ผู้เขียน หัวข้อ: งงกับการใช้ปก POpCorn A410 ครับ  (อ่าน 1374 ครั้ง)

ออฟไลน์ paezuzaa

• LCD TV member
  • **
งงกับการใช้ปก POpCorn A410 ครับ
« เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 02:05:35 am »

ตอนนี้กำลังงงกับปกครับ ให้มันหาออโต้ บางเรื่องปกไม่ตรงกับเรื่องเลย บางเรื่องไม่โชว์ปกเพราะหาไม่เจอหรือเปล่า เช่นเรื่อง Million Way to die in the west เท่าที่จำได้ครับ บางเรื่องโชว์ผิดปกบ้างแต่ปกมันตรงกับชื่อไฟล์ในหนัง แบบเรื่อง sobotage ที่อาโนแสดง มันดันโชว์ปกอะไรไม่รู้มาให้ครับ กดเปลี่ยนดันไม่มีให้เลือกปกอื่นเพิ่มอีก

แล้วก็การเลือกไฟล์แบบปก ปกติใช้egreat จะเลื่อนทีเป็นแถวๆเลย แบบเลื่อนลง1ครั้ง ปกลงทั้งแถวเลย
แต่A410เลือกได้ทีละช่อง เลื่อนลงดันลงแค่ช่องเดียว แถวอื่นไม่ลง หาหนังลำบากมากครับ ซึ่งมันเรียง 0-Z แต่ผมจำชื่อหนังไม่ค่อยได้ เลยดูจากปกเอาครับ
ซึ่งปวดหัวมากครับ เวลาจะเลือกดูจากปกที

มีวิธีแก้ไงบ้างครับ