ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนชาว 3D ครับ  (อ่าน 3561 ครั้ง)

ออฟไลน์ Song_krabpom

• Flat TV member
  • *
รบกวนชาว 3D ครับ
« เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 09:07:01 am »
ไม่นานก่อนหน้านี้ผมโหลด Godzilla Full 3D full rip,Spiderman 2 full 3D remux เล่นด้วยคอมด้วยโปรแกรม Arcsoft total media 5 ผ่าน LG 42” LM3410 ปรากฏว่าภาพที่ออกมาค่อนข้างสั่นและกระพริบ เบื้องต้นคิดว่าเป็นที่ตัว File ที่โหลดมา เลยลบทิ้งแล้วโหลดใหม่ ลองอีกครั้งก็ยังเป็นแบบเดิม ทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมเคยดู ดิ แอดเวนเจอร์ Full 3D,Tranformer full 3D,Pacific rim full 3D,ไซอิ้ว Full 3D,Thor 2 full 3D,Iron 3 full 3D,Captain america 2 full 3D ฯลฯ ก็ไม่เคยพบปัญหาดังกล่าว ภาพออกมาสมบูรณ์ ลอย และไหลลื่นดี ดังนั้นผมจึงขอรบกวนชาว 3D ช่วยวิเคราะห์และชี้แนะหน่อยครับว่าเกิดจากสาเหตุใด หรือต้องตั้งค่ายังไง ขอรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ pekookja

• LCD TV member
  • **
Re: รบกวนชาว 3D ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 04:25:52 pm »
แล้วตอนนี้ดูใน com เป็นอาการดังที่ว่าไหมครับ

ถ้าเป็น ให้กลับไปดู ดิ แอดเวนเจอร์ Full 3D,Tranformer full 3D,Pacific rim full 3D,ไซอิ้ว Full 3D,Thor 2 full 3D,Iron 3 full 3D,Captain america 2 full 3D ฯลฯ แล้วเป็นอาการดังกล่าวไหม

ถ้าเป็น แสดงว่าเป็นที่คอมครับ
ถ้าไม่เป็น แสดงว่าเป็นที่ไฟล์ครับ

LG 42” LM3410 เป็นแค่ monitor ครับ เหมือนเป็นจอคอมดีๆนี่เอง

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 08:57:45 am »
ลองกลับไปดูแล้วนะครับ ไม่เป็นครับ วันก่อนโหลด Spiderman 2 ใหม่อีกรอบมารอบนี้ ไม่เป็นครับดูได้ภาพรื่นๆ พอเมื่อวานโหลด อวตาร Full 3D มาดูเป็นอีกและ
**ผมเช็ตให้จอ TV เป็น Monitor จอเดียวกับ ใช้ Daemon tool จำลองไดล์ แล้วกดเล่นที่ โปรแกรม Arcsoft ทีวีจะฟ้องว่าเราจะรับชมแบบ 3D หรือ 2D เลยครับ ..ตอนนี้กำลังคิดว่าเป็นที่พื่นที่ใน ฮาร์ดดิส เหลือน้อยไม่พอประมวลผล หรือที่โปรแกรม ต้อง Up เป็น Version ใหม่ๆกันแน่ ครับ
**ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ**

ออฟไลน์ serm

• Edge LED TV member
  • 3D MKV,ISO > 700 ?????? Click ?????????? ????????
    • 3D Movies Click Here
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 10:04:01 pm »
ลองเปลี่ยน softwre เล่นดูด้วย Power DVD ดูสิครับ จะได้มีข้อเปรียบเทียบอีก

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:30:51 am »
เมื่อวานผมลอง ใช้ Power DVD 2014 เปิดดู ก็เกิดปัญหาเหมือนกันครับ
เลยลอง ลง Driver การ์ด จอใหม่ ปรากฏว่า ปัญหาดังกล่าวหายไปแล้วครับ
เรื่องต่างๆ ที่เคยดูแล้วภาพกระพริบ สั่น นั้นหายแล้วครับ ดีใจมากครับ เมื่อวานเลยจัด
Transformer 4 "3D" ซะเล้ย

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:41:13 am »
มาพบปัญหาใหม่แล้วครับ ช่อง HDMI ของ TV ไม่พอใช้ซะแล้ว LG 42"
LM3410 ให้ HDMI มาช่องเดียวเองครับ ตอนนี้ผมใช้ต่อกับคอมพิวเตอร์อยู่
แต่ตอนนี้มีกล่อง CTH ระบบ HD เพิ่มเข้ามา เลยต้องสลับกัน ถอดเข้า ถอดออก
เสียวช่อง HDMI เสียมากๆ ลองหาข้อมูลดูแล้ว พบว่าเค้ามีอุปกรณ์ที่เรียกว่า HDMI Switch/HDMI Selector
เพื่อเพิ่มช่อง HDMI จึงรบกวนถามสอบถามดูหน่อยครับว่า
ควรจะใช้รุ่นไหนดี หาซื้อที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
Spec เข้า 2-3 ออก 1
รองรับ HDMI 1.4 ( ระบบ 3D )ขอบคุณครับ