ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163727 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyband275

• Flat TV member
  • *

รายละเอียดภาษาไทยต้องมีไฟล์ *.nfo อยู่ในโฟลเดอร์หนัง
ขอวิธีใส่หน่อยคับ ขอบคุณมากคับ
ยกตัวอย่างหนังเรื่อง 127 Hours (2010)
1.สร้างโฟลเดอร์ชื่อ 127 Hours (2010)
2.ใส่ไฟล์หนังชื่อ 127 Hours (2010).mkv ไว้ในโฟลเดอร์ข้างต้น
3.ใส่ไฟล์รายละเอียดหนังภาษาไทยชื่อ 127 Hours (2010).nfo ไว้ในโฟลเดอร์เดียวกัน
แค่นี้ครับ จากนั้นรัน YAMJ ตามปกติได้เลยครับ

ใช้สกินของอะไรครับแบบนี้อะอยากได้ครับ
อยากได้  fanart แบบนี้ ช่วยแนะนำวิธีด้วยครับ

อยากขอลิ้งด้วยนะครับ

ตอนนี้ผมใช้  yamj aeonwall อะครับ มันไม่มี fanart แบบนี้อะครับ

ออฟไลน์ evedream

• *
A210 มีปัญหาแปลกๆ แล้วมันเกิดขึ้นได้ไง

ดูหนังไปตามปกตินี่ล่ะครับ พอใกล้มืดก็กดสวิซต์เปิดไฟหน้าบ้าน
หน้าจอทีวีจะดำไปแป๊บนึง ประมาณ 3 วิ
แล้วกลับมากลายเป็นสีเขียวเลย
ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ถึงจะหาย
เป็นเพราะไรอ่ะครับ

[เศร้า]

ออฟไลน์ atlast

• *
ทำไมผมถึงเข้า setup ไม่ได้ หรือผมไปตั้ง setup page lock เป็น on ไว้ เลยเข้าไม่ได้ครับ ไม่ทราบเเก้ไขยังไงครับ [ไม่พูด]

ออฟไลน์ 000

• *
A210 มีปัญหาแปลกๆ แล้วมันเกิดขึ้นได้ไง

ดูหนังไปตามปกตินี่ล่ะครับ พอใกล้มืดก็กดสวิซต์เปิดไฟหน้าบ้าน
หน้าจอทีวีจะดำไปแป๊บนึง ประมาณ 3 วิ
ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ถึงจะหาย

[เศร้า]

เป็นที่ทีวีหรือเปล่าครับ ของผม พานาเคยเป็นนะแต่ดูกับดาวเทียม

ออฟไลน์ akekarakj

• LCD TV member
  • **
ท่าเป็นหนังไทยใช้เวปไหนหาปกและชื่อเรื่องเพื่อนให้ตรง

ออฟไลน์ evedream

• *

[เศร้า]

เป็นที่ทีวีหรือเปล่าครับ ของผม พานาเคยเป็นนะแต่ดูกับดาวเทียม

ของผมก็พานาครับ แต่เคยดูกับเครื่องเล่นดีวีดี กับดูทรูมาเป็นปีไม่เจออาการนี้เลยครับ

[โขก]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ทำไมผมถึงเข้า setup ไม่ได้ หรือผมไปตั้ง setup page lock เป็น on ไว้ เลยเข้าไม่ได้ครับ ไม่ทราบเเก้ไขยังไงครับ [ไม่พูด]
ปลดล็อค
กดปุ่ม SETUP แล้วตามด้วยปุ่ม PLAY

• *
ท่าเป็นหนังไทยใช้เวปไหนหาปกและชื่อเรื่องเพื่อนให้ตรง
ไม่มีครับ ต้องใส่ไฟล์รูปภาพปกลงไปในโฟลเดอร์หนังเองครับ
หรือจะทำเองด้วยโปรแกรม thumbgen ก็ได้ครับ
โปรแกรม Thumbgen จะให้เรากำหนดรูปภาพ พื้นหลัง และรายละเอียดหนังภาษาไทย เพื่อนำไปใช้กับ YAMJ ครับ

ออฟไลน์ maxpower

• *
ขอสอบถามหน่อยครับ
ผมใช้ C-200 เปิดเพลง แล้วมันเสียงแตก แต่เวลาดูหนังก็ปกติดีครับ ไม่มีเสียงแตกให้ได้ยินเลย
ลองเอาเพลงไปเปิดในคอม ก็ปกติดีครับ
ไฟล์ที่ผมใช้เปิดก้อมี MP3,WMV,APE,FLAC เป็นต้น
ผมต้องแก้ไขยังไงครับ หรือว่าต้องเอา C-200 ไปเคลมครับ

• *
ผมใช้ C-200 เปิดเพลง แล้วมันเสียงแตก แต่เวลาดูหนังก็ปกติดีครับ ไม่มีเสียงแตกให้ได้ยินเลย
ลองเอาเพลงไปเปิดในคอม ก็ปกติดีครับ
ไฟล์ที่ผมใช้เปิดก้อมี MP3,WMV,APE,FLAC เป็นต้น
ผมต้องแก้ไขยังไงครับ หรือว่าต้องเอา C-200 ไปเคลมครับ
น่าจะเป็นที่ค่า default volume ของไฟล์ MP3 นะครับ
ลองลดปุ่ม volume ที่รีโมทดูนะครับ

ออฟไลน์ maxpower

• *
น่าจะเป็นที่ค่า default volume ของไฟล์ MP3 นะครับ
ลองลดปุ่ม volume ที่รีโมทดูนะครับ

ผมลองลด Volume ที่ C-200 ให้ต่ำกว่า 0 แล้วไปเพิ่มเสียงที่ AVR แทนครับ
ปรากฎว่าเสียงใสเลยครับ ไม่มีเสียงแตก เสียงซ่า ให้ได้ยินอีกเลย
ผมลองกับ หลายนามสกุลแล้ว ยอดเยี่ยมครับ
ขอบคุณ คุณ suvej มากนะครับ

• *

ผมลองลด Volume ที่ C-200 ให้ต่ำกว่า 0 แล้วไปเพิ่มเสียงที่ AVR แทนครับ
ปรากฎว่าเสียงใสเลยครับ ไม่มีเสียงแตก เสียงซ่า ให้ได้ยินอีกเลย
ผมลองกับ หลายนามสกุลแล้ว ยอดเยี่ยมครับ
ขอบคุณ คุณ suvej มากนะครับ

ยินดีให้บริการนะครับ ติดตรงไหนถามมาได้นะครับ

ออฟไลน์ jazzman70

• *
ผมถามเรื่องความร้อนของ popcorn a-210 ใช้caseโลหะระบายความร้อน บ้านผมไม่ติดแอร์ ดูหนัง fileใหญ่สัก50G ดูได้ไม่นานเครื่องก็ restart กลับมาดูใหม่ก็เป็นอีก ต้องทิ้งไว้สักพักนึง 30นาที แล้วกลับมาดูใหม่ได้ มีใครเป็นมั่งครับ  [งง]

ออฟไลน์ cool.shi

• *
ทั้งหมดนี้เป็นของ Popcorn

AEON Movie Wall
http://www.zcs.co.th/download/popcorn/YAMJ AEON.rar

SabishGT skin
http://www.zcs.co.th/download/popcorn/YAMJ SabishGT.rar

SabishGT skin ROW
http://www.zcs.co.th/download/popcorn/YAMJ SabishGT_r1_18.rar

Eversion

Oversight

Unique Black Glas

Zappiti
http://www.zcs.co.th/download/popcorn/YAMJ Zappiti.rar

เข้าไปโหลดไม่ได้แล้วครับรบกวนผู้รู้ขอที่โหลดใหม่ด้วยครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nontapat

• Edge LED TV member
ได้นะครับผมเพิ่งโหลด
อย่าคลิกที่ลิงค์นะครับ
ก๊อปเอา ก๊อปลิงค์จนถึง .rar เลยครับ

ออฟไลน์ nontapat

• Edge LED TV member
เพิ่งไปถอย a210 มาเมื่อวานใช้งานเยี่ยมเลยครับ
แต่มีปัญหาสอบถามหน่อยครับ
1.ผมลง transmission แล้วสั่งโหลดผ่าน web ui กับ remote gui มันขึ้นให้ดู
   แต่พอดูในเจ้า a210 มันไม่ขึ้นรายการที่สั่งโหลดอ่ะครับ
   ต้องทำยังไงถึงจะดูใน a210 ได้ครับ ผมขี้เกียจเปิดคอมดูอ่ะ

2.ทำยังไงเวลาเปิดเครื่องมาแล้วให้มันเข้าไปที่โชว์ปกเลยครับ
   เพราะเปิดมามันจะเป็นหน้าเมนูก่อน อยากให้มันเปิดมาก็เข้าไปหน้าโชว์ปกเลยครับ

3.เวลาดูหนังบางทีเสียงมันจะไม่ออกครับ ต้องกดเพิ่มหรือลดเสียงก่อนเสียงมันถึงจะมาครับ
   เป็นแค่บางทีครับ หนังเรื่องเดียวกันบางทีเสียงออก บางทีเสียงไม่ออก
   ต้องกดเพิ่มหรือลดเสียงก่อน เสียงถึงจะออก อย่างนี้เครื่องมีปัญหารึเปล่าครับ

4.ผมโหลด anime fansub มาดู เรื่องที่เป็น soft sub ที่เป็นสีๆ
   บางเรื่องซับมันล้นอ่ะครับซับมันเลยขอบออกไปเลย
   ดูในคอมมันไม่เป็น ต้องแก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mamaduck

• *
ขอถามเรื่อง YAMJ หน่อยครับผม หลังจากเลิกลากับการทำปกแบบ NMJ ไปนาน (เพราะทำยังไงก็ไม่ได้) เลยมาเอาดีทางนี้เผื่อจะเวิร์คบ้าง

ของผมลองใช้ตัว Zappiti ก็ลองทำตามทุกอย่าง มันก็ไม่โชว์ปกให้นะ มันสร้างโฟเดอร์ Jukbox กับไฟล์ index.html ให้แต่มันไม่โชว์

ผมสงสัย ว่าผมผิดตรงขั้นตอนการ confic มันหรือป่าว เพราะผมต่อ HDD เข้า A210 ด้วย Docking โดยต่อ สาย USB เข้าที่ Port หน้า

เครื่อง A210 (ปกติต่อแบบนี้ ก็ดูหนังได้ตามปกติ) เลยไม่รู้ว่าจะต้อง Confic แบบไหน เพราะ ทั้ง USB_DRIVE_A-1/B-1 ก็ลองแล้วมันก็

ยังไม่โชว์ หรือผมกด ไม่ถูก เพราะเข้าไฟล์ผ่านทาง USB แล้วเลือก โฟเดอร์ ที่เก็บหนัง (ที่มีไฟล์ jukbox อยู่ แล้วก็ลองกด เข้าทาง ไฟล์ index.html

ก็แล้ว ก็ยังไม่ได้ ใครกูรู รบกวน ขอเบอร์หน่อยดีกว่าครับ  อยากปรึกษามากๆ เลย ขอบคุณมากครับ

[ไม่เอา]

ออฟไลน์ cool.shi

• *
ได้นะครับผมเพิ่งโหลด
อย่าคลิกที่ลิงค์นะครับ
ก๊อปเอา ก๊อปลิงค์จนถึง .rar เลยครับ

ได้แล้วขอบคุณครับ