ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ HDMI SWITCHER เข้า 3 ออก 1  (อ่าน 413 ครั้ง)

ออฟไลน์ Song_krabpom

• Flat TV member
  • *
อยากได้ HDMI SWITCHER เข้า 3 ออก 1
« เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 09:22:43 am »
คือของผมเป็น TV LG 42" L3410 3D น่าจะหลายปีแล้ว ซึ่งมีช่อง HDMI แค่ช่องเดียว ตอนนี้ไม่เพียงพอกับการใช้งานแล้ว เพราะผมต้องต่อกับ Computer และ กล่อง ดาวเทียม เพื่อดูบอลระดับ HD ของ CTH ก็เลยได้แต่ถอดสายสลับกลับไปกลับมา เกรงว่าเดี๋ยวช่องต่อมันจะเสีย เลยลองหาข้อมูลจากเน็ตดู ทราบมาว่ามีอุปกรณ์ HDMI SWITCH ที่สามารถเชื่อมต่อเพื่อเพิ่มช่องเสียบ HDMI ท่านใดมีสิ้นค้ารบกวนแจ้งด้วยนะครับ
สเปกครับ ....
1 ช่อง INPUT 2 หรือ 3 ช่อง ออก 1 ช่อง
2.รองรับ HDMI 1.4 และระบบภาพ 3D
  ขอบคุณล่วงหน้าครับ