ผู้เขียน หัวข้อ: หากจะอัพเกรด AVR จากที่ติดมากับ Onkyo 4505 มีตัวไหนเปลี่ยนแล้วเห็นผลชัดๆบ้าง ?  (อ่าน 3270 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• LCD TV member
  • **
หากจะอัพเกรด AVR จากที่ติดมากับ Onkyo 4505 มีตัวไหนเปลี่ยนแล้วเห็นผลชัดๆบ้าง ?

รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

ตัดประเด็นเรื่องสายสัญญาณกับลำโพงทิ้งไปก่อนนะครับ เอาแค่ AVR อย่างเดียว

ขอบคุณครับ

งบประมาณ 20,000 - 30,000 บาท

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
สุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนทั้งระบบอยู่ดี เอางี้ถ้าจะเล่นจริงจังงบขนาดนี้ท่านไปฟังเสียงที่ชอบจากลำโพงหลายๆตัวดีกว่าแล้วค่อยหา avr มาเพิ่ม แต่ถ้าแค่เล่นๆก็ไม่แน่ะนำให้เสียทรัพย์

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
เปลี่ยนคู่หน้า เป็น Polk RTi A3 + เซนเตอร์ CSi A4+subwoofer PSW110+เซอร์ราวPolk RTi A1 รวมราคาประมาณ 32000 (สามหมื่นสองพันบาทมีทอนนิดหน่อย) ดูหนังฟังเพลงเสียงดีมาก รองรับ Onkyo 717 818 และรุ่นใหม่ๆ ได้สบาย ขายราคาก็ไม่ตกเหมือนยี่ห้ออื่นครับ

ออฟไลน์ beambeam

• Flat TV member
  • *
เอาชุดเก่าขายผมมั้ยครับ กำลังอยากหัดเล่น

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
เห็นด้วยกับท่าน bkav ถ้าจะให้เห็นความต่างที่สุด ผมว่าเปลี่ยนลำโพงก่อนดีกว่า ต่างอย่างเห็นได้ชัด  งบหน้าหา avr ใหม่เพิ่มพละกำลังคับ หากเปลี่ยน avr ก่อนแต่ลำโพง sat เดิมเกรงว่าเสียงมันจะอั้นยุแค่นั้น ความแตกต่างอาจจะน้อย