ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163761 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ใช้ popcorn a410 อยู๋ครับ

เวลากดดูแบบปกหนัง ให้มันสแกน เสร็จ มันชอบเปลี่ยนชื่อไฟล์หนังเอก เช่น Kungfu panda2 มันขึ้นชื่อ Dreamconcert 2011 ซะงั้น

แล้วผมเรียงหนัง The lord 1 2 3 ไว้งี้ พอไปดูในjunkbok มันสลับกันมั่วเพราะชื้อถูกเปลี่ยน เป็นเพราะอะไรหรอครับ
ต้องตั้งชื่อไฟล์และโฟลเดอร์ให้เหมือนในเว็บ www.themoviedb.org
ยกตัวอย่างเช่น
Kung Fu Panda 2 (2011)
The Lord of the Rings: The Fellowship of the Ring (2001)
The Lord of the Rings: The Two Towers (2002)
The Lord of the Rings: The Return of the King (2003)

ออฟไลน์ paezuzaa

• LCD TV member
  • **
ใช้ popcorn a410 อยู๋ครับ

เวลากดดูแบบปกหนัง ให้มันสแกน เสร็จ มันชอบเปลี่ยนชื่อไฟล์หนังเอก เช่น Kungfu panda2 มันขึ้นชื่อ Dreamconcert 2011 ซะงั้น

แล้วผมเรียงหนัง The lord 1 2 3 ไว้งี้ พอไปดูในjunkbok มันสลับกันมั่วเพราะชื้อถูกเปลี่ยน เป็นเพราะอะไรหรอครับ
ต้องตั้งชื่อไฟล์และโฟลเดอร์ให้เหมือนในเว็บ www.themoviedb.org
ยกตัวอย่างเช่น
Kung Fu Panda 2 (2011)
The Lord of the Rings: The Fellowship of the Ring (2001)
The Lord of the Rings: The Two Towers (2002)
The Lord of the Rings: The Return of the King (2003)

โอเคครับ ได้ละครับ ที่ผมตั้ง แบบ 1 2 3 ผมต้องการให้มันเรียงตามภาคอะครับ ซึ่งตามแบบออริจินอลมันไม่เรียง 555

• **
ขอถามอีกสักคำถามสองคำถามนะครับ พอดีพึ่งใช้งานยังไม่ค่อยโปรเท่าไร

1.ผมอยากสร้างปกหนังแบบพวกซีรีย์อะครับ ในโฟเดอมี10-20ไฟล์ แต่โชว์แค้1ปกแบบ wall สามารถทำได้ใน J มั้ยครับ
ผมลองทำดู มันเป้นไฟล์ทุกไฟล์เลยในโฟเดอ ออกมาเรียงกันหน้า wall มั่วซั่วหมดเลยครับ TT เช่นในโฟมีไฟล์ 123456 พอกดอัพเดทปก พวกไฟลในโฟเดอมันออกมาอยู่ข้างนอกหมดเลยครับ

2.เวลาเลือกเสียง audio / subtitle ทำให้มันบอกได้มั้ยครับ ว่า 2/10 นี่เป็นภาษาอะไร บางทีผมหาซับไทย ไล่ตั้งแต่ 1/30เลย ไฟล์ FULL RIP อะครับ TT

ขอบคุณครับ

• **
ตอนนี้เข้า J ไปจะทำปกหนัง พอกดOKมันขึ้น fail to connect / iInternet connection not available ทั้งทีเข้า app market ได้ โหลดแอปได้ ดูยูทูบได้ งงครับงานนี้ เครื่องมีปัญหาหรืออะไรครับ เมื่อคืนยังทำปกหนังดีๆอยู่เลย TT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2014, 04:29:56 am โดย paezuzaa »

ออฟไลน์ perwira

• Flat TV member
  • *
พอดีจะซื้อ HD player ตัวใหม่น่ะครับ อยากได้เป็นชิพ Sigma
เลยดูๆ Popcorn a410 ไว้ครับ

แต่เท่าที่ทราบมา ชิพ sigma จะอ่านซับไทยไฟล์ Mkv 1080p ไม่ได้

ไม่ทราบว่า popcorn a410 แก้ปัญหานี้ได้มั้ยครับ
สนใจรุ่นนี้มาก แต่ผมดูหนังไฟล์ Mkv 1080p เป็นส่วนใหญ่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ verachai_w

• Edge LED TV member
พอดีจะซื้อ HD player ตัวใหม่น่ะครับ อยากได้เป็นชิพ Sigma

แต่เท่าที่ทราบมา ชิพ sigma จะอ่านซับไทยไฟล์ Mkv 1080p ไม่ได้

ไม่ทราบว่า popcorn a410 แก้ปัญหานี้ได้มั้ยครับ
สนใจรุ่นนี้มาก แต่ผมดูหนังไฟล์ Mkv 1080p เป็นส่วนใหญ่ครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้ A400 เล่นซับ Sub/Idx 1080p ได้ครับ แต่ต้องแยกออกมา แล้วเปลี่ยนชื่อให้เหมือนชื่อ file หนังจะเล่นได้ครับ
แต่ Mux รวมจะเล่นไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ papakobi

• **

ขอบคุณครับ

ผมใช้ A400 เล่นซับ Sub/Idx 1080p ได้ครับ แต่ต้องแยกออกมา แล้วเปลี่ยนชื่อให้เหมือนชื่อ file หนังจะเล่นได้ครับ

จะแยกออกมาทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

จะแยกออกมาทำอย่างไรครับ

ใช้โปรแกรม mkvextract ครับ
http://www.videohelp.com/tools/MKVExtractGUI-2

ออฟไลน์ vecka

• *
รบกวนสอบถามหน่อยครับพอดีใช้C200อยู่แล้วมันมีอาการเปิดติดครับแต่ขึ้นหน้าจอ Loadingอย่างเดียวแล้วก็นิ่งไปเลยกดรีโมทก็ไม่ได้ต้องปิดสวิทซ์ข้างหลังอย่างนี้อาการเสียเกิดจากอะไรหรอครับ แล้วค่าซ่อมประมาณเท่าไรเอ่ยอยู่รามอินทราไปซ่อมแถวไหนดีครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ eer

• Full LED TV member
popcorn a300 ใช้โปรแกรมทำปกตัวไหนดีเหรอครับ

ออฟไลน์ maxwell

• *
รบกวนสอบถามครับ
-A400 ผม ภาพออกเป็นเม็ดสีแดงกระจายเต็มจอเลยครับเหมือนฝนตก โดยเฉพาะภาพโทนสีแดงๆ
ฝนเม็ดแดงจะตกหนักจะมองไม่ได้เลย เป็นบ่อยๆครับเป็นมาแรมเดือนแล้ว ตอนนี้เซ็งมากๆ
-สาเหตุเป็นเพราะอะไรครับ
-ต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

• **
A410 ผมอ่านซับไทยได้ปกตินะครับ
ส่วนใหญ่ดู ไฟล์ Mkv 1080 เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Katnas

• *
มือใหม่เพิ่งซื้อไม่นาน
ขอสอบถามค่ะว่ามีหนทางเปิดเครื่อง Popcorn A410
โดยไม่ต้องใช้รีโมทคอนโทรลไหมคะ
พอดีลืมรีโมทไว้อีกที่
ตั้งใจจะให้แค่ต่อ USB กับคอมพิวเตอร์แล้วเห็นฮาร์ดดิสก์ที่อยู่ข้างใน
 [งง]

A400  firmware ล่าสุด เล่น Blueray ISO กับ ซับ SRT แยกได้แล้วตอนนี้ 
แถมตัวหนังสือ สวยกว่า เปิด MKV กับ ซับ SRT แยกอีก

ออฟไลน์ chennakon

• *
ช่วยด้วยครับ
ผมใช้ C 300 ตอนนี้เครื่องมีปัญหา เปิดสวิทช์ที่ด้านหลังไฟด้านหน้าโชว์เป็นสีแดง
หลังจากนั้นกดสวิทช์ด้านหน้าเครื่องไม่ยอมทำงานเลยครับ (ถ้าทำงานไฟด้านหน้าไฟจะโชว์เป็นสีขาว)
พอมีวิธีแก้ไขเบื้องต้นมั้ย

ออฟไลน์ dreamjoe

• *
รบกวนสอบถามเราจะทำให้โชว์ปกหนังให้ได้ทุกเรื่องอย่างไรครับบางเรื่องโชว์บางเรื่องไม่โชว์หรือต้องแก้ชื่อหนังให้ตรงตามชื่อที่ไหนถึงจะโชว์ครับ
 popcorn a400 ครับเช่น Hercules (2014) ตั้งยังไงก็ไม่โชว์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2014, 02:40:13 pm โดย dreamjoe »

ออฟไลน์ peatsu

• *
รบกวนสอบถามเราจะทำให้โชว์ปกหนังให้ได้ทุกเรื่องอย่างไรครับบางเรื่องโชว์บางเรื่องไม่โชว์หรือต้องแก้ชื่อหนังให้ตรงตามชื่อที่ไหนถึงจะโชว์ครับ
 popcorn a400 ครับเช่น Hercules (2014) ตั้งยังไงก็ไม่โชว์

ผมใช้ A410 อยู่ใส่ไฟล์ JPG เข้าไปใน Folder เดียวกับไฟล์หนัง ตั้งชื่อรูป folder.jpg ไม่เคยมีปัญหาปกไม่โชว์เลยครับ

ออฟไลน์ peatsu

• *
สอบถามหน่อยครับ

A410 จะเล่น Youtube แบบ HD ต้องปรับยังไงครับ