ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องกล่อง hi media กับ cloud tv หน่อยครับ  (อ่าน 2265 ครั้ง)

ออฟไลน์ boszygtr

• *
พอดีสนใจจะซื้อ andriod box สักเครื่อง สนใจอยู่2ตัวคือ Hi media quad กับ cloud box

จุดประสงค์ของผมคือ ซื้อมาไม่อยากเสียรายเดือน เพื่อดู Tv ไทยชัดๆ ดู you tube บ้าง แต่ผมไม่แน่ใจว่ากล่องพวกนี้ต้องเสียรายเดือนเพื่อให้ใช้งานได้หรือปล่าว เห็นบางเจ้ามีค่ารายเดือนประมาณ 300 บาท++

ถ้าให้เลือกซื้อสองตัวนี้ ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: ขอความรู้เรื่องกล่อง hi media กับ cloud tv หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 10:09:12 pm »
ถ้าเอามาดู iptv YouTube tvthailand ซีรีย์ออนไลน์ Plex ทั้งคู่ทำงานได้เหมือนกันโดยต้องพึ่งอินเทอร์เนตครับ
QuadCore จะเข้าและออกจากแอพได้เร็วกว่านิดหน่อย แต่ Cloudtv สามารถเอามาดูฟรีทีวีแบบชัดๆได้ฟรีโดยไม่ต้องใช้อินเทอร์เนต และยังอัดรายการทีวีเก็บเอาไว้ได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ boszygtr

• *
Re: ขอความรู้เรื่องกล่อง hi media กับ cloud tv หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 10:54:23 pm »
แล้วพวกแอพดูทีวี hd จะชัดเท่ากับพวก digital ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยนะครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 07:25:28 am »
แล้วพวกแอพดูทีวี hd จะชัดเท่ากับพวก digital ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยนะครับ
ชัดเท่ากันครับ