ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำชุดเครื่องเล่น DVD และลำโพงครับ  (อ่าน 1254 ครั้ง)

ออฟไลน์ mcot

• *
ขอคำแนะนำชุดเครื่องเล่น DVD และลำโพงครับ

ตั้งใจว่าจะใช้ 2.1 ครับ (มีชุดเครื่องเสียงเฉพาะด้านหน้า โดยวางไว้ที่ตู้วาง TVครับ)
เนื่องจากไม่อยากเดินสายไปหลังโซฟาครับ

และลำโพงแบบสูงๆ สวยๆ ที่สามารถใช้ร่วมกับ TV เวลาเปิดรายการปกติด้วยน่ะครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ งบประมาณไม่เกิน 10,000 บาทน่ะครับ

หากน้อยไปยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.คือ ผมอยากให้เวลาเปิด TV ปกติ เสียงออกลำโพงที่ซื้อมา โดย condition ผมคือ

TV ผม มี HDMI ช่องเดียว และกำลังจะเลือก กล่องมาติดตั้ง
เช่น GMMz true หรือ IPTV ที่ทั้งสามกล่องนี้จะมี ช่อง video out

สามารถนำสายเสียบระหว่างช่อง video out ที่ว่าไปชุดลำโพงเพื่อให้เสียง TV ปกติ ไปออกลำโพงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2014, 12:25:46 am โดย mcot »

ออฟไลน์ jatupat

• LCD TV member
  • **
Re: ขอคำแนะนำชุดเครื่องเล่น DVD และลำโพงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 08:39:31 am »
ถ้าต้องการใช้แค่นี้ 10000 นี้ เดินไปห้่างแล้วเลือกดูเลยครับว่าชอบ ยี่ห้อไหน แต่ถ้าอบากประหยัดงบ ไปดูห้องซื้อขายของมือสองดูเลยครับ เห็นมีลงขายกันหลายคน ของผมก็ลงขายอยู่ถ้าสนใจ pm มาก็ได้ครับ ของผมเป็นของ pioneer คู่หน้าเป็นแบบ ตัวสูงๆแบบที่คุณอยากได้พอดี  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ oatfunk

• Flat TV member
  • *
Re: ขอคำแนะนำชุดเครื่องเล่น DVD และลำโพงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 03:20:11 am »
 ลำบากกับการต้องเปิดสวิทชลำโพงมั้ยครับ.. ถ้าไม่ มีตัวเลือกครับ.. เอ่ออออ จัดไปแล้วรึปล่าวครับ.??ห