปแล้วด้วยครับไม่ซัพพอร์ท file 3D แท้ๆได้ครับ

MEDE8ER จะใช้ชิป Realtek ครับ ภาพและเสียงดีแต่อาจจะไม่ถึง Sigma ครับ แต่ใช้งานได้คล่องตัวมากกว่าครับ และรุ่นนี้จะเป็นชิพใหม่สุดซัพพอร์ท File 3D ทุกรูปแบบครับการทำปกก็ง่าย ตกแต่งได้สวยงาม

ถ้าสนใจ MEDE8ER รุ่น MED1000X3D คลิกดูได้เลยครับ
http://www.hddigitalshop.com/product/60/mede8er-med1000x3d-wifi