ผู้เขียน หัวข้อ: KURO เล่นไฟล์ MKV 3d แบบ OU (ภาพบนล่าง) กับ LG LB670t ภาพซ้อนเหลื่อมกันมาก  (อ่าน 3305 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuphoto42

• *
KURO เล่นไฟล์ MKV 3d แบบ OU (ภาพบนล่าง) กับ LG LB670t  เวลาใส่แว่นก็เหลือมบนล่างมาก ส่วนไฟล์แบบ SBS ดูได้ปกติ
รบกวนถามพี่ๆท่านใดเจออาการนี้บ้าง สามารถแก้ไขได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ serm

• Edge LED TV member
  • 3D MKV,ISO > 700 ?????? Click ?????????? ????????
    • 3D Movies Click Here
แสดงว่า ภาพ แสดงเป็น  Over Size หรือ  หรือ Under Size

ต้องลอง ปรับ ขนาด ภาพ ที่ Remote โทรทัศน์ หรือ เครื่องเล่น ยืดให้ fit พอดีจอน่ะครับ  ดูครับ

ออฟไลน์ PasinKrab

• LCD TV member
  • **
แสดงว่า ภาพ แสดงเป็น  Over Size หรือ  หรือ Under Size

ต้องลอง ปรับ ขนาด ภาพ ที่ Remote โทรทัศน์ หรือ เครื่องเล่น ยืดให้ fit พอดีจอน่ะครับ  ดูครับ

เป็นที่การปรับภาพในการตั้วค่าที่ทีวีตามนั้นครับ

ออฟไลน์ Chacha66

• LCD TV member
  • **

[yes]