ผู้เขียน หัวข้อ: *** ปัญหาสินค้า จากการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x ***  (อ่าน 57449 ครั้ง)

ออฟไลน์ Piyawat19

• Edge LED TV member
  • ToMZa
Re: ปิดการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x เที่ยง วันที่ 16 ต.ค. 57
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 05:04:43 pm »
แสงรั่ว ร้านรับเปลี่ยนให้นี้ครับ แต่ถ้าเปลี่ยนตัวล็อตใหม่ มันน่าจะถูกกว่าเก่านี้น่า 555+ เรื่องภาพสวยธรรมชาติแน่นอนครับ เป็นธรรมชาติจริงๆ  [หื่น]

ออฟไลน์ S_Surawut

Re: ปิดการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x เที่ยง วันที่ 16 ต.ค. 57
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 06:28:07 pm »
ผมก็เจอปัญหาครับ ตัว 60le960  [ร้องไห้]
แสงรั่ว
ให้ร้านมาส่งตอน 18:00 มืดพอดี
แต่ก็จ่ายเงินยอมรับสินค้าไปนะครับ เพราะเชื่อมั่นในsharp กับเจ้าของร้าน ว่าจะไม่ทำให้ผิดหวัง รอเปลี่ยนตัวใหม่ แต่ก็ไม่รู้ต้องรอนานแค่ไหน
(ถ้าไม่รับเครื่องแล้ว รอล๊อตใหม่ ต้องเปิดบิลแยกใหม่ อาจไม่ได้ราคาgroup buy ด้วย)

ขั้นตอนก็คงรอวันจันทร์ โทรไปร้องเรียนsharp และรอช่างมาตรวจสอบ

ปล.ด้านสี กับภาพเคลื่อนไหว ถูกใจมากครับ

ผมสังเกตเห็นแสงรั่วของ led sharp จะเป็นหนักตำแหน่งด้านขวาบนตามรูปมากสุด (le950x ของผมเครื่องแรกตำแหน่งขวาบนต่ำลงมาจากรูปนิดหน่อยมาเป็นดวงเลย แต่ด้านซ้ายดำสนิทไม่รั่วเลย ยังนึกเสียดายอยู่) ของท่าน bzgc le960x ไม่แน่ใจแต่น่าจะเป็นขาวบนเหมือนกับ moswora นี่แหละครับ ส่วนตำแหน่งอื่นๆ ก็มากน้อยกันไป^^^^^^^^
   จากประสบการณ์ที่เคยเปลี่ยนเครื่อง ก็ประทับใจอย่างคือ รวดเร็วครับ ช่างเข้ามาดู แจ้งผลไปยัง0 อึดใจเดียวอนุมัติเปลี่ยนเครื่องให้เลย จขกท. เสร็จภายในครึ่งวัน มั่นใจได้แต่ใจเย็นนิดนึงครับ ซ้อมปรับภาพตามไกด์ของท่าน sirota ไปก่อนพรางๆ ..ยินดีกับ LED SHARPให้หน่ำใจทุกท่านครับ [yes]

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 06:29:48 pm »
แสงรั่ว ร้านรับเปลี่ยนให้นี้ครับ แต่ถ้าเปลี่ยนตัวล็อตใหม่ มันน่าจะถูกกว่าเก่านี้น่า 555+ เรื่องภาพสวยธรรมชาติแน่นอนครับ เป็นธรรมชาติจริงๆ  [หื่น]
[เหม่อ]เบิร์นจนไหม้ยังครับ รอรีวิวครับ..5555 [หื่น]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 07:25:19 pm »
 [ไม่เอา]
เหลืออีกหลายคนครับ ลุ้นๆว่าจะเป็นยังไงกันบ้าง [โขกโต๊ะ]

แต่ผมเชื่อว่าคนซื้อเค้าเชื่อมั่นในแบรนด์นี้มากพอสมควร เค้าถึงจ่ายเงินในจำนวนที่ไม่น้อยสำหรับทีวีตัวนึง ดังนั้นแบรนด์ก็ต้องให้ความเชื่อมั่นกับลูกค้าและปรับปรุงแก้ไขปัญหาด้วยนะครับ [yes] (เผื่อมีคนใน Sharp Thai เข้ามาดู อิอิ )

ปล.ท่านข้างบน ^^^ โชคดี๊...โชคดี ซื้อ 1 ใหญ่ ได้แถมอีก 1 เล็ก 555 [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2014, 07:29:41 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Piyawat19

• ToMZa
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 01:05:35 pm »
แสงรั่ว ร้านรับเปลี่ยนให้นี้ครับ แต่ถ้าเปลี่ยนตัวล็อตใหม่ มันน่าจะถูกกว่าเก่านี้น่า 555+ เรื่องภาพสวยธรรมชาติแน่นอนครับ เป็นธรรมชาติจริงๆ  [หื่น]
[เหม่อ]เบิร์นจนไหม้ยังครับ รอรีวิวครับ..5555 [หื่น]

รอให้ท่านอื่นรีวิวดีกว่าครับ ผมไม่ถนัดเปิดโพสต์ใหม่เลย ท่านเจ้าของชาร์ปตัวใหม่ รีวิวหน่อยครับ แล้วผมจะถ่ายรูปเสริมให้ครับผม เขิลๆๆ  [รัก]
ช่วยนี้ผมเน้นไปทางด้านเสียง ดูภาพยนตร์ เข้าแต่ห้องโฮมครับผม 555 [กระโดด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2014, 01:07:06 pm โดย Piyawat19 »

ออฟไลน์ moswora

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 01:01:11 pm »
ในคู่มือ หน้าท้าย ๆ ระบุว่า ถ้าติดตั้งtv แขวนเข้ากับผนัง จะต้องมีระยะห่างจากผนังประมาณ 6 cm(หรือมากกว่าไม่แน่ใจครับ)

แต่ถ้าเราใช้ขาแขวนที่บาง มาก ประมาณ 2 cm

มันจะมีผลต่อเครื่องรึเปล่าครับ เท่าที่คิดคือ
-การระบายความร้อน
-เสียงจะเปลี่ยนไป(แต่เห็นในmenu มีให้เลือกระบบเสียงว่า เป็นแบบแขวนผนังรึเปล่า)
-การเสียบสายจะลำบาก

คือตัวเครื่องออกแบบมาบาง ถ้าติดตั้งแล้วห่างจากผนังมาก กลัวจะไม่สวยรึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 01:36:45 pm »
ในคู่มือ หน้าท้าย ๆ ระบุว่า ถ้าติดตั้งtv แขวนเข้ากับผนัง จะต้องมีระยะห่างจากผนังประมาณ 6 cm(หรือมากกว่าไม่แน่ใจครับ)

แต่ถ้าเราใช้ขาแขวนที่บาง มาก ประมาณ 2 cm

มันจะมีผลต่อเครื่องรึเปล่าครับ เท่าที่คิดคือ
-การระบายความร้อน
-เสียงจะเปลี่ยนไป(แต่เห็นในmenu มีให้เลือกระบบเสียงว่า เป็นแบบแขวนผนังรึเปล่า)
-การเสียบสายจะลำบาก

คือตัวเครื่องออกแบบมาบาง ถ้าติดตั้งแล้วห่างจากผนังมาก กลัวจะไม่สวยรึเปล่าครับ
1. แน่นอนมีผลต่อการระบายความร้อนอยู่แล้วครับ เพราะทีวี edge led จะวางหลอดตามขอบ มันจะร้อนมากที่สุดก็บริเวณขอบ และอีกที่จะร้อนก็คือเมนบอร์ด (แต่ถ้าห้องติดแอร์อาจพอช่วยได้)
2. เรื่องระบบเสียงไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะเค้ามีโหมดตามที่ท่านบอกอยู่แล้ว แต่เนื่องจากรุ่นนี้มีซับวูฟเฟอร์อยู่ด้านหลัง ถ้าชิดผนังมาก ผมไม่แน่ใจว่าเสียงมันจะเป็นยังไง? (มันจะบูมรึเปล่า)
3. แน่นอน ถ้าท่านเปลี่ยสาย หรือช่องต่อ บ่อยๆ หรือเสียบ hdd บ่อยๆอาจลำบากนิดนึง และถ้าไม่ระวังให้ดี ในระหว่างยุ่งกับช่องต่อด้านหลัง อาจเผลอเอามือไปกดทับหน้าจอ หรือกดขอบจอแรงๆอาจทำให้จอเกิดความเสียหายได้ [ไม่เอา]

อาจต้องคำนวณระยะหน่อยนึงครับ ให้สะดวกกับการใช้งานของเรา เพื่อความชัวร์น่ะครับ แต่เป็นไปได้แนะนำให้ปฏิบัติตามคู่มือดีกว่าครับ [yes]

ปล. sharp ออกแบบเครื่องมาได้บางมาก ยอมรับว่างานประกอบดีเนี๊ยบ แต่บางทีพอมันบางๆผมยังนั่งคิดอยู่ว่าทีวีหลักหลายหมื่นถึงหลักแสนมันมีอะไรข้างในมั่งวะเนี่ย [ปาดเหงื่อ]

ถ้าเรียบร้อยแล้วก็ ---> รีวิว  [yes] รีวิว  [yes] รีวิว  [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 09:29:33 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ kikkapu

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 07:50:38 pm »
 ขอรายงานผลการแจ้งศูนย์บริกราsharp ครับ

ช่างจากศูนย์บริการได้เข้ามาตรวจเครื่องแล้ว ปรากฎว่า ไม่มีอะไรผิดปรกติครับ ผมก็งง ช่างก็งง เครื่องปรกติดีทุกประการ
แต่ช่างได้บอกไว้ ถ้าเกิดขึ้นอีกให้ถ่ายรูปเก็บไว้

ขอขอบคุณร้านค้าที่ช่วยติดตามการแจ้งซ่อมเป็นอย่างดีมากๆและศูนย์บริการ sharp ที่เอาใจใส่ลูกค้า

โชคดีจริงๆ ที่มาเข้า group buy ในครั้งนี้ ได้รับการบริการจากทางร้านค้าและsharp เป็นอย่างดี

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 09:23:06 pm »
ขอรายงานผลการแจ้งศูนย์บริกราsharp ครับ

ช่างจากศูนย์บริการได้เข้ามาตรวจเครื่องแล้ว ปรากฎว่า ไม่มีอะไรผิดปรกติครับ ผมก็งง ช่างก็งง เครื่องปรกติดีทุกประการ
แต่ช่างได้บอกไว้ ถ้าเกิดขึ้นอีกให้ถ่ายรูปเก็บไว้

ขอขอบคุณร้านค้าที่ช่วยติดตามการแจ้งซ่อมเป็นอย่างดีมากๆและศูนย์บริการ sharp ที่เอาใจใส่ลูกค้า

โชคดีจริงๆ ที่มาเข้า group buy ในครั้งนี้ ได้รับการบริการจากทางร้านค้าและsharp เป็นอย่างดี

[yes] ขอให้ดูทีวีอย่างมีความสุขครับ
และที่สำคัญอยากจะขอให้ -----------------> รีวิว [กระโดด] รีวิว  [กระโดด] รีวิว [กระโดด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 09:44:06 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 09:30:29 pm »
ได้รับเครื่อง LED TV Sharp xxLE960x มาแล้วครับ

หุ่นบางเฉี๊ยบ .. Design .. งามถูกใจครับ

ตรวจเช็ค แสงรอด แสงรั่ว dead/ bright pixel ไม่มีเลยครับ

ตอนนี้ก็ BURN ... BURN ... BURN ... ครับ

[โย่ว]

รีวิว [หื่น] รีวิว [หื่น] รีวิว [หื่น]

ออฟไลน์ leksmall

• *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 12:21:31 pm »
ขอขุดกระทู้เก่านะครับ ตกลงไม่มีใครทำรีวิว บ้างหรือครับ

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 12:56:05 pm »
ขอขุดกระทู้เก่านะครับ ตกลงไม่มีใครทำรีวิว บ้างหรือครับ
รอจนปลงแล้วครับ [เศร้า] เงียบกันหมดเลย
ปล. ขนาดเวปนี้ได้ของมาตั้งแต่เดือน สค.-กย. ก็ยังไม่ได้รีวิวเลย [เปล่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2014, 12:56:52 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ moswora

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 10:35:43 pm »
ยังรีวิวไม่ได้ครับเพราะ ยังไม่ได้เครื่องใหม่มาเปลี่ยนเลย

งั้นขออัพเดตให้ฟังนะครับ

รอมาจะ 2เดือนแล้ว
แต่การเปลี่ยนเครื่อง ไม่สามารถดึงเครื่องจากstock สำหรับขายมาเปลี่ยนให้ลูกค้าได้
(เนื่องจากยุ่งยาก มากเพราะ มันคนละระบบกัน)

ต้องรอเครื่องจากทาง มาเลย์

ปรากฏว่าเครื่องจากมาเลย์ มีปัญหาแสงรั่วอีก

ที่นี้ก็เลยต้องรอเครื่องที่ทางมาเลย์ส่งไปแก้ไข

ช่วงนี้ก็เลยต้องใช้แบบทนๆใช้ไปก่อน

มีคนมีปัญหาแบบเดียวกันเยอะ ก็ยังไม่ได้รับการแก้ไข

ทนๆรอกันหน่อย เท่าที่ฟังจากเจ้าหน้าที่ที่ติดต่อมา

เค้าก็ดูมีความจริงใจในการแก้ปัญหา แต่อาจติดด้วยระบบ

แต่ให้ลูกค้ารอนานมาก ก็ไม่ไหวครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมคนที่เจอปัญหาแบบเดียวกัน

เผื่อจะได้รวมตัวกันในโอกาสต่อไป หากจำเป็นครับ

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 11:23:05 pm »
 [ร้องไห้]
เอาใจช่วยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ zert

• *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 08:44:34 pm »
ยังรีวิวไม่ได้ครับเพราะ ยังไม่ได้เครื่องใหม่มาเปลี่ยนเลย

งั้นขออัพเดตให้ฟังนะครับ

รอมาจะ 2เดือนแล้ว
แต่การเปลี่ยนเครื่อง ไม่สามารถดึงเครื่องจากstock สำหรับขายมาเปลี่ยนให้ลูกค้าได้
(เนื่องจากยุ่งยาก มากเพราะ มันคนละระบบกัน)

ต้องรอเครื่องจากทาง มาเลย์

ปรากฏว่าเครื่องจากมาเลย์ มีปัญหาแสงรั่วอีก

ที่นี้ก็เลยต้องรอเครื่องที่ทางมาเลย์ส่งไปแก้ไข

ช่วงนี้ก็เลยต้องใช้แบบทนๆใช้ไปก่อน

มีคนมีปัญหาแบบเดียวกันเยอะ ก็ยังไม่ได้รับการแก้ไข

ทนๆรอกันหน่อย เท่าที่ฟังจากเจ้าหน้าที่ที่ติดต่อมา

เค้าก็ดูมีความจริงใจในการแก้ปัญหา แต่อาจติดด้วยระบบ

แต่ให้ลูกค้ารอนานมาก ก็ไม่ไหวครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมคนที่เจอปัญหาแบบเดียวกัน

เผื่อจะได้รวมตัวกันในโอกาสต่อไป หากจำเป็นครับ

สินค้ามีไว้ขายแต่ไม่มีให้เปลี่ยน  ของผมก็เหมือนกัน  เค้าบอกไม่มีของในstock ต้องรอของเข้า แต่มีขาย   [ม่ายยย]
แต่เหนด้วยกับ  เจ้าหน้าที่ที่เข้ามาตรวจสอบ ดูจริงใจในการแก้ปัญหา   

ออฟไลน์ bzgc

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 12:11:53 pm »
สวัสดีครับทุกคน ผมหายไปนานเลย แต่ที่หายไปเพราะรอเครื่องใหม่นี่ละครับ สรุปรอไปประมาณ2เดือน  [ไม่พูด] [ไม่พูด] นานมากๆ สรุปมาอีกรอบหนักกว่าเดิมอีกครับ เริ่มเหนื่อยใจมาก จะเปลีายนก็กลังหาว่าเรืาองเยอะ จะใช้ตาอก็รบกวนสายตาจริงๆแสงรั่วเนี่ย 3เครืรองรั่วกลางจอหมดทุกตัว เหนื่อยจนอยากลองยี่ห้ออื่นบ้างอะ [ร้องไห้] อยากรุ้มันจะรั่วอะไรนักหนา อุตส่าให้แกะตรวจก่อนเลย บอกผ่านqc เรียบร้อย มาถึงนี่เซงเบย ไว้คืนนี้จะลงรุปให้ดูนะคับ [ไม่เอา]

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 12:28:14 pm »
สวัสดีครับทุกคน ผมหายไปนานเลย แต่ที่หายไปเพราะรอเครื่องใหม่นี่ละครับ สรุปรอไปประมาณ2เดือน  [ไม่พูด] [ไม่พูด] นานมากๆ สรุปมาอีกรอบหนักกว่าเดิมอีกครับ เริ่มเหนื่อยใจมาก จะเปลีายนก็กลังหาว่าเรืาองเยอะ จะใช้ตาอก็รบกวนสายตาจริงๆแสงรั่วเนี่ย 3เครืรองรั่วกลางจอหมดทุกตัว เหนื่อยจนอยากลองยี่ห้ออื่นบ้างอะ [ร้องไห้] อยากรุ้มันจะรั่วอะไรนักหนา อุตส่าให้แกะตรวจก่อนเลย บอกผ่านqc เรียบร้อย มาถึงนี่เซงเบย ไว้คืนนี้จะลงรุปให้ดูนะคับ [ไม่เอา]
เห็นใจท่าน bzgc จังเลยครับ เจอทั้ง 2 รุ่นเลย ลองคุยกับ sharp ดู ถ้ามันไม่มีอะไรคืบหน้า ขอเงินคืนเลยดีกว่า  [ไม่พูด] เหมือน lg จอ direct จะมีเพื่อนแล้วนะ (แต่นี่มัน sharp นะ ! จอ made in japan นะ แต่ประกอบ malaysia ผมว่าบริษัทแม่ที่ญี่ปุ่นต้องเข้ามาคุม QCให้เข้มมากกว่านี้) [แทง]
ปล.ถ้า QC อย่างนี้ ใครๆก็หนีกันหมดล่ะครับ แปลกมาก 60 นิ้วมีปัญหาเรื่องแสงรั่ว แต่ 70 นิ้ว แทบไม่มีปัญหานี้เลย [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2014, 12:40:02 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ bzgc

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 11:40:33 pm »

เนี่ยครับรูป คิดว่าเปนอย่างไรกันบ้างอะครับ แล้วถ้าผมจะขอคืนเงินเค้าจะยอมคืนจริงๆหรอครับ จริงๆชอบทั้งภาพ สี และมิติลึก มากครับ แต่แอบเซงคุณภาพ  [ไม่พูด]