ผู้เขียน หัวข้อ: Popcorn hour A-410 กับ CEN.GRAND 5i-380  (อ่าน 2639 ครั้ง)

ออฟไลน์ alexsamui

• Flat TV member
  • *
Popcorn hour A-410 กับ CEN.GRAND 5i-380
« เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 01:38:42 pm »
ช่วยเลือกหน่อยครับ ราคาใกล้เคียงกัน  [โขก]

ออฟไลน์ kom_

• *
Re: Popcorn hour A-410 กับ CEN.GRAND 5i-380
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 01:34:00 pm »
เป็นอะไรที่ตัดสินใจยากจริงๆ แต่สุดท้ายผมเลือกcen grand
เพราะเปลี่ยนสายไฟท้ายเครื่องได้ กับเล่นไฟล์บลูเลย์มีเมนู
ยังไม่เคยใช้pop corn ก็เลยไม่รู้ว่าคุณภาพของภาพและเสียงต่างกันขนาดไหน
แต่ถ้าcen grandเทียบกับhd playerที่ใช้ชิพอีกเจ้านึงและเครื่องแอนดรอย ซึ่งผมเคยใช้มาแล้ว
ต่างกันแบบฟ้ากับเหวเลยครับ

ออฟไลน์ vorasad

• Flat TV member
  • *
Re: Popcorn hour A-410 กับ CEN.GRAND 5i-380
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 02:23:06 pm »
เป็นอะไรที่ตัดสินใจยากจริงๆ แต่สุดท้ายผมเลือกcen grand
เพราะเปลี่ยนสายไฟท้ายเครื่องได้ กับเล่นไฟล์บลูเลย์มีเมนู
ยังไม่เคยใช้pop corn ก็เลยไม่รู้ว่าคุณภาพของภาพและเสียงต่างกันขนาดไหน
แต่ถ้าcen grandเทียบกับhd playerที่ใช้ชิพอีกเจ้านึงและเครื่องแอนดรอย ซึ่งผมเคยใช้มาแล้ว
ต่างกันแบบฟ้ากับเหวเลยครับ

เรื่องภาพต้องยกให้ ไร้เทียมทาน จริงๆ
แต่ที่ว่ามีเมนู หลายๆเรื่องที่ มารีมาสเตอร์ มันเล่นไม่ได้ครับ โดยเฉพาะหนัง universal ผมเจอหลายเรื่องแล้ว
ใครมีวิธี บอกด้วยครับ