ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163698 ครั้ง)

ออฟไลน์ tOnnie

• LCD TV member
  • **
อยากได้วิธี Set Transmission Remote บน Windows 7 ครับ เพิ่งถอย ข้าวโพดมาศึกษามามากพอ แต่ติดปัญหาเรื่องนี้อย่างเดียว

ตัว Transmission ของ ข้าวโพดเวอร์ชั่น 1.75 โปรแกรม Transmission Remote 3.11 ครับ port ของ Transmission คือ 9091

แต่พอมาเปิดบน Brower ใช้ http://192.168.1.49:8883/torrent/bt.cgi ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

http://192.168.1.49:9091 เข้าได้ทั้ง iphone และคอมครับ

เข้าจาก safari เลยหรอครับ ? พิมพ์ http://ipaddress:9091 ก็พอหรอครับ ?

ออฟไลน์ cablephile

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE

FIRSTCLASS REVIEW
POPCORN C-200, A210 vs Xtreamer DVD Ultra vs Egreat R-200
ที่นี่ที่แรก และที่เดียวเท่านั้น ที่กล้าทำ
ติดตามได้ที่ http://www.facebook/cablephile

HDMI Wireworld silver starlight,
บล็อกไม้ eagle usa, ... audio, kebeltec power

ออฟไลน์ cablephile

• MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
ได้ a210 มา 2-3 วัน สังเกตุว่าเวลาเสียบปลั๊กแล้วไฟเขียวขึ้นทันทีทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้กดเปิดที่รีโมทเลย ผิดปรกติเป่าครับ
แล้วเวลา load bit ทำไมเครื่องมัน hang บ่อยจัง
ผมใช้ fw ตัวล่าสุด 02-04-110519-21-POP-411-000
เดิมเป็น 02-04-101108-21-POP-411-000(fw เดิม ไฟเขียวก้อติดเลยเหมือนกัน)

รบกวนด้วยคร๊าบ [เปล่า]

ทดสอบตามที่แจ้งทางโทรศัพท์นะครับผม

ออฟไลน์ NewLG-LED42

มือใหม่สนใจข้าวโพอ A210 ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาค่าตัวเท่าไหร่ มีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ 6inline

• **
ได้ a210 มา 2-3 วัน สังเกตุว่าเวลาเสียบปลั๊กแล้วไฟเขียวขึ้นทันทีทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้กดเปิดที่รีโมทเลย ผิดปรกติเป่าครับ
แล้วเวลา load bit ทำไมเครื่องมัน hang บ่อยจัง
ผมใช้ fw ตัวล่าสุด 02-04-110519-21-POP-411-000
เดิมเป็น 02-04-101108-21-POP-411-000(fw เดิม ไฟเขียวก้อติดเลยเหมือนกัน)

รบกวนด้วยคร๊าบ [เปล่า]

เหมือนกันครับ

ตอนปิด กดรีโมท ค้างไว้ 5 วิ ก็เป็นสีแดง  แต่เวลาไฟดับ(ช่วงนี้ดับบ่อย) พอไฟมาเครื่องมันก็เปิดเอง เป็นไฟสีขาว(ไม่ใช่เขียว)

สงสัยคงเป็นปกติของเครื่องรุ่นนี้นะเพราะเหมือนก้น

แต่มีข้อสงสัยอีกอย่าง ผมได้ทำปกหนังโดยกดปุ่มสีแดง

ทุกวันนี้เวลาเปิดเครื่อง(ผมปิดแบบกดแช่ 5 วิ) ก็ต้องกดปุ่มแดงทุกครั้ง แต่รอไม่นานนะ  ไม่ถึง 5 วิ ก็ เวอร์ริไฟล์ดาต้าใหม่ แล้วก็ขึ้นปกให้

อันนี้ปกติใช่ไหมครับ (หรือว่าเซ็ทไม่ถูก)

ทุกวันนี้ก็ มีความสุข กับการดูหนังแบบ full rip โดยเฉพาะเจ้าค้วเล็กชอบแย่งซีนอยู่เรื่อย  OK ครับไม่ผิดหวังที่เลือก [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
¼Áãªé SS ¤ÃêÒº   ¾Ñ§àÁ×èÍäËÃèáÅéǨÐÁÒâ¾ÊºÍ¡¤ÃêÒººººº

ออฟไลน์ Ultimate

• *
สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ POPCORN เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองจากงาน BAV ครับผม  [ปลื่ม]

ส่วนตัวหลังจากได้มาก็ลองเปิดเล่นดู ประทับใจมากเลยทีเดียว

แต่หลังจากลองเล่นได้พักใหญ่ๆ ผลปรากฏว่าผมมีปัญหาอยู่สองเรื่องอยากรบกวนทุกคนช่วยหน่อยคับ

1. เรื่องแรกผมเล่นไฟล์หนังเรื่อง unknow แล้วพอถึงประมาณครึ่งเรื่องปรากฏว่ามันค้างแล้วแฮ้งไปเลย ทำไรไม่ได้ต้องกดปุ่ม power ค้างไว้ให้ัมันดับแล้วค่อยเปิดใหม่
    ก็ใช่ได้ปรกติ ผมจึงพยายามเปิดเรื่องเดิมอีกครังกด forward ไปให้ถึงประมาณช่วงที่มีปัญหาก็เป็นเช่นเดิม มีใครเคยเจอปัญหานี้มั้ยครับ

2. คือเรื่อง sub แยกครับผม ไม่ทราบว่า popcorn ต้องใช้ไฟล์ซับนามสกุลอะไร เพราะเนื่องจากว่าผมมีไฟล์ซับที่เป็นนามสกุลทั้ง .ssa และ .srt ก็เล่นไม่ได้ ไม่ทราบกว่าผมต้องทำยังไงก่อนรึเปล่าครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lek_ripper

• Flat TV member
  • *
เพิ่งได้เครื่องมาจากงาน BAV ทดลอง setup ดูผ่าน NAS ปรากฏว่า กระตุกตลอดเลย ทั่้งๆที่เปน gigabit LAN ท่านอื่นๆมีวิธีเซ็ตยังงัยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ POPCORN เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองจากงาน BAV ครับผม  [ปลื่ม]

ส่วนตัวหลังจากได้มาก็ลองเปิดเล่นดู ประทับใจมากเลยทีเดียว

แต่หลังจากลองเล่นได้พักใหญ่ๆ ผลปรากฏว่าผมมีปัญหาอยู่สองเรื่องอยากรบกวนทุกคนช่วยหน่อยคับ

1. เรื่องแรกผมเล่นไฟล์หนังเรื่อง unknow แล้วพอถึงประมาณครึ่งเรื่องปรากฏว่ามันค้างแล้วแฮ้งไปเลย ทำไรไม่ได้ต้องกดปุ่ม power ค้างไว้ให้ัมันดับแล้วค่อยเปิดใหม่
    ก็ใช่ได้ปรกติ ผมจึงพยายามเปิดเรื่องเดิมอีกครังกด forward ไปให้ถึงประมาณช่วงที่มีปัญหาก็เป็นเช่นเดิม มีใครเคยเจอปัญหานี้มั้ยครับ
ถ้าเป็นที่เดิมน่าจะเป็นที่ไฟล์ครับ เรื่องนี้ผมใช้ a210 ดูได้ปกติครับ
2. คือเรื่อง sub แยกครับผม ไม่ทราบว่า popcorn ต้องใช้ไฟล์ซับนามสกุลอะไร เพราะเนื่องจากว่าผมมีไฟล์ซับที่เป็นนามสกุลทั้ง .ssa และ .srt ก็เล่นไม่ได้ ไม่ทราบกว่าผมต้องทำยังไงก่อนรึเปล่าครับ
ใช้ srt แต่ต้อง save as เป็น utf-8 ครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

• *
เพิ่งได้เครื่องมาจากงาน BAV ทดลอง setup ดูผ่าน NAS ปรากฏว่า กระตุกตลอดเลย ทั่้งๆที่เปน gigabit LAN ท่านอื่นๆมีวิธีเซ็ตยังงัยครับ
ตั้งค่า network ให้เป็น 10/100 รึยังครับ

ออฟไลน์ zianline

• *
ใ้ช้ c200 ผมออกจาก menu Network Browser ไม่ได้ครับ ปิดเปิดเครื่องก็แล้ว กลับมาที่ Network Browser เหมือนเดิม ชักเริ่มเซ็งแล้ว HD player มันไม่ง่ายเหมือนที่คิดไว้   ผมเองก็จบ IT  ถ้า User ที่ไม่รู้เรื่องเลย จะใ่้ช้ได้ไหมเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2011, 07:21:33 pm โดย zianline »

ออฟไลน์ lek_ripper

• *
ตั้งค่า network ให้เป็น 10/100 รึยังครับ

ถ้าตั้งแบบนี้มันวิ่งได้แค่ 10/100 ใช่มั้ยครับ แสดงว่ามันไม่สามารถวิ่งไปถึง 1Gigabit ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ

ออฟไลน์ soonchai

• *
ชื้อ a210 มาได้2 วัน มีท่านใดจะกรุณาสอนวิธีการแชร์ไฟล์จากคอม ครับ งมมา2 วันแล้วทำไม่ได้ เห็นชื้อเครื่องแต่ไม่เห็นไฟล์ในเครื่องคอมครับ
ใช้ win 7/64 ครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ indy289

• *
รบกวนถามผู้ใช้ A210 ทุกคน หน่อยครับว่าตอนเสียบปลั็กแล้วเครื่อง start เลย(ไฟขาวขึ้น) หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ultimate

• *

ถ้าเป็นที่เดิมน่าจะเป็นที่ไฟล์ครับ เรื่องนี้ผมใช้ a210 ดูได้ปกติครับ
ใช้ srt แต่ต้อง save as เป็น utf-8 ครับ

ขอบคุณมากครับผมดูได้แล้วครับ

ออฟไลน์ tOnnie

• **

ขอบคุณมากครับผมดูได้แล้วครับ

สอบถามเพิ่มครับ เวลาแก้นามสกุลต้องแก้ใน PC ใช่มั้ยครับ ?
คือเปิดไฟล์ซับก่อน แล้ว save as ?

ออฟไลน์ evedream

• *
ได้เครื่องมาแล้วครับ A210
ลองเสียบไม่ยาก ใช้งานได้เลย เอา EX-HDD มาเปิดลองดูไฟล์เก่าๆที่มี ดูหนังเรื่อง Platoon ไปจนจบ ไม่มีปัญหาอะไร
ดูไฟล์.mkv อื่นๆ อนิเมชั่นภาพสวยงามกว่าที่เคยดูจากแผ่นDVD มาก ลองเดินสายLAN เข้าคอมดูไฟล์จากHDD ได้ เล่นหนังจากไดรฟ์บนคอมได้ดี

ระบบเมนู ผมยังงงๆอยู่เล็กน้อย ไม่รู้ว่ามีปัญหาตรงไหนรึป่าว เวลาBootเครื่องเสร็จ มันเข้าไปหน้าnetwork เลย (ไม่ใช่ไอคอนรูปสี่เหลี่ยมสามอันเหมือนที่เปิดเครื่องครั้งแรก) ไม่รู้ว่าเป็นเพราะการเปลี่ยนระบบทีวี หรือเป็นเพราะยังไม่ได้ติดตั้งฮาร์ดดิสภายในรึป่าว ต้องลองอีกสักพัก

ปัญหาที่พบเจอ คิดว่าคงเป็นเรื่องความร้อน และมีเมนูค้างๆบ้าง
ก็ต้องลองด้วยตัวเองต่อไป ถ้าพบปัญหาใหญ่ๆจะเข้ามาปรึกษาทุกท่านครับ

• *
ใ้ช้ c200 ผมออกจาก menu Network Browser ไม่ได้ครับ ปิดเปิดเครื่องก็แล้ว กลับมาที่ Network Browser เหมือนเดิม ชักเริ่มเซ็งแล้ว HD player มันไม่ง่ายเหมือนที่คิดไว้   ผมเองก็จบ IT  ถ้า User ที่ไม่รู้เรื่องเลย จะใ่้ช้ได้ไหมเนี่ย
กดปุ่มที่รีโมทใต้ปุ่มสีนำ้เงิน จะเป็นการเลือกกลับไปที่หน้าแรก หรือกลับไปที่ app ก็ได้

• *
รบกวนถามผู้ใช้ A210 ทุกคน หน่อยครับว่าตอนเสียบปลั็กแล้วเครื่อง start เลย(ไฟขาวขึ้น) หรือเปล่าครับ
ใช่ครับ