ผู้เขียน หัวข้อ: หนัง 3D Remux สลับซ้าย/ขวา ได้มั้ยครับ  (อ่าน 2593 ครั้ง)

ออฟไลน์ anakea99

• LCD TV member
  • **
หนัง 3D Remux สลับซ้าย/ขวา ได้มั้ยครับ
« เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 10:41:24 am »
 ครับ พอดีโหลดหนัง 3D Full ISO เรื่อง Edge of Tomorrow มา เปิดดูปรากฎว่า มิติภาพซ้าย/ขวา มันสลับกันอยู่ อันนี้ก็ทราบครับว่าทีวีหรือเครื่องเล่นมันกดสลับเองได้ แต่พอกดสลับซ้าย/ขวาใหม่ ก็ได้มิติภาพที่ถูกต้อง แต่ปรากฎว่าซับมันก็ดันสลับไปด้วย คือตอนแรกมิติตัวหนังผิดซับถูก พอกดสลับตัวหนังถูกซับผิดอีก

ผมเลยอยากทราบว่าสามารถใช้ tsMuxerGUI รีมักใหม่แล้วตั้งค่าสลับซ้ายขวาของตัวหนังหรือซับใหม่ได้มั้ยครับ ผมหาวิธีไม่เจอเลย ท่านใดทราบวิธีรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tans

• **
Re: หนัง 3D Remux สลับซ้าย/ขวา ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 12:37:01 pm »
คงไม่ใช่ 3D Full ISO มั้งครับ เพราะของผมก็ปกติดี ใช่ไฟล์นี้รึเปล่าครับ ...

ปล.ผิดพลาดขออภัยครับ

ออฟไลน์ anakea99

• **
Re: หนัง 3D Remux สลับซ้าย/ขวา ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 02:46:08 pm »
ไฟล์เดียวกันครับ ลองดูสิครับ เปิดมามิติมันจะสลับกันอยู่ คือมุมมองของแว่น ตาซ้ายกับตาขวามันสลับกันอยู่

* ผมลองเปิดกับทีวีดูแล้ว ซับลอยปกติครับ แต่พอเปิดกับโปรเจคเตอร์ดันซับจมซะงั้น งงจริงๆ

** แก้ไขได้แล้วโดยการ Swap Left/Right ที่เครื่องเล่น HD Player แทนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2014, 09:40:17 am โดย anakea99 »