ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163953 ครั้ง)

ออฟไลน์ khunchui

• Flat TV member
  • *
ใช้ A200 ยังไม่เคยอัพเฟิร์มแวร์เลยครับ
ตอนนี้มีปัญหาคือ มันอ่านซัพบางเรื่องไม่ได้
แล้วบางทีพอเปลี่ยนซัพไปมาก็ค้างหยุดไปเฉยๆครับ
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ อัพเป็นของล่าสุดหรือ C200ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2012, 11:52:21 am โดย khunchui »

ออฟไลน์ zoomout

• *
รบกวน สอบถามครับ ใช้ A210 ตอนนี้งานเข้าเปิดแล้วไม่แสดงผลใดๆ  ไม่มีภาพออกทีวี ลองนำไปต่อกับ โน็ตบูค ก็ไม่ขึ้น (เช็ค HDD)แล้วยังไม่พัง แต่ตัวเครื่อง ไฟเข้าปกติแ่ต่ ไม่แสงผลใดๆ เลย ที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ macross

• *

a 210

เล่นfile 3d ไม่ได้ใช่ไหมครับ......

เล่นได้ sbs แต่ตัวแท้ยังไม่เคยลอง
ตัวแท้เล่นไม่ได้ครับ สำหรับ A210

• *
รบกวนถามหน่อยครบ

พอดีซื้อ popcorn hour a210 มานานแล้ว เป็นปีแล้วครับ
ตอนนี้อยากจะอัพเดทเฟิมแว แต่ กดไม่ไปครับ ตามรูปครับ กดขึ้นลงด้านซ้ายได้ แต่พอจะกดไปด้านขวาไม่ได้ ทำไงครับ กดยังไงครับ(กดปุ่มไหนครับ) ลองทุกปุ่มแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ งง
มัน Update จากตัวมันเองไม่ได้น่ะครับ รู้สึกว่าจะเป็นแบบนั้นน่ะ ต้องไป download fw จาก http://www.popcornhour.com/download/firmware_update.html

download ใส่ USB แล้ว Update ผ่าน USB ครับ มีวิธีอยู่จากไฟล์ที่เราได้จากการ Download FW นั่นแหละครับ ไม่ยาก

• *
ขอความช่วยเหลือครับ
เมื่อวาน ซื้อ Popcorn C300 มาครับ แต่ลองเปิดดูหนัง .MKV sub thai ไม่ขึ้นเลยครับ เปลี่ยนเป็นมาใช้ sub eng ขึ้นมาตามปกติครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีการแก้ไขอย่างไรบ้าง หรือต้องอัพเฟิมแวร์ครับ (รบกวนขอลิงค์เฟิมแวร์สำหรับ C300 ด้วยครับ)  [ร้องไห้]
มันน่าจะเกี่ยวกับไฟล๋ SUB thai ของหนังเรื่องนั้นๆครับ อาจจะมีการโมไฟล์ SUB ให้เป็นแบบ 1080p ซึ่งเจ้า C300 ไม่น่าจะอ่านไฟล์ sub 1080 ได้ครับ

ลิ้ง FW http://www.popcornhour.com/download/C300/firmware-C300.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2012, 07:40:05 am โดย macross »

• *
ใช้ A200 ยังไม่เคยอัพเฟิร์มแวร์เลยครับ
ตอนนี้มีปัญหาคือ มันอ่านซัพบางเรื่องไม่ได้
แล้วบางทีพอเปลี่ยนซัพไปมาก็ค้างหยุดไปเฉยๆครับ
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ อัพเป็นของล่าสุดหรือ C200ดีครับ
ถ้าจะให้แนะนำน่ะครับ ถ้าจะ Up FW ให้ Up เป็นของตัวเองมันเองดีกว่าครับอย่าไป Up ข้ามรุ่นเลยครับปัญหามันจะเยอะไม่ค่อยเสถียร
ส่วนเรื่องภาพค้างหรือหยุดเวลาเล่น Sub บางเรื่อง ผมเดาว่า sub เรื่องนั้นเจ้าของ File คงทำเป็นแบบ 1080p ครับ ซึ่งเจ้า A200 ไม่ Support ครับ
ผมก็เคยเป็น

ออฟไลน์ rutya

• *
ผมเพิ่งซื้อ a300 พร้อม wifi ครับ  พอsetup ตรง vedeo  ตรง vedeo output ผมเลือก เป็น auto ครับ
ทีวีผม พลาสมา แอลจี pk 550 full hd  เล่นหนัง 1080p  แต่ ใน ทีวี มัน ขึ้นแค่ 720p 60hz อ่ะครับ
ทำไม a300 ไม่ปรับให้เป็น 1080p อ่ะ
มันปกติ อะป่าวครับบบ  (ถ้าตั้งใน a300 เป็น 1080p ในทีวี มันก็ขึ้นเป็น 1080p อ่ะครับ)

เคยใช้ wd tv เปิดหนัง 1080p ตั้ง auto ในที่วี มันก็ขึ้น เป็น1080p อ่ะครับ

ออฟไลน์ Phoe_nix

• LCD TV member
  • **
สงสัยจัง A400  โผล่มาเป็นเดือนล่ะ เค้าจะขายรึเปล่า ทำโชว์ขำๆ รึว่า รอให้ราคาตกก่อน 

ออฟไลน์ amateus

• Edge LED TV member
A-300 ของน้องสาว มีวันหนึ่งเปิดแล้วเครื่องมองไม่เห็น internal HD ต้องเปิดใหม่หลายครั้งและรอนาน จนในที่สุดก็เห็น HD ได้

ตัวนี้ไม่ได้ต่อ ext HD ใดๆ

(ของผม A-210 ถ้าต่อทั้ง int และ ext จะเห็นตัว int ก่อน แล้วรอ 20 วินาทีค่อยเห็นตัว ext)

เคยคิดว่าเป็นปัญหาที่การเสียบ HD ตอนประกอบเข้าเครื่อง แต่ก็ไม่ได้ขยับเครื่องไปไหน ??

เรียนถามว่าท่านใดเคยเจอแบบนี้บ้างครับ และสาเหตุน่าจะเกิดจากอะไีีีร ?

สงสัยจัง A400  โผล่มาเป็นเดือนล่ะ เค้าจะขายรึเปล่า ทำโชว์ขำๆ รึว่า รอให้ราคาตกก่อน 

นั่นจิคับ iPhone ยังมาเมืองไทยเร็วกว่าเรย  [นอน]

สงสัยจะแพ้ทางเครื่องจีน  [แทง]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *

นั่นจิคับ iPhone ยังมาเมืองไทยเร็วกว่าเรย  [นอน]

สงสัยจะแพ้ทางเครื่องจีน  [แทง]
ประมาณกลางเดือนนี้ครับ

ออฟไลน์ Phoe_nix

• LCD TV member
  • **

ประมาณกลางเดือนนี้ครับ

สอบถามนิดหน่อยครับ

กลางเดือนนี้หมายถึงวางขายเมกา รึว่ากลางเดือนนี้มาไทยครับ

รอ รอ รอ

ออฟไลน์ rutya

• *
a300 ฟังเพลง flac ไปได้แปปเดียว มันก็ เด้งกลับ ไปที่หน้า เมนู อ่ะครับ
มีใครเป็น เหมือน ผม บ้างหรือป่าวครับบบ
ช่วยตอบด้วยครับบบ ต้องทำยังไงเหรอครับบบ
เพิ่งซื้อ a300 มาครับบบ

A-210 ของผมต่อ HD ภายใน ผมต่อสาย USB slave เข้าคอมฯ เพื่อ copy หนัง
นานๆ ไปจะมีปัญหาคอมฯ มองไดรฟ์ใน popcorn ช้ามาก พอมองเห็นชื่อไดรฟ์ แต่ก็อ่านภายในไม่ไ่ด้
ถอดมาต่อผ่าน dock ก็ยังเหมือนเดิม

ค้นข้อมูลสักพัก แค่ใช้ start -> run -> cmd - chkdsk x: /f บนไดรฟ์นั้น (x คือชื่อไดรฟ์ที่เห็น) เช็คเสร็จเจอ error เพียบ และแก้ไขได้แล้วครับ

ที่จะบอกคือเวลา copy หนัง ต้องทำให้แน่ใจว่าได้ safely remove อย่างถูกต้องครับ ไม่งั้น HD เน่า  [แทง]

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
A-210 ของผมต่อ HD ภายใน ผมต่อสาย USB slave เข้าคอมฯ เพื่อ copy หนัง
นานๆ ไปจะมีปัญหาคอมฯ มองไดรฟ์ใน popcorn ช้ามาก พอมองเห็นชื่อไดรฟ์ แต่ก็อ่านภายในไม่ไ่ด้
ถอดมาต่อผ่าน dock ก็ยังเหมือนเดิม

ค้นข้อมูลสักพัก แค่ใช้ start -> run -> cmd - chkdsk x: /f บนไดรฟ์นั้น (x คือชื่อไดรฟ์ที่เห็น) เช็คเสร็จเจอ error เพียบ และแก้ไขได้แล้วครับ

ที่จะบอกคือเวลา copy หนัง ต้องทำให้แน่ใจว่าได้ safely remove อย่างถูกต้องครับ ไม่งั้น HD เน่า  [แทง]

ก๊อปใส่ docking เร็วกว่านะครับ a200 a210 ก๊อปผ่านแลน ผ่าน slave มันช้ามากๆ ไม่คุ้มกับการรอคอย

ก๊อปใส่ docking เร็วกว่านะครับ a200 a210 ก๊อปผ่านแลน ผ่าน slave มันช้ามากๆ ไม่คุ้มกับการรอคอย

ผมมี docking ACASIS ต่ออยู่ด้วย ก๊อปหนังจาก notebook มาเป็นปียังไม่เคยมีปัญหา แต่ชอบต่อสาย USB ทั้งจาก docking และจาก A-210 slave เข้า notebook ตัวเีดียวกันครับ เผื่อบางทีจะย้ายหนังไปๆ มาๆ ดูแล้วความเร็วก็ำได้พอๆ กัน 20-25MB/sec ครับ  [เหม่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 03:18:08 pm โดย amateus »

ออฟไลน์ deksabbza

• *
PC ผมเห็น popcorn C200 แต่ไม่สามารถเชื่อต่อได้ ขึ้น cannot access \\PCH-C-200, check the spelling etc etc"
When I hit diagnose it just says "the remote device won't accept the connection"

PC เห็น popcorn C200

แต่ popcorn C200 ไม่เห็น Pc

พยายามแก้มาหลายวันแล้ว

จะทำปก YAMJ อะคับ

ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลย ช่วยทีนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 06:42:59 pm โดย deksabbza »

ออฟไลน์ BoND_T_T

• Pre/Pro Marantz AV8801 ,Parasound A51 ,Kef LS50*6
ลง NMT ก่อนแล้วเปิดใช้ samba service ครับ