ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 10000 แนะนำ HDPLAYER ให้ทีครับ  (อ่าน 3535 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oleart

• LCD TV member
  • **
งบ 10000 แนะนำ HDPLAYER ให้ทีครับ
« เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 08:34:07 pm »
เอาที่คุ้มค่ากับเงิน  เร็วแรง chip ตัวใหม่  ภาพสวย เสียงดี

เดิมใช้ Xtreamer pro  เวลาเปิดไฟล์ชอบมีเสียง  แปล๊บๆ  ตอนเริ่มเล่นครับขอตัวที่ไม่มีอาการแบบนี้ครับ   [กระโดด]

แนะนำซัก 2-3 ตัว ครับ

ออฟไลน์ kom_

• *
Re: งบ 10000 แนะนำ HDPLAYER ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 09:08:06 am »
" เอาที่คุ้มค่ากับเงิน เร็วแรง chip ตัวใหม่  ภาพสวย เสียงดี " [หื่น]ผมก็อยากได้แบบนี้นะครับ

ผมสนใจอยู่สองตัว และยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกตัวไหนดี ระหว่าง
CEN.GRAND 5i-380 กับ Popcorn A410
ผมดูหนัง3D fullrip กับ .ISO เป็นหลัก (เล่นผ่านAVRไปออกพลาสมาทีวี)
สองตัวนี้เทียบกันแล้วเป็นยังไงครับ [โขก]

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Re: งบ 10000 แนะนำ HDPLAYER ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 11:27:28 am »
ถ้าเป็น Chip ตัวใหม่ ก็อาจจะดูเป็น Android ได้ครับ มี Chip ใหม่ ออกมาเรื่อยๆ แต่การใช้งานด้าน Media Player อาจจะยังไม่เสถียรมาก

ส่วน ถ้าเป็น Chip ทาง Media Player โดยตรง ก็ยังเป็น Chip Realtek 1186 อยู่ครับ ซึ่งออกมานานแล้ว แต่การใช้งาน และ FW ที่ออกมาค่อนข้างเสถียรแล้วครับผม

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 04:40:00 pm »
เอาที่คุ้มค่ากับเงิน  เร็วแรง chip ตัวใหม่  ภาพสวย เสียงดี

เดิมใช้ Xtreamer pro  เวลาเปิดไฟล์ชอบมีเสียง  แปล๊บๆ  ตอนเริ่มเล่นครับขอตัวที่ไม่มีอาการแบบนี้ครับ   [กระโดด]

แนะนำซัก 2-3 ตัว ครับ

คุ้มค่าชี้เป้าไปที่ Popcorn A410 เป็น Chip Sigma ที่ดีกว่า Realtek ครับ

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 04:41:20 pm »
" เอาที่คุ้มค่ากับเงิน เร็วแรง chip ตัวใหม่  ภาพสวย เสียงดี " [หื่น]ผมก็อยากได้แบบนี้นะครับ

ผมสนใจอยู่สองตัว และยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกตัวไหนดี ระหว่าง
CEN.GRAND 5i-380 กับ Popcorn A410
ผมดูหนัง3D fullrip กับ .ISO เป็นหลัก (เล่นผ่านAVRไปออกพลาสมาทีวี)
สองตัวนี้เทียบกันแล้วเป็นยังไงครับ [โขก]

ตามจริงตัว CenGrand มีชิพ marvel ซึ่งให้คุณภาพที่ดีกว่า แต่ว่าปัญหาเรื่องจีนและ การเล่นไฟล์หนังลหายตระกูลก็ยังเป็นปัญหาอยู่

ผมขอแนะนำ POpcorn a410 ครับ ไว้เป็นตัวเลือกเผื่ออนาคต อาจได้เล่นไฟล์หลากหลายมากกว่านี้

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 06:09:23 pm »

เน้นคุณภาพ  และฟูลริบ  ไฟล์คุณภาพสูง  380 โลดครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

แล้วจัด  Egreat R6S Pro  เก็บกวาดอย่างอื่น ที่มันไม่อ่าน............... [คิคิ]

ทั้งสองอย่างรองรับ สามดี  ทำงานสอดคล้องสมดุลย์กัน    รวมๆกันแล้ว  ไม่น่าจะเกิน  11 ใบสีเท่าๆครับ

ออฟไลน์ Oleart

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 10:41:08 pm »
ดูแล้วน่าจะไป popcorn 410 เพราะว่ามีภาษาไทยและมี firmware ที่ดีกว่า cen grand ครับ

แต่ขอดู final การตัดสินใจอีกครั้ง ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีกได้นะครับ เพิ่มข้อมูลประกอบการตัดสินใจ

ออฟไลน์ Suthisorn

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 09:14:25 am »
ดูแล้วน่าจะไป popcorn 410 เพราะว่ามีภาษาไทยและมี firmware ที่ดีกว่า cen grand ครับ

แต่ขอดู final การตัดสินใจอีกครั้ง ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีกได้นะครับ เพิ่มข้อมูลประกอบการตัดสินใจ

ผมเพิ่งขาย 5i 360 มาเล่น A410 ครับ เฉดสีภาพและน้ำหนักเสียง drop ลงแบบสังเกตุได้ครับ

แต่สามารถอ่าน  sub ได้หลากหลายกว่าเดิมครับ โดยเฉพาะพวก  serie ฝรั่ง และหนังที่ยังไม่เป็น master ครับ อาการค้างยังไม่เคยเจอ(cen grandมีค้างบางเรื่อง)

แต่ที่ชอบคือตัว  app NMJ ที่สามารถโชว์ปก เรื่องย่อ นักแสดง  ดูใน tablet smartphone และยัง sort ชื่อนักแสดง หรือ ผู้กำกับ ว่าเค้าเล่นเรื่องไหนบ้างใน hardisk เราได้ครับ

ออฟไลน์ kom_

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 09:07:54 pm »

สำหรับผมน่าจะไป CEN.GRAND 5i-380 ครับ เพราะว่ามันเปลี่ยนสายไฟacได้ (ความชอบส่วนตัวล้วนๆ) [yes]