ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งค่า sub LG47LB670T ยังไงค้ะ+หลายคำถาม plz ช่วยตอบหน่อยค่ะ  (อ่าน 2227 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatsmileza

• *
ขอถามหลายคำถามนะคะ ขอบคุณผู้ตอบทุกท่านมากค่ะ

ทีวีที่เราใช้ของ LG47LB670T นะค้ะ
1.พอดีซื้อทีวีมาใหม่ บางทีเปิดหนังมันพูดเป็นภาษาเกาหลี ภาษาอังกฤษบ้าง อยากให้มีทซับอังกฤษรึไทย ไม่รู้ว่าตั้งค่าซับตรงไหนรึว่าต้องซื้ออะไรมาเพิ่มไหมค่ะ

2.เรารู้สึกสัญญาณทีวีมันไม่ค่อยดี บางช่องเป็นเส้นๆด้วย มันเกี่ยวกับหนวดกุ้งรึเปล่าค่ะ เราต้องติดเสาก้างปลาใหญ่ๆแทนรึเปล่า

3.เราอยากติดเคเบิ้ลค่ะ อยากดูพวกหนังหรือสารคดีภาษาอังกฤษ อยากฝึกภาษา ต้องซื้อแบบไหนค่ะ เรางงเห็นมีทั้งจานดำ จานแดง และกล่องเต็มไปหมด งงค่ะ ช่วยแนะนำกับขอข้อมูลพื้นฐานหน่อยค่ะ แล้วพวกนี้เปิดซับได้ไหมค่ะ

4.แล้วก็เกิดปัญหาเวลาดูหนังออนไลน์บนทีวี มันเด้งออกมาค่ะ เป็นหลายรอบแล้วค่ะ ไม่รู้เกี่ยวกับเน็ตรึเปล่า คือเราพ่วงสายแลนกับคอมด้วยค่ะ

5.เราตั้งตั้งค่าอะไรรึลงทะเบียนอะไรนอกเหนือรึเปล่าคะ พอดีตอนลงช่างลงให้ แต่เค้าบอกยังไม่ได้ลงทะเบียนอะไรไม่รู้ ทำไม่เป็นด้วยค่ะ

6.ใครมีข้อแนะนำอย่างอื่นก็บอกได้นะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ออฟไลน์ pekookja

• LCD TV member
  • **
ตอบเท่าที่รู้แล้วกันครับ
1. อยู่ที่ File หนังที่เราเอามาเปิดด้วย และอยู่ที่การเชื่อมต่อแบบใดด้วย ถ้าดูหนังผ่าน Lan พวก stemming จะเลือก ภาษา sup ไม่ได้เลยครับ ถ้าดูผ่าน USB ให้กด Quick Menu ที่ remote แล้วเลือกหัวข้อแรก การตั้งค่าวิดีโอหรือไงนี่แหละ จะเลือกได้ แต่บางไฟล์อาจเลือกไม่ได้
2. แนะนำติดจานดาวเทียมครับ
3. อันนี้แล้วแต่ชอบ แต่เห็นเขาว่า จานดำช่องเยอะ ชัดล้าน% อันนี้ก็ว่ากันไปครับ
4. ลอง Update เฟิร์มแวร์ ดูครับ และเป็นที่บางเว็บด้วยน่ะครับ
5. ลงหรือไม่ลงทะเบียนก็ได้ แต่ผมลงไปแล้ว