ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ!! ท่านผู้รู้ เรื่องเครื่องเสียง yamaha htr 3065  (อ่าน 2111 ครั้ง)

ออฟไลน์ TER_Shooter

• *
คือพ่อผมซื้อ เครื่องเสียงมาแล้ว แบบผม กับพ่อก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ครับ อยากสอบถามว่า

คือตอนนี้ ผม ทำสาย ต่อเข้า subwoofer หายครับ แล้วก็สาย ต่อ เข้าพวก โน๊ตบุค โทรศัพท์หาย ครับ น่าจะคือสาย 3.5 mm ป่ะครับ แบบสายมาตฐานอ่ะ ครับ

คำถามนะครับ
1. สาย subwoofer  สามารถหาซื้่อได้ที่ไหนอ่ะครับ หาซื้อยากมากๆ คือต้องไปซื้อสายแบบ ใกล้เคียงกันมาเหมือนเสียงก็ดังไม่เต็มที่ แล้วไปเจอ ที่ power buy เค้า บอกราคามา 1100 แพงมากเลย ผมกลัวซื้อมาใช้ไม่ได้ ครับ ตอนนี้เลย ใช่สาย AV ธรรมดาต่อเข้า subwoofer ไปก่อนอ่ะ ครับ (พอดีมันเสียบได้) เสียงมันไม่ค่อยดัง ขนาดเร่งเสียง subwoofer  สุดๆยังไม่ค่อยดังเลยครับ

2.คือผม งง มากครับ ผมซื้อสาย ต่อเข้า โน๊ตบุคมาแล้ว เหมือนเสียงมันออกไม่เต็มที่อ่ะครับ แต่ถ้าผมลอง ต่อ HDMI หรือ USB เข้า ไอโฟน เสียงจะดังกว่ามากๆเลยครับ

3.คือตอนนี้ผมไป เอาตัว เซต เสียงที่ชื่อ YPAO MIC มาเซต เสียงเล่นๆตอนนี้ พอเซตเสร็จเสียง กลายเป็น subwoofer  ไม่ดังเลยครับ เสียงไม่ออกเลยครับ
จากตอนแรกออก นิดๆ

ผู้รู้ ช่วยตอบด้วยนะครับ งง มาเป็น เดือนแล้วอ่ะ ครับ

ขอบคุณมากๆๆ เลยนะครับบ กราบขอบคุณเลยครับ

[รัก] [รัก] [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2014, 11:43:59 pm โดย TER_Shooter »