ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163610 ครั้ง)

ออฟไลน์ palitat

• *
รบกวนปรึกษาครับ
 Popcorn A410 มันมองไม่เป็น torrent file อะครับ พอทราบสาเหตุมั้ยครับ
เพิ่มเติมเครื่องผมทำการติดตั้ง NMT Application และทำการ Format ผ่าน Popcorn A410 เรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ Guml3y

• *
สอบถามหน่อยครับ พอดีเพิ่งได้ A-210 มา แต่ลองเล่น mkv บางไฟล์ทำไมปิดซับไม่ได้ครับ พอจะมีวิธีทำให้ซับไม่ขึ้นได้มั้ยครับ บางเรื่องอยากฟังเสียงไทยอ่ะคับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ tikerman

• Flat TV member
  • *
 Popcorn A410 มันมองไม่เป็น torrent file อะครับ พอทราบสาเหตุมั้ยครับ
เพิ่มเติมเครื่องผมทำการติดตั้ง NMT Application และทำการ Format ผ่าน Popcorn A410 เรียบร้อยแล้วครับ

หาไฟล์ NMT Application ได้จากใหนครับ

ออฟไลน์ letissier7

• LCD TV member
  • **
C 200 ครับ เสียบ EXT HDD 3 TB. ผ่านช่อง USB แต่พอกดเล่นไฟล์หนัง จะขึ้นว่า Request cannot be processed  Press return key to return to the previous screen  มี EXT HDD 3 Tb ตั้งหลายตัว แต่ดูหนังไม่ได้สักตัวครับ หรือว่าเจ้า C200 ไม่รองรับ 3TB ครับ รบกวนขอวิธีแก้ไขด้วยครับ  [เศร้า]

ออฟไลน์ Homo

• *
A410 firmware ล่าสุด

ผม format HDD 3TB ด้วยคอมเป็นพาร์ชั่นแบบ GPT ระบบ NTFS   พอเอามาใส่ A410 เปิด Samba แล้ว เสียบสาย USB3.0 และสายแลน เปิดแชร์ที่ PC  ปรากฏว่าตัว A410 มองเห็น folder ที่แชร์ใน PC ได้ไม่มีปัญหา แต่ที่ตัว PC มองเห็น HDD ใน popcorn (เพราะสาย usb3.0) แต่ไม่สามารถเพิ่มไฟล์ ลบ หรือใส่ไฟล์อะไรลงไปได้เลย ถ้าดึงสายออก HDD ของ popcorn ที่มองเห็นจาก PC จะหายไป  ซึ่งเหลือสายแลนอย่างเดียวจะมองไม่เห็น HDD ใน popcorn แล้ว

อยากทราบต้องเซ็ทอะไรเพิ่มหรือเปล่าครับ  จำเป็นไหมต้อง format เป็น ext3 ครับ จะใช้ NTFS แล้วลงพวก smb , nfs หรืออะไรที่ต้องใช้เพิ่มได้ไหมครับ ตกลงมันต้องใช้ตัวไหนเพิ่มครับ

• *

ผม format HDD 3TB ด้วยคอมเป็นพาร์ชั่นแบบ GPT ระบบ NTFS   พอเอามาใส่ A410 เปิด Samba แล้ว เสียบสาย USB3.0 และสายแลน เปิดแชร์ที่ PC  ปรากฏว่าตัว A410 มองเห็น folder ที่แชร์ใน PC ได้ไม่มีปัญหา แต่ที่ตัว PC มองเห็น HDD ใน popcorn (เพราะสาย usb3.0) แต่ไม่สามารถเพิ่มไฟล์ ลบ หรือใส่ไฟล์อะไรลงไปได้เลย ถ้าดึงสายออก HDD ของ popcorn ที่มองเห็นจาก PC จะหายไป  ซึ่งเหลือสายแลนอย่างเดียวจะมองไม่เห็น HDD ใน popcorn แล้ว

อยากทราบต้องเซ็ทอะไรเพิ่มหรือเปล่าครับ  จำเป็นไหมต้อง format เป็น ext3 ครับ จะใช้ NTFS แล้วลงพวก smb , nfs หรืออะไรที่ต้องใช้เพิ่มได้ไหมครับ ตกลงมันต้องใช้ตัวไหนเพิ่มครับ

หมายถึงเสียบ USB 3.0 ต่อกับคอมใช่มั๊ยครับ ผมเปิดได้ปกติ เขียนอ่านปกตอทุกอย่างนะ

• *

ท่านทำได้หรือยังครับ ผมก็มองไม่เห็นเหมือนกัน [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Homo

• *

หมายถึงเสียบ USB 3.0 ต่อกับคอมใช่มั๊ยครับ ผมเปิดได้ปกติ เขียนอ่านปกตอทุกอย่างนะ

ท่านใช้ GPT หรือเปล่าครับ หรือใช้  popcorn format เป็น ex3   นอกจากเปิด samba แล้ว ท่านลง nfs หรือ smb เพิ่มไหมครับ แล้วท่าน fix ip ที่ popcorn หรือใส่ password ที่ popcorn อะไรเพิ่มหรืรอเปล่า

ออฟไลน์ wachee

• *
รบกวนสอบถามหน่อยครับผม

อาจจะนานไปหน่อยครับ สำหรับ C200
พอดีได้ popcorn hour c200 มาจากพี่ครับ
อัพเดทเฟิรมแว เมื่อวานแล้วครับ
มีปัญหาดังนี้ (ก่อนอัพก็เป็น คิดว่าอัพแล้วจะดีขึ้น แต่ไม่เลยครับ)
1. เวลาเปิดเครื่องช้ามากครับ พอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

2. เครื่องชอบแฮงก์เวลาที่
     - เวลาเปลี่ยนเสียง จากไทย --> Eng , Eng --> ไทย แล้วเครื่องจะแฮงก์ทุกครั้งเลย
     - เปลี่ยน sub title ด้วยครับ แฮงก์ซัก 98% เลย

3. หา subtitle ที่เป็นภาษาอังกฤษไม่เจอ (ไฟล์ที่โหลดมามีครับผม)

4. subtitle  เนี่ยรองรับทุกโหมดมั้ยครับ font เนี่ยตัวใหญ่มากๆ เลยครับ

รบกวนด้วยครับผม

ออฟไลน์ letissier7

• LCD TV member
  • **
C 200 ครับ เสียบ EXT HDD 3 TB. ผ่านช่อง USB แต่พอกดเล่นไฟล์หนัง จะขึ้นว่า Request cannot be processed  Press return key to return to the previous screen  มี EXT HDD 3 Tb ตั้งหลายตัว แต่ดูหนังไม่ได้สักตัวครับ หรือว่าเจ้า C200 ไม่รองรับ 3TB ครับ รบกวนขอวิธีแก้ไขด้วยครับ  [เศร้า]
แหะ แหะ มาตอบเองเพราะหาวิธีแก้ไขได้แล้วครับ ด้วยการแบ่ง Partition มันซะเลยจากเดิม 3 TB สับโชะด้วยอีโต้ EaseUS Partition หัวแบะเป็น 1.5 TB และ 1.5 TB ในลูกเดียวกัน สับขาหลอกเจ้า C200  [คิคิ] ว่าตรูข้าเป็น HDD 1.5 TB นะเฟ้ย ดังนั้นเจ้าจงอ่านข้อมูลของตรูข้าซะโดยดี อิอิ  [โย่ว]

แต่แลกกับการต้องเสียตังค์ไปกับเจ้า 2 TB อีก 1 ลูกครับ  [ร้องไห้] เพราะต้องเอามาย้ายหนังออกไปก่อนที่จะสับโชะครับ แล้วที่สำคัญคือต้องเสียเวลาย้ายไฟล์จาก 3 ไป 1.5 แต่ละลูกกันใหม่อีกหลายวันแน่ๆครับ  [กระดึบ]

ออฟไลน์ shinjung

• *
popcprn hour a-410 เล่น bd iso โขว์เมนูไหมคับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
popcprn hour a-410 เล่น bd iso โขว์เมนูไหมคับ
 [ปลื่ม]
ไม่โชว์ครับ เวลานี้มีแค่ CenGrand เท่านั้นที่โชว์เมนูครับ

• *

ท่านทำได้หรือยังครับ ผมก็มองไม่เห็นเหมือนกัน [ร้องไห้]

ลองทำตามตัวอย่างนี้น่ะครับ http://www.hddigitalshop.com/article/%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-transmission-%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%82%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%94%E0%B8%9A%E0%B8%B4%E0%B8%97%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A
ของA410ให้ใช้ค่า 8077 ครับ
ตัวอย่างผมเป็น  http://192.168.1.5:8077/transmission/web/
ตอนนี้ใช้เทบเล็ตหรือโทรศัพท์ คุมการโหลดบิท แทน รีโมทครับ

ขอบคุณครับ ไปๆมาๆ ผมว่าโหลดทางคอมสะดวกกว่าครับ เช็คไฟล์ง่ายกว่า แล้วค่อยโยนใส่เครื่องอีกทีครับ

• *
ข้ออนุญาติ ตั้ฃคำถามใหม่นะครับ

มีท่านใดลองเล่นไฟล์ 3D บน a-410 หรือยังครับ หนังที่เปิดมันไม่รวมกันให้เอง อ่ะครับ มันยังแบ่งครึ่งจออยู่ ตั้งค่าแล้วนะครับ
ต้องไปกดที่ทีวีปรับโหมด 3D ภาพออกมาถึฃจะซ้อนกันแต่มันเบลอครับ ดูแล้วปวดหัวมากครับ ลองไป 2 เรื่อง เป็นเหมือนกันครับ

หรือต้องใช้แบบ Full rib ครับ เครื่องถึงจะทำภาพซ้อนให้ครับ

ออฟไลน์ EDITION

• Edge LED TV member

อยากได้รีโมท popcorn c-200

จะหาซื้อได้จากไหน เพราะของผมมันชอบไฟค้างที่รีโมท
พอไฟรีโมทค้าง มันก็กดอะไรไม่ได้เลย ต้องแกะถ่านเข้าๆออกๆ
จนเริ่มจะหงุดหงิดจะเขวี่้ยงทิ้งหลายทีแล้ว

ท่านใดพอรู้ ช่วยแนะนำสถานที่ / ร้านที่จะซื้อด้วยคับ
หรือท่านใดมีขาย รบกวนแจ้ง+ราคาด้วยคับ

0898942263
lind=edition69

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bizkitfu

• *
ข้ออนุญาติ ตั้ฃคำถามใหม่นะครับ

มีท่านใดลองเล่นไฟล์ 3D บน a-410 หรือยังครับ หนังที่เปิดมันไม่รวมกันให้เอง อ่ะครับ มันยังแบ่งครึ่งจออยู่ ตั้งค่าแล้วนะครับ
ต้องไปกดที่ทีวีปรับโหมด 3D ภาพออกมาถึฃจะซ้อนกันแต่มันเบลอครับ ดูแล้วปวดหัวมากครับ ลองไป 2 เรื่อง เป็นเหมือนกันครับ

หรือต้องใช้แบบ Full rib ครับ เครื่องถึงจะทำภาพซ้อนให้ครับ
ของผมก็เป็นเหมือนกันเลยเปิด 3d ดูผ่าน 410 แล้วภาพเบลอมีวิธีตั้งค่ายังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ manythemany

• *
popcorn A410 ต่อ USB กับ notebook ไม่เห็น HDD ครับ ทำไงช่วยที มันขึ้น แต่ไม่โชว์ drive
format HDD แล้วครับ ผ่านโปรแกรมของ popcorn

ออฟไลน์ manythemany

• *
มีเรื่องแล้วครับ
ผมซื้อ Harddisk เป็นรุ่น WD Green 2 TB มาใช้กับ Popcorn A410 เอาใส่ถาดล็อกน็อตด้านข้าง 4 ด้าน เสียบเข้าไปแล้ว ปรากฎว่า Popcorn A410 มันมองไม่เห็น Harddisk ก้อนนี้อ่ะ............ผมต้องแก้ปัญหานี้ยังไงดีครับ

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ผมก็ใช้ WD Green 2TB อยู่นะ ลอง fomat ดูครับ จากตัวเครื่องหรือใช้คอมฟอแมทเป็น NTFS

ผมก็เป็นครับ ทั้งๆที่ Format เป็น ntfs แล้ว

ผมก็เป็นคับ ไม่เห็น HDD ผมก็ใช้ WD Green 2TB
ท่านใดแก้ได้ช่วยตอบด้วยคับ