ผู้เขียน หัวข้อ: LG 49UB850T ครับ มีใครใช้มารีวิวให้หน่อย  (อ่าน 2800 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonelypoo21

• Flat TV member
  • *
LG 49UB850T ครับ มีใครใช้มารีวิวให้หน่อย
« เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 12:18:04 pm »
พอดีกำลังสนใจครับแต่ติดตรงไม่ค่อยแน่ใจเห็นว่ามีคนเจอข้อเสียเยอะ อยากรู้เพิ่มตามข้างล่างนี้ครับ [เท่ห์] [กิน] [งง]

- ตรงที่ติขาแขวนมันมีระยะห่างกันเท่าไหร่ครับ พอดีจะเอาไปแขวนแทน42 LH50 yr

ออฟไลน์ maxxum9000

• *
Re: LG 49UB850T ครับ มีใครใช้มารีวิวให้หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 10:51:55 pm »
ที่ติดขาแขวนมันมีระยะห่างกัน = 40 cm. ครับ

• *
Re: LG 49UB850T ครับ มีใครใช้มารีวิวให้หน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 08:57:03 am »
ที่ติดขาแขวนมันมีระยะห่างกัน = 40 cm. ครับ

ขอบคุณครับ พี่มีตัวนี้ใช่ไหมครับ ชอบไหมอ่ะมันดีไหม

ออฟไลน์ maxxum9000

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 12:49:23 am »

ขอบคุณครับ พี่มีตัวนี้ใช่ไหมครับ ชอบไหมอ่ะมันดีไหม
ผมใช้ตัวนี้ครับ  ถ้าถามว่าดีไหมตอบได้ว่าลูกเล่นเยอะดี
ภาพสามมิติดีครับ  แต่จะดีที่สุดถ้าดูมุมตรงกับจอ
ส่วนภาพสองมิติโหมดสำเร็จรูปจากโรงงานเช่น
Vivid, Standard, APS, Cinema, Soccer, Game,Photo,
ส่วนตัวผมลองใช้ดูแล้วภาพไม่ถูกใจ  ต้องมาปรับภาพเองในโหมด
ISF Expert1 และ ISF Expert 2 ซึ่งต้องใช้เวลาลองปรับภาพนานพอสมควร
ถึงจะได้ภาพที่ดูดี  ถ้าคิดจะซื้อให้ลองดูภาพและลองเล่นเครื่องตัวจริงดูก่อน 
แล้วลองเอารีโมทมาลองปรับภาพดูว่าถูกใจหรือเปล่า  แล้วเชื่อสายตาตัวเองดีที่สุดครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 10:50:46 am »

ผมใช้ตัวนี้ครับ  ถ้าถามว่าดีไหมตอบได้ว่าลูกเล่นเยอะดี
ภาพสามมิติดีครับ  แต่จะดีที่สุดถ้าดูมุมตรงกับจอ
ส่วนภาพสองมิติโหมดสำเร็จรูปจากโรงงานเช่น
Vivid, Standard, APS, Cinema, Soccer, Game,Photo,
ส่วนตัวผมลองใช้ดูแล้วภาพไม่ถูกใจ  ต้องมาปรับภาพเองในโหมด
ISF Expert1 และ ISF Expert 2 ซึ่งต้องใช้เวลาลองปรับภาพนานพอสมควร
ถึงจะได้ภาพที่ดูดี  ถ้าคิดจะซื้อให้ลองดูภาพและลองเล่นเครื่องตัวจริงดูก่อน 
แล้วลองเอารีโมทมาลองปรับภาพดูว่าถูกใจหรือเปล่า  แล้วเชื่อสายตาตัวเองดีที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับ