ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามชุดลำโพงที่ใช้กับ โปรเจคเตอร์ หน่อยครับ  (อ่าน 1084 ครั้ง)

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
สอบถามชุดลำโพงใช้กับ โปรเจคเตอร์ (ตั้งโจทย์ไว้ ประมาณ 107"-120") ขอถามเป็นข้อๆจะได้สะดวกในการตอบหน่อยครับผม [รัก]
1.ขนาดห้อง ประมาณ 4 x4 ม. ผนัง-พื้น ปูน ผนัง-พื้นไม้ มีผลกับเสียงมั้ยครับ [งง]
2.แนวหนังแอ๊คชั่นครับ แต่บางอารมณ์อยากฟังเพลงสบายๆ เพราะๆ ครับ (อารมณ์อาจต่างขั้วกันไปบ้าง)
3.จำเป็นมั้ยครับว่าคู่หน้าต้องลำโพงตั้งพื้น หรือวางหิ้ง ก็เพียงพอ จะได้ประหยัดงบด้วย ขอคุณภาพเสียงดีๆ แต่ถูกตังด์ มีในโลกมั้ยครับ..55
4.ถ้าจัด avr + ชุดลำโพงใหม่ก็ไม่น่าจะยากน่าจบในเซ็ท^^^^^ แต่ถ้ามี avr อยู่แล้ว(รุ่นเล็ก denon 1513)ซึ่งไม่น่าจะสามารถขับลำโพงชุดใหม่ได้ ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนเข้ามาช่วยขับลำโพงเพื่อประสิทธิภาพสูงสุดของลำโพงครับ
5.sub 10" หรือ 12" ถึงเอาอยู่ หรือแค่ 8"ก็พอเพียงแล้ว
6.งบ 15000 -20000 บาทไทยครับ (คู่หน้า+ซับ)
       ขอบคุณล่วงหน้า พี่ๆ ทุกท่านครับที่เข้ามาสร้างความกระจ่างครับ [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2014, 11:00:04 pm โดย S_Surawut »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: สอบถามชุดลำโพงที่ใช้กับ โปรเจคเตอร์ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 10:59:31 pm »
...โจทย์ง่ายๆ ครับ ลองดูหนังด้วยโปรเจคเตอร์กับ ลำโพง in the box จะสนุกไม๊
...ดูหนังต้องจบด้วยลำโพงตั้งพื้น
...ส่วนฟังเพลงควรเป็นลำโพงวางหิ้งครับ ถ้าได้ตั้งพื้นยิ่งดี
 ...ผมสาวก Polk ราคานี้ จัด Polk RTi A5 ครับ

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
Re: สอบถามชุดลำโพงที่ใช้กับ โปรเจคเตอร์ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 11:03:48 pm »
...โจทย์ง่ายๆ ครับ ลองดูหนังด้วยโปรเจคเตอร์กับ ลำโพง in the box จะสนุกไม๊
...ดูหนังต้องจบด้วยลำโพงตั้งพื้น
...ส่วนฟังเพลงควรเป็นลำโพงวางหิ้งครับ ถ้าได้ตั้งพื้นยิ่งดี
 ...ผมสาวก Polk ราคานี้ จัด Polk RTi A5 ครับ
ครับท่าน bkav พอดีแก้ไขข้อมูลนิดหน่อย