ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับดิจิตอลทีวีคับ  (อ่าน 1496 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poko1004

• *
รบกวนสอบถามเกี่ยวกับดิจิตอลทีวีคับ
« เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 05:31:24 pm »
คือที่บ้านมีเสาก้างปลาอยู่แล้ว ตอนซื้อทีวีมาลองข้างล่าง เสียบสายอากาศ ก็ได้ช่องดิจิตอลประมาณ 30-40 ช่อง แต่บนห้องผม ไม่สะดวกจะเดินสายเข้ามา ถ้าเสียบแค่หนวดกุ้งธรรมดาจะเพียงพอที่จะรับสัญญาณมั้ยคับ แล้วควรใช้แบบไหน ของอะไร หาซื้อได้จากไหน รบกวนแนะนำด้วยคับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับดิจิตอลทีวีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 07:16:12 pm »
ขึ้นอยู่กับว่า..อยู่ห่างสถานีส่งแค่ไหน..? ครับ
ถ้าไกลมาก ใช้เสาหนวดกุ้ง คงจะลำบาก..
อาจจะรับไม่ได้เลย หรือรับได้เป็นบางช่องครับ..