ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำปรึกษาและความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 2671 ครั้ง)

ออฟไลน์ FatboyZ...

• LCD TV member
  • **
ตอนนี้กำลังลังเลว่า จะตัดสินใจซื้อ Dune 303D มือสอง จากเว็บขายของมือสอง เว็บหนึ่ง ในราคา สามพันบาทถ้วน

อายุประมาณ 4 ปี (หรืออาจเกินนั้นนิดหน่อย) ไม่ใช่เครื่องของ Nicety Shop

อุปกรณ์ที่มี

1. ตัวเครื่อง อแดปเปอร์ และ รีโมท

2.สิ่งที่ไม่มี คือ เสารับสัญญาณ wi-fi ,hdmi, สายusb 3.0 ,สาย IR Control , คู่มือ, สาย Lan

อยากขอคำปรึกษาและความเห็น พี่ๆ ทุกๆท่านว่า คุ้มมั้ย  ควรซื้อ หรือว่า ไม่ควรเสี่ยง ครับ

• **
Re: รบกวนขอคำปรึกษาและความเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 08:29:45 am »
รบกวนพี่ๆ ใจดี ช่วยเข้ามาให้ คำแนะนำหน่อยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ vorasad

• Flat TV member
  • *
Re: รบกวนขอคำปรึกษาและความเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 02:31:01 pm »
ขออนุญาตแนะนำนะครับ
อายุ 4 ปี กับ สามพัน ถ้าไม่ติดว่าต้องเป็น 3d แนะนำ 102t2 ของใหม่เพิ่ม ไม่เกิน ห้าร้อย   น่าจะดีกว่าครับ
แต่ถ้าต้อง 3d  ลองดูค่ายอื่น ราคา3xxx มือใหม่ ก็มีดีเยอะครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 05:42:01 pm »
ขออนุญาตแนะนำนะครับ
อายุ 4 ปี กับ สามพัน ถ้าไม่ติดว่าต้องเป็น 3d แนะนำ 102t2 ของใหม่เพิ่ม ไม่เกิน ห้าร้อย   น่าจะดีกว่าครับ
แต่ถ้าต้อง 3d  ลองดูค่ายอื่น ราคา3xxx มือใหม่ ก็มีดีเยอะครับ

เห็นด้วยครับ  ได้กล่องทีวีดิจิตอลในตัว  ที่ภาพสวยกว่า  กล่องอื่นๆ เยอะๆ ด้วยครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 08:34:27 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากพี่ๆ ทั้งสองท่านครับ  [ปลื่ม]

ตอนนี้ใช้ Pana รุ่น ST60 ซึ่งมีทั้ง 3D และ ดิจิตอลทีวี

แบบว่า จะดูหนังไฟล์ mkv ซะเป็นส่วนใหญ่ ก็เลยอยากใช้ Hd Player ของค่าย Sigma

ใจจริงมองไว้แค่สองรุ่น ก็คือ Dune 303D และ Popcorn A 410  ครับ

( ปล. ตอนนี้ยกเลิกการจอง ตัวที่ว่านี้ไปแล้วครับ )

งั้นเดี๋ยวเก็บตังค์ อีกหน่อย ซื้อของใหม่ ดีกว่าใช่มั้ย ครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 10:13:37 pm »
งบถึงจัด A-410 ครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 07:10:07 pm »
งบถึงจัด A-410 ครับ
ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]