ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ อัพ FW Egreat R200s ด้วยครับ  (อ่าน 1325 ครั้ง)

ออฟไลน์ benzrvd

• *
ขอคำแนะนำ อัพ FW Egreat R200s ด้วยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 08:27:21 am »
ขอคำแนะนำอัพ FW ของ R200s ด้วยครับ ตามภาพซื้อมาไม่เคยลง Fw ใหม่เลย มีปัญหา ภาพค้างเวลาเล่นซักพัก ไม่จบเรื่องจากนั้น HDD ก็ Eject ตัวเองครับต้องบูตใหม่ถึงจะหาย คืออยากรู้ว่าอัพเป็น V ไหนดีครับ ต้องดู boot loader ด้วยมั้ย เอาที่มีปัญหาน้อยๆๆ เน้นดูหนังครับ เสียง ซับ มาครบ ไม่เน้นเล่น Android แต่จะลงแบบมี Android ด้วยครับ โหลด fw จาก มู้นี้มาเกือบหมดแล้ว แต่ไม่รู้จะอัพอันไหนดีครับ
1.) ถ้าจะใช้ Official FW ใช้ ตัวไหนที่ล่าสุด แล้วปัญหาน้อยๆครับ
2.) ถ้าจะใช้ CS FW จะอัพได้เลยมั้ย หรือ ต้องลง FW อื่นๆก่อนหน้า แล้วใช้อันไหนดีครับ
3.) รุ่นนี้ ถ้าจะอัพ FW แบบข้าม Version ต้องดู Bootloader ด้วยมั้ยครับ