ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163747 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
สำหรับคนที่อยากทำเมนูใช้เองครับ

ดูวิธีทำได้ที่นี่ครับ
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=40898

ออฟไลน์ amateus

• Edge LED TV member
^
^
^
ขอบคุณครับ ฉากสวยดี เดี๋ยวว่างจะลองดู

ปรึกษาปัญหาครับ HD ผมทำเมนู Videowall ผ่าน YAMJ เวลาเลือกมันจะกระโดดเข้าเมนูเลย ซึ่งสะดวกมาก (โดยเฉพาะคนอื่นในบ้าน)
แต่มีบางครั้งผมอยากจะเข้าไปที่ folder เพื่อจะได้ copy ข้อมูลกับ HD ลูกอื่นที่ต่อผ่าน USB
จะเข้าทางไหนดีครับ ? ขอบคุณ

ออฟไลน์ Doraemon31

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่องการทำปกของ yamj ที่เป็นหนังซีรีย์หน่อยครับว่ามีขั้นตอนอย่างไรครับ

อย่างเช่นผมโหลดเรื่อง the pacific มาก็ให้สร้างเป็น folder pacific (2010) แล้วเอาไฟล์ mkv ทุกไฟล์ใส่ในนั้นหรือเปล่าครับ

ถ้าผมอยากจะสร้างปกเป็นตอนๆได้หรือเปล่าครับ แบบ part 1 2 3 ...

ชื่อไฟล์เป็นแบบนี้ครับ

The Pacific 2010 720p Part 1 [Guadalcanal,Leckie].mkv
The Pacific 2010 720p Part 2 [Basilone].mkv
.
.
.
The Pacific 2010 720p Part 10 [Home].mkv
ชื่อโฟลเดอร์ = The Pacific
ชื่อไฟล์ = The Pacific S01E01 - Guadalcanal Leckie.mkv

ดูชื่อหนังได้ที่นี่ครับ
http://thetvdb.com/

หรือแบบปกต่างซีซั่น
\The Sopranos\SET_The Sopranos_1.jpg
\The Sopranos\SET_The Sopranos_1.fanart.jpg
\The Sopranos\SET_The Sopranos_1.banner.jpg

\The Sopranos\Season 1\Season 1.jpg
\The Sopranos\Season 1\Season 1.fanart.jpg
\The Sopranos\Season 1\Season 1.banner.jpg

\The Sopranos\Season 2\Season 2.jpg
\The Sopranos\Season 2\Season 2.fanart.jpg
\The Sopranos\Season 2\Season 2.banner.jpg

ขอบคุณครับ ทำได้แล้วครับ  :D

ออฟไลน์ tulaoimtab

• *
คือของผมเป็นเครื่อง a210 ครับ แต่ทำไมเล่นซับแยกไม่ขึ้นซับไทยไม่ทรายขึ้นแต่ซับengตอนเลือกก็บังคับให้เลือกซับเดียวแต่เล่นกับplayonhd2ดันขึ้นภาษาไทย งงครับ ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาเฟิมแวร์น่าจะเป็นตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ tammynarak

• *
สำหรับคนที่อยากทำเมนูใช้เองครับ

ดูวิธีทำได้ที่นี่ครับ
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=40898

วิธีการทำเป็นภาษาอังกฤษค่ะ อ่านไม่ออก อิอิ [ไม่พูด]
มีวิธีทำเป็นภาษาไทยไหมค่ะ

แล้ว theme สวยๆ ลายอื่นๆ มีไหมค่ะ  [รัก]

ออฟไลน์ tigerto

• *
A-210  up Firmware แล้วค้าง พอดีไฟดับ  ขึ้นว่า
Firmware Recovery Presse Inseri USB Drive  แก้ยังไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2011, 10:18:33 pm โดย tigerto »

ออฟไลน์ therip

• *
ใช้ A210 ครับ

การโหลดบิทแบบปกติกับแบบ transmission ต่างกันยังไงครับ

CSI app คืออะไรครับ

ออฟไลน์ lcdmania

• LCD TV member
  • **
popcorn a210อยากสอบถามเวลาเรากดปุ่มแดงทำปกเสร็จแล้ว(ผมแก้ชื่อไฟล์ให้เหลือแต่ชื่อเรื่องแล้ว) สุดท่้ายยังมีบางเรื่องที่ยังไม่มีปกอยู่
ถ้าเราจะทำหน้าปกใส่เองในไฟล์ที่เหลือที่ยังไม่มีปก เราต้องทำยังไงบ้างครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ 6inline

• **
ผมต่อ lan กับ A210 แล้วทำไมเล่นเน็ต NB ไวเล็ส ไม่ได้เลย

เป็นเร้าเตอร์ไวเร็ส 4 พอร์ท

แต่พอถอดปลั๊กแลน ของ A210 ก็เล่นได้ตามปกติ

ไม่ทราบต้องเซ็ทอะไร  อย่างไรครับ

อยู่ๆ ก็เล่นได้แล้วครับ ผมลองเสียบสายแลนก่อน แล้วเสียบปลั๊กไฟ  ตอนนี้เล่นได้ปกติทั้งหมดแล้ว

ยังไม่ได้เข้าไปดูด้าน Set up เลย เดิมไม่มีหัวข้อ NMJ ไม่รู้ว่าขึ้นมาหรือยัง

ที่ A-210 เมนู setup->nmt app จะต้องเปิด samba share ก่อน

ตอนยังมีปัญหากับเน็ต ไม่เห็นหัวข้อนี้ขึ้นครับ เมื่อคืนยังไม่ได้เล่น ลูกกวน(ต้องรีบนอน) เลยไม่รู้ว่าหัวข้อนี้ขึ้นมาหรือยัง

[ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 09:13:06 am โดย 6inline »
¼Áãªé SS ¤ÃêÒº   ¾Ñ§àÁ×èÍäËÃèáÅéǨÐÁÒâ¾ÊºÍ¡¤ÃêÒººººº

• *
popcorn a210อยากสอบถามเวลาเรากดปุ่มแดงทำปกเสร็จแล้ว(ผมแก้ชื่อไฟล์ให้เหลือแต่ชื่อเรื่องแล้ว) สุดท่้ายยังมีบางเรื่องที่ยังไม่มีปกอยู่
ถ้าเราจะทำหน้าปกใส่เองในไฟล์ที่เหลือที่ยังไม่มีปก เราต้องทำยังไงบ้างครับ รบกวนด้วยครับ
มีสองวิธีครับ
1.หารูปปกใส่ในโฟลเดอร์หนัง โดยเซฟชื่อตามนี้
ชื่อโฟลเดอร์หนัง = Tron Legacy (2011)
ชื่อไฟล์หนัง = Tron Legacy (2011).mkv
ชื่อปกหนัง = Tron Legacy (2011).jpg
ชื่อพื้นหลังของหนัง = Tron Legacy (2011).fanart.jpg

ขนาดของรูปต้องไม่เกิน 1MB

2.เลือกไอคอนรูป กระดาษและดินสอที่ติดกับรูปดาว เพื่อเข้าไปทำการแก้ไขชื่อให้ตรง หรือใส่โค้ดจากเว็บ IMDB.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 10:31:49 am โดย suvej »

• *
คือผมได้ติดตั้ง Youtube app ลงใน popcorn A210 เพื่อไว้ใช้ดู Music video

- จะทำการ add my favorite ยังไงครับ ลองทำหลายวิธีก็ไม่สำเร็จ

- เปลี่ยน keyboard ตอนหาชื่อ file เป็นภาษาไทยได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

ถ้าใครมี app ดีๆ ก็แนะนำกันได้นะครับ
keyboard หาชื่อ file เป็นภาษาไทยไม่ได้ครับ
ที่เว็บบอร์ดต่างประเทศมี app เพิ่มเติมลองศึกษาข้อมูลดูนะครับ
www.networkmediatank.com
เว็บ Popcorn ที่ใหญ่ที่สุดในโลกครับ

ลองอันนี้ดูครับ http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=51975

• *
มีใครได้ลอง App นี้รึยังครับ
Audio CD Backup
สามารถใช้เครื่อง Popcorn Backup ซีดีเพลงให้เป็นไฟล์ FLAC,WAV
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=49184
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 10:45:16 am โดย suvej »

• *
YAYMan (Yet Another Yamj Manager)
โปรแกรมแก้ไขรายละเอียดของหนังและรูปปกที่ทำด้วย YAMJ
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=35678

• *
คือของผมเป็นเครื่อง a210 ครับ แต่ทำไมเล่นซับแยกไม่ขึ้นซับไทยไม่ทรายขึ้นแต่ซับengตอนเลือกก็บังคับให้เลือกซับเดียวแต่เล่นกับplayonhd2ดันขึ้นภาษาไทย งงครับ ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาเฟิมแวร์น่าจะเป็นตัวใหม่ครับ

หมายถึงเลือกซับแล้วซับไม่ขึ้น?

• *
ใช้ A210 ครับ

การโหลดบิทแบบปกติกับแบบ transmission ต่างกันยังไงครับ

CSI app คืออะไรครับ
A210 ใช้โปรแกรม Tramsmission ในตัวเครื่องสำหรับโหลดบิทครับ

ออฟไลน์ 6inline

• **
สอบถามเรื่องภาพออก (video output)

จอเป็นแบบ ReadyHD ไม่ทราบว่าจะต้องปรับภาพออกจากเครื่อง HD แบบไหนครับ

ปัจจุบันปรับแบบ 1080p 24Hz ลองเปลี่ยนแบบอื่นดูแล้วไม่เห็นความแตกต่างเท่าไหร่ครับ
¼Áãªé SS ¤ÃêÒº   ¾Ñ§àÁ×èÍäËÃèáÅéǨÐÁÒâ¾ÊºÍ¡¤ÃêÒººººº

ออฟไลน์ cablephile

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE

ออฟไลน์ cool.shi

• *
ใช้popcorn a210 อยากทราบวิธีการตั้งค่าขอภาพอีกครั้งโดยละเอียดว่าควรปรับที่เครื่องA210และต้องปรับที่lcd tv ด้วยหรือป่าวครับแล้วปรับอย่างไร เนื่องจากภาพมันมืดยิ่งฉากตอนกลางคืนหรือฉากมืดๆมันมองไปค่อยเห็นเลย ขอบคุณครับ