ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1164245 ครั้ง)

ออฟไลน์ baskvbaaw

• Flat TV member
  • *
ช่วยแนะนำร้านดีๆ ไห้หน่อยครับ A210

pm มาบอกทีครับ

ออฟไลน์ ppcboy

• Full LED TV member
ใช้ A210 โหลดบิท  ต้อง format HDD เป็น ext3  จะทำให้ข้อมูลหายหมดหรือเปล่าครับ

พอดีสั่งซื้อ HDD+หนังมา ยังดูไม่หมดเลยเสียดาย  แต่อยากโหลดบิท ด้วย A210 ครับ

จะย้ายข้อมูลไปที่อื่นก็ไม่มีที่เก็บ

มีวิธี ทำให้ข้อมูลไม่หายหรือเปล่าครับ  หรือวิีธีอื่นที่เลี่ยงได้หรือเปล่าครับ [yes]

ลองติดตั้ง NMT ลงใน Flash Drive แล้ว Set Media Destination ไปที่ HDD ท่านครับ

ผมต่อA-210ด้วยสายLAN ผ่าน Ethernal Switch สามารถเปิดดูไฟล์หนังจากHDDในคอมและDriveจากคอมได้ปกติไม่มีปัญหา
แต่ทีนี้ผมใส่Internal HDD ไปในตัวA-210แล้ว คอมมันมองไม่เห็นHDD ของA-210 "อันนี้คือเรื่องปกติใช่มั้ยครับ"

แล้วถ้าหากเราต้องการแก้ไขหนังในHDD "เราต้องถอดตัวHDD มาต่อกับคอมใช่มั้ยครับ"
หรือว่าเราสามารถทำให้คอมมองเห็นHDDในA-210 ผ่านสายLANได้เลย เพียงแต่"ไม่รู้วิธีSet Nework shared"

ก็งงๆอยู่คนเดียวอ่ะครับ

[คุก]

- หาก HDD ของท่านเป็น NTFS อยู่แล้ว ลองดูที่ Disk Management ครับ
อาจต้องสั่ง Assignment Drive Letter ให้ครับ

- ทำได้ทุกทางครับ แล้วแต่สะดวก แต่ถ้าจะแก้ผ่าน LAN ต้องติดตั้ง NMT แล้วสั่ง Run เจ้า Samba ครับ
โดยใช้
user: nmt
passwd: 1234

ออฟไลน์ evedream

• *

[/quote]

- หาก HDD ของท่านเป็น NTFS อยู่แล้ว ลองดูที่ Disk Management ครับ
อาจต้องสั่ง Assignment Drive Letter ให้ครับ

- ทำได้ทุกทางครับ แล้วแต่สะดวก แต่ถ้าจะแก้ผ่าน LAN ต้องติดตั้ง NMT แล้วสั่ง Run เจ้า Samba ครับ
โดยใช้

[/quote]

[โขก]  [โขก]  [โขก]

โอย สลบเลยครับ
เรื่องเน็ตเวิร์กผมอ่อนมากๆ เรื่อง รัน samba step by step พอจะสอนหน่อยได้มั้ยครับ

[โขก]  [โขก]  [โขก]

[คุก]

โดยใช้

[/quote]

[โขก]  [โขก]  [โขก]

เรื่องเน็ตเวิร์กผมอ่อนมากๆ เรื่อง รัน samba step by step พอจะสอนหน่อยได้มั้ยครับ

[คุก]

[/quote]

เชิญไปทรรศนะศึกษาครับ => http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=167530&st=0

ดูที่ โพสต์ที่ 6
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2011, 02:40:20 am โดย ppcboy »

ออฟไลน์ evedream

• *

โดยใช้

[คุก]

[/quote]

เชิญไปทรรศนะศึกษาครับ => http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=167530&st=0

ดูที่ โพสต์ที่ 6

[/quote]

ขอบคุณท่าน pccboy มากๆครับ ทำได้แล้วครับ

[ปลื่ม]  [ปลื่ม]  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ akekarakj

• LCD TV member
  • **
แนะนำร้านที่คับอยู่รังสิต บริการดี
A210 โหลตบิทเป็นไงคับ สนตัวนี้มากภาพมีมิติดี จะเอามาดูหนังโหลดบิทแทน PCคับ ไม่ไหวเปลืองไฟ

ออฟไลน์ Phoe_nix

• **
แนะนำร้านที่คับอยู่รังสิต บริการดี
A210 โหลตบิทเป็นไงคับ สนตัวนี้มากภาพมีมิติดี จะเอามาดูหนังโหลดบิทแทน PCคับ ไม่ไหวเปลืองไฟ

A210 ภาพสวย ใช้งานง่ายครับ ถ้ามีหนังอยู่แล้ว ยัด HDD เข้าเครื่อง เสียบสายแลน  แล้วกดปุ่มแดง ซักพัก ปกมาเพียบ เลือกหนังดูได้เลย

เซียร์รังสิต ครับ แต่ราคาแพงกว่าพันทิพนะครับ

083-0372146

ออฟไลน์ iaof

• *
สอบถามหน่อยครับ A210
1.การกดปุ่มแดงเพื่อโหลดปกสามารถเลือกให้โหลดปกเป็นบางโฟล์เดอร์ได้ไหมครับ เพราะในharddisk ผมมีหนังหลากหลายไฟล์ อีกทั้งเพลงอีกเยอะมาก
2.ถ้าผมไม่ได้ต่อเน็ต การโหลดปกไฟล์พวกDVD Iso นี่เราต้องเปลี่ยนชื่อเหมือน mkvหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ cablephile

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
ช่วยแนะนำร้านดีๆ ไห้หน่อยครับ A210

pm มาบอกทีครับ

ลองเข้าไปดูในนี้ครับ มีบริการส่งด้วยครับ
http://www.facebook.com/PopcornHourClub

ออฟไลน์ amateus

ข้าวโพดคั่ว A-210 ผมเดี้ยง ลง firmware recovery ได้ แต่ตัวปกติลงไม่ผ่าน ส่งซ่อม

ร้านเปลี่ยนเจ้า Kakudos 103D มาให้เล่นแทนชั่วคราว เป็นชิพ Realtek 1073 memory 128k เล่นกับทีวี Pana 42U30T ตัวเดิม

ผลลัพท์ ภาพมันแบนๆ คมๆ แบบแปลกๆ เหมือนถูก sharpening แต่สีไม่อิ่มเิิอิบ

ข้อดีคือเล่นไฟล์ flv ได้
ข้อเสียเพียบ อ่านบลูเรย์กับ DVD แล้วกระตุกตรงรอยต่อไฟล์ ถ้าเป็นหนัง m2ts มีไฟล์ 200 กว่าไฟล์ หากันเพลิน
ซับไตเติ้ลไทย วรรณยุกต์ขาดหาย
เมนูไม่โดน

สรุปตอนนี้เอาข้าวโพดคั่วตัวใหม่ที่ศูนย์ AV universe เปลี่ยนให้ใหม่ มาเล่นแล้ว ได้ภาพแบบเดิม แฮปปี้ครับ จอ U30T สวยวันสวยคืน อายุงานพอๆ กับท่าน LiverBird ไม่รู้พ้น run-in เป็นไง ?

ไปที่ร้านเห็นลดราคา Egreat R200 ลงอีก 150 บาท ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า เมนู TycoHD ลื่นดีน่าใช้ครับ อยากซื้ออีกตัวให้เครื่อง Samsung แต่คิดไปคิดมา ถ้าซื้อ HDplayer แล้วได้ภาพคล้ายๆ กับที่เล่นจากทีวีโดยตรง แล้วจะเสียเงินซื้อทำไม ?

นี่แค่ความเห็นส่วนตัวนะ หากผิดพลาดขออภัยครับ

• **
เตรียมข้อมลูจะไปถอย A210 หลังจากคิดอยู่นาน
1.Fw ตอนนี้เวอร์ชั่นไหนคับ จะได้ให้ที่ร้านอัพมาเลย
2.ต่อHD ได้ตัวเดียวใช้ไหมคับ ถ้าต่อ USB เข้ากับคอมสามารถโอนถ่ายข้อมลูได้หรือไม่คับ
3.ไม่สามารถแสดงเมนูเหมือนแผ่น Blu Ray ได้ ต้องมาโมเองใช่ไหมคับ
เพิ่มเติมได้น่ะคับ ตัดสินใจแล้วว่าต้อง POP Corn [yes] [yes]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • *
1.การกดปุ่มแดงเพื่อโหลดปกสามารถเลือกให้โหลดปกเป็นบางโฟล์เดอร์ได้ไหมครับ เพราะในharddisk ผมมีหนังหลากหลายไฟล์ อีกทั้งเพลงอีกเยอะมาก
ได้ครับ ต้องใส่ไฟล์ๆนึงลงไปในโฟลเดอร์ที่ไม่ต้องการให้โหลดครับ

2.ถ้าผมไม่ได้ต่อเน็ต การโหลดปกไฟล์พวกDVD Iso นี่เราต้องเปลี่ยนชื่อเหมือน mkvหรือเปล่าครับ
ใช่ครับ

ออฟไลน์ debboy113

• **
A 210 นี้ สามารถดู หนังที่เป็น 3D ได้ไหมครับ
DUNE smart H1 , LG LX9500 , ONKYO TR-608

ออฟไลน์ amateus

เตรียมข้อมลูจะไปถอย A210 หลังจากคิดอยู่นาน
1.Fw ตอนนี้เวอร์ชั่นไหนคับ จะได้ให้ที่ร้านอัพมาเลย
2.ต่อHD ได้ตัวเดียวใช้ไหมคับ ถ้าต่อ USB เข้ากับคอมสามารถโอนถ่ายข้อมลูได้หรือไม่คับ
3.ไม่สามารถแสดงเมนูเหมือนแผ่น Blu Ray ได้ ต้องมาโมเองใช่ไหมคับ
เพิ่มเติมได้น่ะคับ ตัดสินใจแล้วว่าต้อง POP Corn [yes] [yes]

1. 00519 ครับ ออกวันที่ 27 พฤษภา ปีนี้
2. ผมต่อ internal 1 ตัว และต่อผ่าน USB ไปยัง Docking อีก 1 ตัว มี USB 2 port ถ้าเป็นแบบ 2-in-1 หรือ 4-in-1 ก็ต่อได้ 5-9 ตัวสบาย
2. เสียบ USB slave กับตัวเครื่อง และต่อเข้าคอมฯ มองเห็นเป็น HD โอนถ่ายข้อมูลได้ ในขณะที่ตัวเครื่องยังเล่นหนังผ่าน Docking ไปพร้อมๆ กัน
3. Firmware ตัวใหม่นี้อ่านเมนู Bluray ชนิดเต็มรูปแบบได้สมบูรณ์แบบครับ เหมือนเล่นจากแผ่นและเครื่องเล่น Bluray ซึ่งมีประโยชน์มากสำหรับผม ที่ชอบดู feature อื่นๆ นอกเหนือจากตัวหนัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2011, 06:53:06 pm โดย amateus »

• **

1. 00519 ครับ ออกวันที่ 27 พฤษภา ปีนี้
2. ผมต่อ internal 1 ตัว และต่อผ่าน USB ไปยัง Docking อีก 1 ตัว มี USB 2 port ถ้าเป็นแบบ 2-in-1 หรือ 4-in-1 ก็ต่อได้ 5-9 ตัวสบาย
2. เสียบ USB slave กับตัวเครื่อง และต่อเข้าคอมฯ มองเห็นเป็น HD โอนถ่ายข้อมูลได้ ในขณะที่ตัวเครื่องยังเล่นหนังผ่าน Docking ไปพร้อมๆ กัน
3. Firmware ตัวใหม่นี้อ่านเมนู Bluray ชนิดเต็มรูปแบบได้สมบูรณ์แบบครับ เหมือนเล่นจากแผ่นและเครื่องเล่น Bluray ซึ่งมีประโยชน์มากสำหรับผม ที่ชอบดู feature อื่นๆ นอกเหนือจากตัวหนัง
ขอบคุณมากคับ
 ข้อถามอีกข้อเดียวการโหลดบิทถือว่าเป็นไงคับ สงสัยมากคับ

ออฟไลน์ tigerto

• *
a210  ผมเข้าไป Setup ไม่ได้เลยครับมัน Lock หมดแก้ยังไงครับ

ออฟไลน์ iaof

• *
ได้ครับ ต้องใส่ไฟล์ๆนึงลงไปในโฟลเดอร์ที่ไม่ต้องการให้โหลดครับ

ใช่ครับ

ขอบคุณครับ แต่พอทราบหรือเปล่าครับว่าไฟล์นั้นคืออะไรครับ