ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163731 ครั้ง)

ออฟไลน์ peatsu

• Flat TV member
  • *
ใช้ไปใช้มาสักพัก up fw ล่าสุดแล้ว A410 ก็ยังภาพกระพริบ อยู่เลยแหะ เป็นเฉพาะเวลาเข้าเมนู ต่างๆ เวลาหนังเล่นอยู่ไม่เป็น

ส่วนพวก Menu เวลาเลือกหนังน่าจะทำแบบโชว์ปกหลายๆเรื่องพร้อมกันให้เลือก ตอนนี้มันเลือกได้แค่ทีละเรื่องโชว์เฉพาะตัวที่เลือก

อย่าแปลกใจครับ เพราะผมก็เป็น 5555

ตอนดูหนังผมก็เป็นครับ แต่ไม่ว่าจะเป็นที่เมนูหรือตอนดูหนัง มันจะเป็นแค่ครั้งเดียวต่อการเปิดเครื่องใหม่ครับ วิธีแก้คือ เปิดปิดทีวีที่รีโมทนึงครั้ง หรือจะเปิดปิดเครื่อง AVR ครั้งนึงแทนก็ได้(กรณีถ้าต่อผ่านนะ) ก็หายแล้วครับ และมันจะไม่เป็นอีกจนกว่าท่านปิดเครื่อง ไม่ดูแล้ว แล้วค่อยมาเปิดดูใหม่อีกที ฮ่า  [คิคิ]

ยังงี้นี่เอง ตอนแรกผมคิดว่าเป็นเพราะช่องต่อ HDMI ของเครื่องมันหลวม หรือ ไม่ก็อาจเป็นเพราะสายเลยไปหวดสาย HDMI มาใหม่เลยก็ยังไม่หาย

งี้คราวหลังต้องเปิดตัวเครื่องก่อนรอมันบูทจนเข้าหน้า Menu ค่อยเปิด AVR ก็ได้ใช่ปะครับ

ขอบคุณครับ

เปิดแบบไหนก็ได้ครับ แค่รอพอมันกระพริบเมื่อไร ก็ค่อยปิดหน้าจอแล้วเปิดใหม่อีกที ไม่ต้องลุกไปถอดสาย HDMI หรือเปิดปิด 410 ใหม่หรอก แค่เปิดปิดหน้าจอทีวี หรือ AVR ใหม่ก็พอ ให้มันรันสัญญาภาพใหม่อีกที 3 วิก็ทำเสร็จล่ะ  [เท่ห์]

OK ครับ เด่วจะลองดู อนาคตมันจะแก้ได้มั้ยครับเนี่ย ลำคานอยู่ 555

ออฟไลน์ tudtoo

• *
มีเรื่องแล้วครับ
ผมซื้อ Harddisk เป็นรุ่น WD Green 2 TB มาใช้กับ Popcorn A410 เอาใส่ถาดล็อกน็อตด้านข้าง 4 ด้าน เสียบเข้าไปแล้ว ปรากฎว่า Popcorn A410 มันมองไม่เห็น Harddisk ก้อนนี้อ่ะ............ผมต้องแก้ปัญหานี้ยังไงดีครับ

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ ss04

• LCD TV member
  • **
A210 เพิ่งได้มาใหม่ firmware ตัวล่าสุด03-05-130708-21-POP-411-000 มีใครได้ลองรึยังครับเป็นยังไงบ้าง  ตอนนี้เครื่องผมใช้firmware ตัว 02-04-110519-21-POP-411-000 อยู่ ถ้าจะอัพต้องอัพทีละstep หรือข้ามไปตัวใหม่ทีเดียวเลยครับ
ขอบคุณครับ

• *
ผมซื้อ Harddisk เป็นรุ่น WD Green 2 TB มาใช้กับ Popcorn A410 เอาใส่ถาดล็อกน็อตด้านข้าง 4 ด้าน เสียบเข้าไปแล้ว ปรากฎว่า Popcorn A410 มันมองไม่เห็น Harddisk ก้อนนี้อ่ะ............ผมต้องแก้ปัญหานี้ยังไงดีครับ

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ผมก็ใช้ WD Green 2TB อยู่นะ ลอง fomat ดูครับ จากตัวเครื่องหรือใช้คอมฟอแมทเป็น NTFS

ออฟไลน์ bizkitfu

• *
แนะนำร้านที่ขาย popcorn a410 ทีครับพอดีจะเข้าไปซื้อเสาร์นี้เอาแบบบริการหลังการขายดีขอบคุณครับ

• *
ใครใช้ A410 อยู่สอบถามหน่อยครับเวลาเข้า Youtube ปรับความละเอียดภาพยังไง

ออฟไลน์ Home2007

• *
รบกวนสอบถามเพื่อนๆ หน่อยครับ
พอดีผมซื้อ popcorn hour a210 ใช้มานานแล้วครับ
และผมได้ทำการอัพfw พออัพเสร็จ ดูหนังซักเรื่อง ปกติดีครับ
พออีกวันเปิดเครื่อง โลโก้ขี้น ซักพักขึ้นว่า
firmware recovery
please insert usb drive

ผมก็ลอง เอา fw ล่าสุด http://www.cloudmedia.com/support/firmware/viewcategory/11-a-200-a-210
(ตัวบนครับมาใส่ flashdrive  ไปเสียบมันก็ไม่เกิดอะไรขึ้นครับ เหมือนเดิมหน้าจอฟ้า) ผมเอาผิดตัวหรือเปล่าครับ พอผมได้แล้วแตกไฟล์ แล้วยัดลวflashdrive ครับ ไม่เกิดอะไรขึ้นครับ

ควรทำอย่างไรดีครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ขอกวนอีคนครับ พอดีเมื่อคืนเปิดเจ้า A400 มันขึ้นมาถามว่าจะ up Firmware ? เราก็ yes ไป ก่วา มันจะ download จบ นานมากๆๆๆ เส็รจแลวมัน ก็ Initialiaze นานมากๆๆๆ เปน ชั่วโมง เราก็ปิดเครืองแล้เปิดใหม่ มันตายหน้าจอแบบนี้แหละ แก้โดย download version เก่าใส่ Thumbdrive มาเสียบ มันไม่ยอมวิ่งไปไหนเลย ตายตรงนี้อย่างเดียว มีใดรมีวิธีแก้ไขไหมครับ เครื่องหมดประกันแล้วครับ ซื้อตั้งแต่ปี 55 (เราก็ up firmware ทาง lan ตามปกติ ตลอดมา )

ออฟไลน์ tikerman

• *
เพิ่งจัด A-410 มาวันนี้มีข้อสงสัยครับ
1.เล่นไฟล์เพลงต่อเนื่องยังงัยครับ มันจบเพลงเดียว ต้อฃกดเล่นเพลงต่อไป
2.ใส่ปกหนังยังไงครับ ลองทำเองไม่ขึ้นครับ
3.ตัวนี้มี ไวไฟ นตัวมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

• *
เพิ่งจัด A-410 มาวันนี้มีข้อสงสัยครับ
1.เล่นไฟล์เพลงต่อเนื่องยังงัยครับ มันจบเพลงเดียว ต้อฃกดเล่นเพลงต่อไป
2.ใส่ปกหนังยังไงครับ ลองทำเองไม่ขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

1.ไม่ทราบครับ
2.ใส่ไฟล์ภาพไว้ในโฟเดอร์หนังครับ ผมใช้วิธีนี้ได้ผลกับเกือบทุกเครื่องเล่น
3.ไม่มีครับ

ออฟไลน์ gotop

• *

ผมก็ใช้ WD Green 2TB อยู่นะ ลอง fomat ดูครับ จากตัวเครื่องหรือใช้คอมฟอแมทเป็น NTFS

ผมก็เป็นครับ ทั้งๆที่ Format เป็น ntfs แล้ว

• *
สอบถามหน่อยครับพอดีใช้ a410 อยู่อยากถามว่าสามารถใช้ usb wifi ของยี่ห้ออะไรมาต่อก็ได้ใช่มั้ยครับหรือต้องเป็นของ popcorn อย่างเดียวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2014, 03:19:17 pm โดย bizkitfu »

• *

ขอบคุณครับ

1.ไม่ทราบครับ
2.ใส่ไฟล์ภาพไว้ในโฟเดอร์หนังครับ ผมใช้วิธีนี้ได้ผลกับเกือบทุกเครื่องเล่น
3.ไม่มีครับ

ขอบคุณครับ ผมรู้คำตอบล่ะ

1.ผมดันกด Ok.แทนที่จะกดเพลย์ เพราะชินกับ 900B
2.ทำแบบท่านแล้วครับ ใช้ได้ผลแต่ต้องตั้งชื่อให้ตรงกันครับ
3.

• *
ใน color space ทุกท่านเลือกอันไหนกันครับ
sRGB(16-235)
sRGB(0-255)
YCbCr(BT601)
YCbCr(BT709)
YCbCr(AUTO)
 แล้วมันต่างกันยังไงบ้างครับ

• *
ผมเลือก YCbCr(AUTO) ครับ

• *
รบกวนนิดครับ ใน NMJ มันโชว์ปกแต่มันชื่อหนังบางเรื่องมันเป็น ????????? แบบนี้ครับ วอนท่านผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
We have a new firmware update for A-410. Please refer below for the Firmware version and this could be online updated.

A-410 Firmware 05-07-131025-25-POP-425-802

• *
A-410 ใน NMJ โชว์ชื่อหนังเป็น ????? มีวิธีแก้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ ss04

• LCD TV member
  • **
สอบถามหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อ popcorn a410 มา เวลาดูหนังรู้สึกภาพมันเบลอๆ สู้ภาพที่เล่นแบบต่อตรงกับ tv lg670t ไม่ได้ ต้องปรับภาพยังไงดีครับ
ตอนนี้ ค่า shadow 10  highlight 10 , adaptive deinterlacing  เปิดเป็น on
รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ