ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่น HD Media player Egreat R6S ช่วยจัดหนักให้หน่อยครับ กำลังจะซื้อครับ  (อ่าน 2175 ครั้ง)

ออฟไลน์ takchiawp

• *
กำลังหาHD Playerครับ เครื่องเล่น HD Media player Egreat R6S ช่วยจัดหนักให้หน่อยครับ ในแง่ความคุ้มค่า ความสามารถ ลูกเล่นต่างๆ หรือมีรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงกับงบประมาณขนาดนี้แนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: เครื่องเล่น HD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 01:32:14 pm »
กำลังหาHD Playerครับ เครื่องเล่น HD Media player Egreat R6S ช่วยจัดหนักให้หน่อยครับ ในแง่ความคุ้มค่า ความสามารถ ลูกเล่นต่างๆ หรือมีรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงกับงบประมาณขนาดนี้แนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ

เป็นรุ่นที่คุ้มค่ามากๆ ตัวหนึ่งในตลาดก็ว่าได้ครับ.......................โดยเฉพาะ เครื่องที่ใช้ CHIP 1186 ด้วยกัน
เน้นใช้ดูหนังจากไฟล์  ก็หาที่ราคาดีๆ
เน้นไอพีทีวี ก็จ่ายสูงกว่าปกติ พร้อมฟีทเจอร์ ไอพีทีวี มีรายการ/ช่องทางต่างๆมากมาย

การที่มันไม่มีภาคจ่ายไฟในตัว  ทำให้เราสามารถใช้(เสียงตังค์) ภาคจ่ายไฟ ๑๒ โวลท์ดีๆ  จากภายนอกได้ 
และหากได้ไฟ๑๒ โวลท์ตัวใหญ่ๆ  กระแสสูง (ภาคจ่ายไฟ ยิ่งตัวใหญ่ คุณภาพดี ยิ่งมีราคาสูง)  มันก็จะทำให้พ่วงHDD ผ่านสายแพSata ที่แถมมาได้เลย 
 ไม่ต้องเปลืองค่าHDD ด็อกกิ้ง

มีUSB3 ให้มาด้วย  ทำให้ต่อใช้งาน กับExtl. HDD USB3 รุ่นใหม่ๆ อ่านข้อมูล เล่นไฟล์ได้ลื่นไหล

ข้อเสียคือ.......
๑) ร้อนจะแฮ๊งค์....ทางออก...ควรยกเครื่องให้สูงขึ้น  เพื่อให้ใต้ท้องเครื่อง สัมผัส / ระบาย ความร้อน ออกได้ เยอะๆ/สะดวกๆ ครับ
๒) ราคา มันถูก และออกมาหลายปี.........จนคนคิดว่า มันไม่ดี(มั้ง) [คิคิ]

ออฟไลน์ takchiawp

• *
ขอบคุณคับ