ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา Pioneer BD 160 เล่นแผ่นกระตุกครับ  (อ่าน 3669 ครั้ง)

ออฟไลน์ master_ping

• Edge LED TV member
สอบถามปัญหา Pioneer BD 160 เล่นแผ่นกระตุกครับ
« เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 03:08:29 pm »
มีใครเป็นบ้างไหมครับ Pioneer BD 160 ผมเล่นแผ่น Bluray ดูได้ซัก 1 ชั่วโมง หนังก็จะกระตุก แล้วหลังจากนั้น ภาพกับเสียง ก็เหลื่อม กันเสียงไม่ตรงกับภาพเลย ต้องเอาแผ่นออกแล้วใส่ใหม่ถึงจะเป็นปกติครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่แผ่นเลยเอาไปเปลี่ยนเรื่องเลย ปรากฎว่าเรื่องอื่นก็เป็นครับ

ไม่ทราบมีใครใช้ BD ตัวนี้แล้วเจออาการแบบผมบ้าง พอมีวิธีแก้ไหมครับ หรือ ว่าเป็นที่ FW รึป่าวครับ หรือจะเกี่ยวกับแผ่นกุ๊กกู๋ฮ่าๆ เพราะผมยังไม่มีโอกาสซื้อแผ่นแท้มาเล่นเลยไม่รู้ว่าจะเป็นไหม [ร้องไห้]

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถามปัญหา Pioneer BD 160 เล่นแผ่นกระตุกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 10:28:05 pm »
ลองซื้อแผ่นแท้มาเล่นดู  ถ้า Upfirmware ก็ยังเป็นให้เครมเครื่อง

แต่ปกติ Pioneer ยี่ห้อนี้ อ่านแผ่นกุ๊กกู๋ไม่เก่งเลย  เอ๋อ พอสมควรเลยล่ะ

Re: สอบถามปัญหา Pioneer BD 160 เล่นแผ่นกระตุกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 10:40:52 am »
นั่นแหละครับ ว่าจะหาแผ่นแท้มาเล่นดูว่าจะเป็นไหมฮ่าๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OZONE

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 09:35:29 am »
 [ช็อค]ของผมเล่นได้ปกติดีนะครับ...ตั้งแต่ซื้อมาก็เล่นแต่แผ่นแบบนั้นตลอดเลยนะครับ ดูสองเรื่องต่อกันเลยครับ... [ปลื่ม] แต่...ยังไม่กล้าอัพเฟริม์แวร์นะครับ กลัวว่าจะโดนงานเข้านะครับ...[เท่ห์]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 11:16:00 am »
ตอนนี้กลับสู่สภาวะปกติแล้วครับ 55 ก็ลองเอาแผ่นไปเปลี่ยนที่ร้านกุ๊กกู๋มาเปิด ปรากฎว่าไม่เจออาก่แล้วครับ น่าจะเป็นที่แผ่นนั้นๆ ไรด์มาไม่ดีครับ ไม่กล้าอัพเฟิมแวร์เหมือนกัน ทุกวันนี้บางเรื่องก็เจอ Cinvania แต่บางเรื่องก็ไม่เจอครับฮ่าๆ