ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163604 ครั้ง)

ออฟไลน์ tikerman

• Flat TV member
  • *
ข้ออนุญาติ ตั้ฃคำถามใหม่นะครับ

มีท่านใดลองเล่นไฟล์ 3D บน a-410 หรือยังครับ หนังที่เปิดมันไม่รวมกันให้เอง อ่ะครับ มันยังแบ่งครึ่งจออยู่ ตั้งค่าแล้วนะครับ
ต้องไปกดที่ทีวีปรับโหมด 3D ภาพออกมาถึฃจะซ้อนกันแต่มันเบลอครับ ดูแล้วปวดหัวมากครับ ลองไป 2 เรื่อง เป็นเหมือนกันครับ

หรือต้องใช้แบบ Full rib ครับ เครื่องถึงจะทำภาพซ้อนให้ครับ
ของผมก็เป็นเหมือนกันเลยเปิด 3d ดูผ่าน 410 แล้วภาพเบลอมีวิธีตั้งค่ายังไงบ้างครับ

ผมไปลองกับ 3D แบบตัวเต็มถึงจะดูได้ครับ

• *
มีเรื่องแล้วครับ
ผมซื้อ Harddisk เป็นรุ่น WD Green 2 TB มาใช้กับ Popcorn A410 เอาใส่ถาดล็อกน็อตด้านข้าง 4 ด้าน เสียบเข้าไปแล้ว ปรากฎว่า Popcorn A410 มันมองไม่เห็น Harddisk ก้อนนี้อ่ะ............ผมต้องแก้ปัญหานี้ยังไงดีครับ

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ผมก็ใช้ WD Green 2TB อยู่นะ ลอง fomat ดูครับ จากตัวเครื่องหรือใช้คอมฟอแมทเป็น NTFS

ผมก็เป็นครับ ทั้งๆที่ Format เป็น ntfs แล้ว

ผมก็เป็นคับ ไม่เห็น HDD ผมก็ใช้ WD Green 2TB
ท่านใดแก้ได้ช่วยตอบด้วยคับ

ผมก็ใช้ WD Green 2TB ครับ ใช้ได้ปกติครับ  Format ลองทำโหลดบิทก็ใช้ได้ปกติครับ ตัดใจไม้โหลดบิทจาก popcorn ล่ะ Format แล้วเอาไปใส่ก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ LLkeng

• OLED TV member
ใช้ A400 MKV, WMV บางไฟล์ มีแต่เสียงไม่มีภาพ เป็นเพราะไฟล์หรือว่าอะไรครับ

รบกวนด้วยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ cerfiroz

• Edge LED TV member
รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมใช้ popcorn a200 โหลดบิท โดยใช้ transmission สั่งทางคอม แต่มีปัญหาเวลาจะเอาหนังออกมาใส่ hdd ลูกอื่น ผมลองเอา hdd ลูกที่อยู่่ใน popcorn มาลองเสียบกับ docking ดูแล้วมองไม่เห็น hdd รบกวนสอบถามหน่อยนะครับว่าต้องทำยังไง หรือเซ็ตยังไงให้คอมเอาไฟล์ใน Hdd ออกมาได้ ช่วยตอบหน่อยนะครับขอบคุณครับ (line : cerfiroz)

ออฟไลน์ LLkeng

• OLED TV member
รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมใช้ popcorn a200 โหลดบิท โดยใช้ transmission สั่งทางคอม แต่มีปัญหาเวลาจะเอาหนังออกมาใส่ hdd ลูกอื่น ผมลองเอา hdd ลูกที่อยู่่ใน popcorn มาลองเสียบกับ docking ดูแล้วมองไม่เห็น hdd รบกวนสอบถามหน่อยนะครับว่าต้องทำยังไง หรือเซ็ตยังไงให้คอมเอาไฟล์ใน Hdd ออกมาได้ ช่วยตอบหน่อยนะครับขอบคุณครับ (line : cerfiroz)

ตามที่เข้าใจ window จะไม่สามารถมองเห็น format ของ hdd ได้เพราะมันไม่ใช่ NTFS และ FAT32

อธิบายง่ายๆคือ ตอนที่ท่านเซ็ท popcorn ไว้โหลดบิทตัวเครื่องจะทำการ format  HDD ใหม่ให้เป็นในรูปแบบของลีนุกใช้คือ ext3

ผิดถูกยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นๆนะท่าน

ออฟไลน์ gojo

• *
จะตั้งค่า wireless popcorn a210 ยังไงครับ มีDongle แล้วครับแต่ตั้งค่าไม่เป็น

ออฟไลน์ EDITION

ใครก็ได้ ช่วยสอนวิธีการติดตั้งรีโมตบนมือถือให้ที 
ตามเว็บนี้  ผมไม่เข้าใจวิธีการของมันเลยครับ

https://play.google.com/store/apps/details?id=se.codeunlimited.popcorn.remote&hl=th

ผมใช้ samsung grand ไม่รู้ว่าจะรองรับรึเปล่า

ออฟไลน์ nontapat

เอาวิธีง่ายๆแต่ช้าหน่อยก็ก็อปผ่านแลนเลยครับหนังเรื่องนึง 3-4 กิ๊กก็ประมาณ 10นาที
อีกวิธีก็ลงโปรแกรมนี้ http://sourceforge.net/projects/ext2fsd/files/Ext2fsd/
วินโดวส์ก็มองเห็นฮาร์ดดิสค์ละครับ

ออฟไลน์ verachai_w

ตอนนี้ A400 เล่น sub/idx 1080p ได้แล้วน๊ะครับ แต่ต้องไม่ mux รวมกับ mkv
แค่วางใน folder เดียวกัน แล้วเปลี่ยนชื่อ file ให้เหมือนกับ mkv ก็ใช้ได้แล้วครับ

ลองทำดูกันครับ แล้วช่วยรายงานผลกันหน่อย

ออฟไลน์ Home2007

• *
ขอถามเรื่องเจ้า A400 หน่อยคับ พอดีผมชอบเปิดดูเรื่อง A Team ( BDMV Full Rip )ค่อนข้างบ่อย ช่ว่งหลังๆๆนี้ พอเปิดดู มัน ไปเล่นหนังปกติ  แต่มันดันไปเล่น เบื้องหลังถ่ายทำแทน ตลอด ไม่ทราบว่าพอมีวิธีแก้ไหมคับ ผมชอบดูเรื่องนี้ หาใหม่ก็ยังยากอยู่

• *
ใครก็ได้ ช่วยสอนวิธีการติดตั้งรีโมตบนมือถือให้ที 
ตามเว็บนี้  ผมไม่เข้าใจวิธีการของมันเลยครับ

https://play.google.com/store/apps/details?id=se.codeunlimited.popcorn.remote&hl=th

ผมใช้ samsung grand ไม่รู้ว่าจะรองรับรึเปล่า

ใช้ตัวนี้เจ๋งกว่าครับ NMJ Navigator

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.syabas.nmjnavigator.android.activity

มีรีโมทด้วยในตัวครับ

• *
มีใครทราบมั่งไหมคับว่า POPCORN จะทำรุ่นที่มี DVB-T2 ออกมาขายไหมคับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
มีใครทราบมั่งไหมคับว่า POPCORN จะทำรุ่นที่มี DVB-T2 ออกมาขายไหมคับ
ไม่มีครับ
คิดว่า DVB-T2 ไม่ใช่มาตรฐานสำหรับทุกประเทศครับ

• *
ขอบคุณคับ Khun Suvej
พอดีวันนี้ ลองโทรไปคุยที่ Digilife พันทิพ งามวงวาน เรื่อง DUNE 102 DVB T2 เค้าแจ้ว่างเหลือสาขาละตัว เลยรีบไปสอย มาสะเลย เดียวอดได้ของดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2014, 11:31:52 pm โดย Home2007 »

ออฟไลน์ evedream

• *
สวัสดีครับ

ผมใช้รุ่น A-210 ครับ พอดีถอดแยกตัวใส่ HDD ใต้เครื่องไว้ แล้วเวลามันผ่านไปนาน จำไม่ได้ว่าเอาน๊อตไปไว้ไหน
ใครพอจะรู้บ้างว่าต้องหาน๊อตเบอร์อะไรครับ ที่เป็นน๊อตสี่ตัวเอาไว้ยึดฝาล่างกับตัวเครื่องอ่ะครับ

[โขก]

ออฟไลน์ alexsamui

• *
รุ่น A410 เล่น 3d fullrip+เมนู ได้ไหมครับ
มีเว็ปไหนขายบ้างครับตอนนี้

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
รุ่น A410 เล่น 3d fullrip+เมนู ได้ไหมครับ
มีเว็ปไหนขายบ้างครับตอนนี้
ไม่มีเมนูครับ
www.digilifegadget.com ที่นี่เป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตรงจาก Popcorn USA ครับ

ออฟไลน์ paezuzaa

• LCD TV member
  • **
ใช้ popcorn a410 อยู๋ครับ

เวลากดดูแบบปกหนัง ให้มันสแกน เสร็จ มันชอบเปลี่ยนชื่อไฟล์หนังเอก เช่น Kungfu panda2 มันขึ้นชื่อ Dreamconcert 2011 ซะงั้น

แล้วผมเรียงหนัง The lord 1 2 3 ไว้งี้ พอไปดูในjunkbok มันสลับกันมั่วเพราะชื้อถูกเปลี่ยน เป็นเพราะอะไรหรอครับ