ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163777 ครั้ง)

ออฟไลน์ Axzon1

• Flat TV member
  • *
         พอดีเพิ่งได้ HDD 2 TB มาใส่เจ้า a210 ก็เล่นได้ปกติ แต่พอมาต่อกับ Com โดยใช้สาย USB PC ที่แถมมากับเครื่อง ไม่สามารถมองเห็น HDD ส่งผลให้ไม่สามารถถ่ายโอนข้อมูลได้ (คอมแจ้งว่าต้องทำการ Format ก่อน ซึ่งหากทำการ Format ข้อมูลหนังทั้งหลายก็คงหายหมด)
         รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ  [โขก]

ออฟไลน์ verachai_w

• Edge LED TV member
         พอดีเพิ่งได้ HDD 2 TB มาใส่เจ้า a210 ก็เล่นได้ปกติ แต่พอมาต่อกับ Com โดยใช้สาย USB PC ที่แถมมากับเครื่อง ไม่สามารถมองเห็น HDD ส่งผลให้ไม่สามารถถ่ายโอนข้อมูลได้ (คอมแจ้งว่าต้องทำการ Format ก่อน ซึ่งหากทำการ Format ข้อมูลหนังทั้งหลายก็คงหายหมด)
         รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ  [โขก]

HDD format ด้วย A210 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็ตามนี้ครับ

"1.format hdd และ ติดตั้ง nmt จากเมนู setup ให้เสร็จก่อน
หลังจาก format เสร็จ HDD ที่ใช้โหลดบิทจะเป็น ext3 ไม่ใช่ ntfs ถ้าต้องการนำไปต่อกับคอมจะต้องลงโปรแกรม Ext2IFS ที่คอมก่อนจึงจะเห็น HDD ลูกนี้"

ออฟไลน์ goodgood

• *
A300. ทำปกหนังเป็นเรื่องๆบางเรื่องได้มั้ย หรือทีละโฟลเดอร์ที่เราแยกไว้ได้มั้ย ผมลองทำมันสแกนทีทั้งhddเลยครับ

พี่น้องเพื่อนๆท่านใด รู้วิธีรบกวนปล่อยวิชาแบ่งกันหน่อนครับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nontapat

เท่าที่จำได้มันเลือกสกแนเป็นโฟลเดอร์ได้นี่ครับ

ออฟไลน์ jack-the-duck

• *
มีใครใช้ A210 กับ external usb HD ที่เป็น usb3.0 บ้างไหมครับ?  ไม่ทราบว่าใช้กันได้ไหมครับผม?

ผมลองแล้ว 2 ยี่ห้อ คือ Samsung กับ WD ทำไมมันดูหนังแล้วฮาร์ดดิสก์ติดๆดับๆครับผม  งงมาก

แต่เอา ไปเปิดดูกับ playon HD2  ของพี่ชายดันดูได้ตามปกติซะงั้น

สรุปคือ A210ไม่ support กับ usb3.0 ใช่ไหมครับ จะได้ขายทิ้งไปเลย
หรือว่าผมต้องไปอัพเฟิร์มแวร์ หรือทำอะไรก่อนครับ?

ผู้รู้ช่วยข้าน้อยด้วยเถิด [ร้องไห้]

Firmware Popcorn hour a200-a210 ออกใหม่แล้วน๊ะครับ

Release Date   :   31 July 2012
Firmware Version   :   03-04-120727-21-POP-411-000
NMT Apps Version   :   03-04-111220-21-POP-411
NMJ DB Converter   :   Download To NMJ DB Converter
NMJ User Guide   :   Download Apps Market & NMJ User Guide
NMJ Forum
Note   :   Unzip into the root of your USB thumbdrive. Browse to usbupdate.html to update.
Please DO NOT power off the unit during firmware update, as it will render your unit inoperational.

Fixed playback MKV with 1080p S_VOBSUB crash

Link download

http://www.popcornhour.com/download/A200/firmware-A200.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2012, 04:51:57 pm โดย verachai_w »

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
ผ่านไปปีกว่าถึงมีเฟิร์มแวร์ใหม่เลยเหรอนี่

Firmware ใหม่ก็ยังไม่รองรับ Sub/Idx 1080p อยู่ดี

เซ็งจริง ๆ  [โขก] [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ sura31

• *
สอบถามครับ ผมโหลดหนัง I AM LEGEND ประมาณ 43.5 กิกะไบล์เป็นไฟล์บลูเลย์ เวลาเล่น เล่นได้แต่เล่นไปสักพักมันก็กับไปหน้าเริ่มต้น ก่อนกดเล่นหนัง ทำยังไงก็ดูได้ไม่จบ มันเป็นเพราะอะไรครับไฟล์เสียหรือเปล่าครับ แต่มาเปิดในคอมกับเล่นได้ ใช้โปรแกรม mac blue-ray แต่ภาพมันจะ slow เป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ hp1740

Firmware Version   :   03-04-120727-21-POP-411-000

ของผม A210 อัพเวอร์ชันนี้แล้ว พอเปิดหนัง Fullrip แล้วเครื่องแฮ้งค์เลย
ลองปิดเปิดใหม่ก็เหมือนเดิม เลยต้องถอยไปเวอร์ชั่นนึง

ใครเป็นเหมือนผมมั่ง....แอ่ะ   [งง]

ออฟไลน์ atlast

• *
Firmware ใหม่ ของผมดู Full rip ไม่มีปัญหา เเต่ MKV ซับ 1080p บางเรื่องขึ้น บางเรื่องไม่ขึ้น อย่างอื่นยังไม่ได้ลอง [งง]

ออฟไลน์ yim

• LCD TV member
  • **
ช่วยหน่อยครับทำไมผมลง http://download.nmtinstaller.com/NMTCommunityInstallerPortable.zipโปรแกรม csi ในคอมไม่ได้อะครับพอโหลดแล้วมันเป็นไฟล์ให้แตกไฟล์อะครับไม่รู้ว่า run ยังไง nmt app ก็ลงแล้วtranmission remote gui ก็ลงแล้ว หรือว่าต้องทำให้คอมเห็น popcorn ให้ได้ก่อนหรือว่าต้องเซตอะไรที่ตัวpopcorn ตอนนี้งงหมดแร้วววว?   ปล.ยังไม่ได้ต่อสายแลนนะครับกำลังรอสายอยู่  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ elac

• *
มีใครใช้ A210 กับ external usb HD ที่เป็น usb3.0 บ้างไหมครับ?  ไม่ทราบว่าใช้กันได้ไหมครับผม?

ผมลองแล้ว 2 ยี่ห้อ คือ Samsung กับ WD ทำไมมันดูหนังแล้วฮาร์ดดิสก์ติดๆดับๆครับผม  งงมาก

แต่เอา ไปเปิดดูกับ playon HD2  ของพี่ชายดันดูได้ตามปกติซะงั้น

สรุปคือ A210ไม่ support กับ usb3.0 ใช่ไหมครับ จะได้ขายทิ้งไปเลย
หรือว่าผมต้องไปอัพเฟิร์มแวร์ หรือทำอะไรก่อนครับ?

ผู้รู้ช่วยข้าน้อยด้วยเถิด [ร้องไห้]

ของผมใช้ได้นะ external hard disk WD  My Passport  usb 2 .0+3 .0 ในอันเดียวกัน  ขนาด  500 GB
ลองเสียบด้านหลังดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 10:52:17 pm โดย elac »

ช่วยหน่อยครับทำไมผมลง http://download.nmtinstaller.com/NMTCommunityInstallerPortable.zipโปรแกรม csi ในคอมไม่ได้อะครับพอโหลดแล้วมันเป็นไฟล์ให้แตกไฟล์อะครับไม่รู้ว่า run ยังไง nmt app ก็ลงแล้วtranmission remote gui ก็ลงแล้ว หรือว่าต้องทำให้คอมเห็น popcorn ให้ได้ก่อนหรือว่าต้องเซตอะไรที่ตัวpopcorn ตอนนี้งงหมดแร้วววว?   ปล.ยังไม่ได้ต่อสายแลนนะครับกำลังรอสายอยู่  [ร้องไห้]
CSI เป็นโปรแกรมเอาไว้ลงแอพผ่าน ftp ครับดังนั้นจำเป็นที่จะต้องให้คอมเห็น popcorn ก่อนครับ
คือต้องมี ip ของเครื่อง popcorn ก่อน เปิด ftp ของ popcorn
จากนั้นก็ใส่ ip ของ popcorn ใน csi จากนั้นก็เลือกลงแอพได้เลยครับ

ปล.ก่อนใช้งาน csi อย่าลืมแก้ regional ในคอมเป็น us ด้วยนะครับไม่งั้นใช้งานไม่ได้

ออฟไลน์ yim

• **
CSI เป็นโปรแกรมเอาไว้ลงแอพผ่าน ftp ครับดังนั้นจำเป็นที่จะต้องให้คอมเห็น popcorn ก่อนครับ
คือต้องมี ip ของเครื่อง popcorn ก่อน เปิด ftp ของ popcorn
จากนั้นก็ใส่ ip ของ popcorn ใน csi จากนั้นก็เลือกลงแอพได้เลยครับ

ปล.ก่อนใช้งาน csi อย่าลืมแก้ regional ในคอมเป็น us ด้วยนะครับไม่งั้นใช้งานไม่ได้

ขอบคุณครับ คุณtor4249 พรุ่งนี้ได้สายแลนมาจะลองต่อดูแล้วลงโปรแกรมใหม่อีกที มีปัญหาไรค่อยมาปรึกษาใหม่ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ yim

• **

ถึงทางตันอีกแล้วครับคอมมันไม่เห็น popcorn อะครับ ที่ nmt app ก็ start ทุกตัวแล้วว ปล. ผมใช้wifi ในการเชื่อมต่อครับซึงเชื่อมต่อเรียบร้อยมีเลข ip ที่popcorn แล้ว ปล้ำกับมันมาทั้งวันแล้วว   ปล.อีกที ที่บ้านมีคอมสองเครื่องผมอยากจะใช้โน๊ตบุคในการสั่งงานอะครับ [โขก]

คอมกับ popcorn อยู่วงแลนเดียวกันแล้วใช่มั๊ยครับ
ลองเปิดดูใน my network place ว่ามองเห็น popcornhour มั๊ย
หรือไม่ก็ลองเข้า http://ไอพีของpopcorn:8883/start.cgi ว่าเข้าได้มั๊ย

ออฟไลน์ yim

• **
คอมกับ popcorn อยู่วงแลนเดียวกันแล้วใช่มั๊ยครับ
ลองเปิดดูใน my network place ว่ามองเห็น popcornhour มั๊ย
หรือไม่ก็ลองเข้า http://ไอพีของpopcorn:8883/start.cgi ว่าเข้าได้มั๊ย

เข้าไม่ได้อะครับมันไม่ยอมเห็น  เราต้องไปเซตอะไรที่ตัวpopcornหรือที่คอมป่าวครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 06:29:29 pm โดย yim »