ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อเสาสัญญาณ Digital TV ระวัง !!!!!!!  (อ่าน 3668 ครั้ง)

ออฟไลน์ TMatch

• Edge LED TV member
ซื้อเสาสัญญาณ Digital TV ระวัง !!!!!!!
« เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 12:38:07 am »
ซื้อเสา TV Digital หลีกเลี่ยงเสาของ S... นะครับ

ผมซื้อเสารุ่น กล่องสีขาวขุ่นใหญ่ๆ มา ใช้การไม่ได้ ไฟสีเขียวไม่ติด

โทรถามบริษัทๆ เพื่อให้เปลี่ยนอันใหม่ให้

พอส่งไป บริษัท ผ่ากล่องของผม ซ่อมมาให้แทนที่จะเปลี่ยน

ติดกาวตรงที่ผ่ามาให้ กล่องเผยิบๆ ทุเรศมาก ...

เซ็งจริงๆ กับของราคา 500-600 บาท ก็ยังเอาเปรียบผู้บริโภคซะขนาดนี้

อย่าไปซื้อมาใช้นะครับ บริษัท แบบนี้   [ไม่เอา] [เปล่า] [ช็อค] [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2014, 01:01:20 am โดย TMatch »

ออฟไลน์ aun002

• Flat TV member
  • *
Re: ซื้อเสาสัญญาณ Digital TV ระวัง !!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 09:38:44 am »
เดาว่ารุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน

ออฟไลน์ pdg911

• Flat TV member
  • *
Re: ซื้อเสาสัญญาณ Digital TV ระวัง !!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 02:00:49 pm »
ขอเดาก่อนว่า sa....t ใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ อธิบายต่อ

รุ่น d1a มันต้องมีไฟเลี้ยง เพราะมันเป็น active antenna ต้องมีไฟ 5v วิ่งไปกับสาย rf ด้วย

ถ้าเอามาต่อหลังทีวีดิจิตอล ผมเคยรับได้บางสถานี แต่พอซื้อสายของเขาที่เอาไฟจากช่อง usb มาเชื่อมสาย rf ซื้อที่ homepro 180 บาท ไฟเขียวติด รับชัดมากได้ทุกช่อง แต่ถ้าต่อจากกล่อง บางรุ่นปล่อย 5v ออกมาเลย ไฟมันก็ติด

เซ็งเหมือนกัน ทำมาก็ไม่ให้ครบๆ ต้องมาซื้อเพิ่มอีก

ถ้าคนละรุ่น ขออภัยนะครับ  [เปล่า]