ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163646 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kittirat

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Edge LED TV member
  • Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
A200 ใครใช้กับ HDD 3TB ได้บ้างครับ

ออฟไลน์ tui

• Flat TV member
  • *

a 210

เล่นfile 3d ไม่ได้ใช่ไหมครับ......

ออฟไลน์ mballx

a 210

เล่นfile 3d ไม่ได้ใช่ไหมครับ......

เล่นได้ sbs แต่ตัวแท้ยังไม่เคยลอง
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

ออฟไลน์ xutt2424

• *
 ของ ผมก็ A300 เหมือนกันครับมีปัญหา ไม่อ่าน sub ไทย ใน MKV.  ผมลองมำตามคำแนะนำของคุณ mballx แล้ว  แต่ปรากฎว่า ไอ่ ตรง Unzip into the root of your USB thumbdrive แตก zip
แล้วเอาไปไว้ใน root ตรงไหนครับ หรือต้องตั้งขื่อ โฟลเดอใหม่ครับ รบกวนช่วย ชี้แนะทีครับ  อย่างอื่นผมก็ทำตามในเวปอ่าครับ
Unzip into the root of your USB thumbdrive
Goto Setup->Maintenance->NMT Setup Wizard, and it will pickup the file apps.nmt.
Please DO NOT power off the unit during firmware update, as it will render your unit inoperational.                   
                                                                              ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ keaw7676

• *
รบกวนสอบถามครับ popcorn c200 มีปัญหาครับ อยู่ๆ เปิดไม่ติดครับ เปิดสวิทช์หลังเครื่อง แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง เงียบเลยครับ... ที่จอก็ไม่ขึ้น กดปุ่มปิดก็ไม่ดับ ใช้ remote ก็ทำอะไรไม่ได้ ต้องปิดสวิทช์หลังเครื่องอย่างเดียวครับ ???

ออฟไลน์ MarnBurapha

• *
ของ ผมก็ A300 เหมือนกันครับมีปัญหา ไม่อ่าน sub ไทย ใน MKV.  ผมลองมำตามคำแนะนำของคุณ mballx แล้ว  แต่ปรากฎว่า ไอ่ ตรง Unzip into the root of your USB thumbdrive แตก zip
แล้วเอาไปไว้ใน root ตรงไหนครับ หรือต้องตั้งขื่อ โฟลเดอใหม่ครับ รบกวนช่วย ชี้แนะทีครับ  อย่างอื่นผมก็ทำตามในเวปอ่าครับ
Unzip into the root of your USB thumbdrive
Goto Setup->Maintenance->NMT Setup Wizard, and it will pickup the file apps.nmt.
Please DO NOT power off the unit during firmware update, as it will render your unit inoperational.                   
                                                                              ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม
เข้ามาช่วยครับ ใช้ A-210 อยู่ และพึ่งอัพFW ใหม่ด้วย

แตกZip แล้วให้เอาไฟล์ทั้งหมด ไว้ที่ด้านนอกสุดของ USB Thumbdrive ครับ ไม่ต้องสร้างโฟลเดอร์อะไรทั้งสิ้น

แล้วทำตามขั้นตอนในเอกสารที่เป็น .txt ครับ

โชคดีครับ

ออฟไลน์ modcito

• LCD TV member
  • **
  • How large your screen not the size of your dick!?
รบกวนสอบถามครับ popcorn c200 มีปัญหาครับ อยู่ๆ เปิดไม่ติดครับ เปิดสวิทช์หลังเครื่อง แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง เงียบเลยครับ... ที่จอก็ไม่ขึ้น กดปุ่มปิดก็ไม่ดับ ใช้ remote ก็ทำอะไรไม่ได้ ต้องปิดสวิทช์หลังเครื่องอย่างเดียวครับ ???

สวิชต์หลังเครื่องเป็น Power Supply พูดง่ายๆ เหมือนสวิชต์ปลั๊กสามตา
หากเปิด On แล้ว

จอไม่ติด ไฟสีแดงรอบปุ่ม เพาเวอร์ไม่ขึ้น แสดงว่าไฟไม่มา ก็คงต้องไปซ่อมละครับ  [ช็อค]
47LW6500/42PFL8605/TH-P42A20T
Denon 1608-->1611-->Onkyo609-->Marantz5005
JBL ATX+CS200 set+260.5 set+Sub LX2000+Klipsch Icon series+RC42II
Sidewinder-->xtreamer pro-->iXtreamer-->a210-->playon HD2-->C200--> .. (3D)?
Current storage : 7.5 TB
PS3

ออฟไลน์ amateus

ผมเพิ่งถอย A-300 ใหม่วันนี้ รู้สึกว่าภาพสวย สีสด และคมชัดกว่า A-210 ที่เปิดดูอยู่ทุกวัน
พบว่าลง fw ver 2 ไว้อยู่แล้ว อ่านซับไทยได้ไม่มีปัญหา แต่ version นี้ยังมี bug หลายอย่างเช่น
- อ่าน MKV 23.976/25 fps diff TV mode ไม่ได้
- อ่าน mkv ซีรี่ย์เกาหลีบางเรื่องแล้ว reboot เครื่องเลย
- mkv บางเรื่อง กด FF 4x/8x/16x แล้วค้าง

สรุปว่าตอนนี้ผมคงต้องเลือกจะเอาซับไทยหรือเอาที่ไร้ bug ครับ
ทางออกอีกทางหนึ่ง คือถอด idx/sub จากตัว mkv แล้วเอามาวางข้างนอกทั้งหมด แต่นี่เป็นงานหนักน่าดู เพราะมี HD 2TB หลายๆ ลูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:52:33 pm โดย amateus »

ข้อมูล A-400

ออฟไลน์ pondpipo

• *
รบกวนถามหน่อยครบ

พอดีซื้อ popcorn hour a210 มานานแล้ว เป็นปีแล้วครับ
ตอนนี้อยากจะอัพเดทเฟิมแว แต่ กดไม่ไปครับ ตามรูปครับ กดขึ้นลงด้านซ้ายได้ แต่พอจะกดไปด้านขวาไม่ได้ ทำไงครับ กดยังไงครับ(กดปุ่มไหนครับ) ลองทุกปุ่มแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 05:23:45 pm โดย pondpipo »

ออฟไลน์ simco

• *
    • MSN Messenger - adisakth@hotmail.com
เมื่อไร C-200 จะเล่นซับ 1080P ได้ครับ ตอนนี้เล่นไม่ได้ แถมเครื่องหยุดไปเฉยเลย ทำอะไรก็ไม่ได้ ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ บางเรื่องที่เป็นซับ 1080p ซับไม่ขึ้น แต่ก็เล่นได้ปรกติ แต่ถ้าเล่นหนังที่ซับเป็น 720p ก็จะเล่นได้ปรกติ ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้ต้องซื้ออีกเครื่อง ยี่ห้ออื่น ที่สามารถเล่นซับที่เป็น 1080p มาเล่นไปก่อน แต่ภาพสู้ C-200 ไม่ได้เลย

เมื่อไร C-200 จะเล่นซับ 1080P ได้ครับ ตอนนี้เล่นไม่ได้ แถมเครื่องหยุดไปเฉยเลย ทำอะไรก็ไม่ได้ ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ บางเรื่องที่เป็นซับ 1080p ซับไม่ขึ้น แต่ก็เล่นได้ปรกติ แต่ถ้าเล่นหนังที่ซับเป็น 720p ก็จะเล่นได้ปรกติ ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้ต้องซื้ออีกเครื่อง ยี่ห้ออื่น ที่สามารถเล่นซับที่เป็น 1080p มาเล่นไปก่อน แต่ภาพสู้ C-200 ไม่ได้เลย

คงจะไม่ได้เห็นอีกนาน ถ้าต้องการซับ 1080p ใน mkv ครัีบ
เล่น BD ไปเลยครับ อ่านซับ 1080p ได้ฉลุย

ที่เครื่องหยุดทำงาน ลองโหลด FW ล่าสุดหรือยังครับ 23 May 2012
 - Fixed playback MKV with 1080p S_VOBSUB crash

http://www.popcornhour.com/download/C200/firmware-C200.html

ตัวอื่นที่ว่า... คงเป็นชิพ Realtek ซึ่งก็แน่ละ ว่าภาพสวยสู้กันไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 09:25:42 pm โดย amateus »

ออฟไลน์ simco

• *
    • MSN Messenger - adisakth@hotmail.com

คงจะไม่ได้เห็นอีกนาน ถ้าต้องการซับ 1080p ใน mkv ครัีบ
เล่น BD ไปเลยครับ อ่านซับ 1080p ได้ฉลุย

ที่เครื่องหยุดทำงาน ลองโหลด FW ล่าสุดหรือยังครับ 23 May 2012
- Fixed playback MKV with 1080p S_VOBSUB crash

http://www.popcornhour.com/download/C200/firmware-C200.html

ตัวอื่นที่ว่า... คงเป็นชิพ Realtek ซึ่งก็แน่ละ ว่าภาพสวยสู้กันไม่ได้ครับ
ตอนนี้ C-200 กลับบ้านเก่าไปแล้วครับ อาการคือไฟเข้า แต่จอไม่ติด ส่งเข้าศูนยฯ แจ้งมาว่า Mainboard เสีย ต้องเปลี่ยน Mainboard ใหม่ ราคา 3600 บาท เครื่องใช้ได้ประมาณ 2 ปี ดูหนังได้ไม่ถึง 300 เรื่องเลย สงสัยต้องซื้อเครื่องใหม่น่าจะคุ้มกว่า เพื่อนอีกคน Power Supply เสียต้องเปลี่ยนใหม่ ราคา 2300 บาท แพงเว่อร์ ไปซื้อSupply ของคอมพ์มาใส่เอง ราคาแค่ 650 บาทเอง แต่มันจะใหญ่หน่อย ปิดฝาไม่ได้ แต่ก็ถูกกว่าเยอะ เครื่องก็ยังเล่นได้เหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2012, 10:40:38 am โดย simco »

ออฟไลน์ bigpoo

• *
ของผม c-300 เพิ่งเครมซ่อม mainboard ไป อาการหน้าจอติดๆดับๆหลังซื้อมาไม่ถึงเดือน  ตอนนี้กลับมาใช้ได้ปกติแล้ว  สงสัยทำไมมันเปราะจัง

ออฟไลน์ chubbypor

• *
ขอความช่วยเหลือครับ
เมื่อวาน ซื้อ Popcorn C300 มาครับ แต่ลองเปิดดูหนัง .MKV sub thai ไม่ขึ้นเลยครับ เปลี่ยนเป็นมาใช้ sub eng ขึ้นมาตามปกติครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีการแก้ไขอย่างไรบ้าง หรือต้องอัพเฟิมแวร์ครับ (รบกวนขอลิงค์เฟิมแวร์สำหรับ C300 ด้วยครับ)  [ร้องไห้]

A-300 ตัวใหม่ของผมก็มีปัญหากับ sub SRT โดยจะทำให้ภาพหาย จอดำ

เปลี่ยน sub ก็หาย และถ้า up firmware ก็น่าจะหาย

ส่วน C-300 ออกถี่มากช่วงนี้ ตั้ง 4 ตัวใน 3 เดือน

http://www.popcornhour.com/download/C300/firmware-C300.html

ลองดูว่าตัวไหนถูกใจครับ ผมไม่มีรุ่นนี้

ตอนนี้ C-200 กลับบ้านเก่าไปแล้วครับ อาการคือไฟเข้า แต่จอไม่ติด ส่งเข้าศูนยฯ แจ้งมาว่า Mainboard เสีย ต้องเปลี่ยน Mainboard ใหม่ ราคา 3600 บาท เครื่องใช้ได้ประมาณ 2 ปี ดูหนังได้ไม่ถึง 300 เรื่องเลย สงสัยต้องซื้อเครื่องใหม่น่าจะคุ้มกว่า เพื่อนอีกคน Power Supply เสียต้องเปลี่ยนใหม่ ราคา 2300 บาท แพงเว่อร์ ไปซื้อSupply ของคอมพ์มาใส่เอง ราคาแค่ 650 บาทเอง แต่มันจะใหญ่หน่อย ปิดฝาไม่ได้ แต่ก็ถูกกว่าเยอะ เครื่องก็ยังเล่นได้เหมือนเดิม

ผมก็กลัวๆ เหมือนกัน เลยเตรียมปลั๊กต่อพ่วง BELKIN มี surge protect หวังว่าฟ้่าผ่าไฟตกคงช่วยยืดอายุ power supply ได้อีกนิด