ผู้เขียน หัวข้อ: ดู3d จาดเครื่อง hd player ที่ไม่รองรับ 3d ได้เปล่าครับ  (อ่าน 2702 ครั้ง)

ออฟไลน์ noppadol038

• Flat TV member
  • *
เครื่องโปรเจ็กเตอร์ รองรับ 3d แต่ hd player ไม่รองรับ จะดูได้เปล่าครับ

ออฟไลน์ thanachai

• LCD TV member
  • **
Re: ดู3d จาดเครื่อง hd player ที่ไม่รองรับ 3d ได้เปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:17:16 am »
เครื่องโปรเจ็กเตอร์ รองรับ 3d แต่ hd player ไม่รองรับ จะดูได้เปล่าครับ
ดู 2D ได้ แต่ 3D ไม่ได้ ครับ

ออฟไลน์ toraom

• Flat TV member
  • *
Re: ดู3d จาดเครื่อง hd player ที่ไม่รองรับ 3d ได้เปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 12:46:23 am »
ดูได้ครับ แต่ว่าต้องเป็นพวก MKV side by side หรือ top bottom นะครับ ให้เครื่องเล่นมันเล่นไปทั้งหยั่งงั้นเลย แบบ ภาพว้ายขวา หรือ บนล่าง แล้วใช้ โปรเจคเตอร์แปลงเป็น 3D เอาครับ ผมลองกะกล่องดาวเทียมกากๆแล้วครับ

คือหลักๆการแปลงเป็น 3D เนี่ย มันเลือกได้ว่าจะให้ใครแปลง ให้เครื่องเล่นแปลง หรือจะให้โปรเจคเตอร์แปลงก็ได้ครับ แต่ถ้าพวก 3D bluray full rip นี่ถ้าเครื่องเล่นไม่รองรับก็ดับอนาถครับ