ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1164292 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
รบกวนสอบถามเราจะทำให้โชว์ปกหนังให้ได้ทุกเรื่องอย่างไรครับบางเรื่องโชว์บางเรื่องไม่โชว์หรือต้องแก้ชื่อหนังให้ตรงตามชื่อที่ไหนถึงจะโชว์ครับ
 popcorn a400 ครับเช่น Hercules (2014) ตั้งยังไงก็ไม่โชว์
ไฟล์รูปใหญ่เกินไปรึเปล่า

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
รบกวนสอบถามเราจะทำให้โชว์ปกหนังให้ได้ทุกเรื่องอย่างไรครับบางเรื่องโชว์บางเรื่องไม่โชว์หรือต้องแก้ชื่อหนังให้ตรงตามชื่อที่ไหนถึงจะโชว์ครับ
 popcorn a400 ครับเช่น Hercules (2014) ตั้งยังไงก็ไม่โชว์

ผมใช้ A410 อยู่ใส่ไฟล์ JPG เข้าไปใน Folder เดียวกับไฟล์หนัง ตั้งชื่อรูป folder.jpg ไม่เคยมีปัญหาปกไม่โชว์เลยครับ

ของผมมีปัญหา Fullrip แบบ BDMV ไม่โชว์ปก // ส่วน MKV ISO โชว์ปกได้  :)

ออฟไลน์ rhapsody

• *
POPCORN A410 สามารถต่อ HDD ภายนอกได้สูงสุดขนาดเท่าไรครับ

ออฟไลน์ J_Justice

• LCD TV member
  • **
ถามเกี่ยวกับ A410 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1281 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 09:54:07 pm »

เสียงพัดลมดังมากไหม
ชิปตัวใหม่Sigma8911 ภาพจะดีกว่าRealtek1186 แบบเห็นได้เลยไหมครับ
รองรับเสียงDTS-HDแบบปกติ กับแบบDTS-HD Passthroughมันต่างกันยังไงครับ
รุ่นนี้ใส่ฮาร์ดดิส Western Green 3TB ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PPHexa

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับ . . .
ผมเพิ่งซื้อ A410 มาได้ประมาณ 1 อาทตย์ครับ . . .

เรื่องการทำปก . . .
ทำได้ทุกฟอร์แมทนะครับ . . .
BDMV แยก โฟลเดอร์ก็ทำปกได้ครับ . . .

ถ้าให้ NMJ มันเลือกเอง มันอาจจะหาไม่เจอครับ . . .
ผมลองทำแบบนี้ . . .
จาก Jukebok เข้าไปที่หนังเรื่องที่ไม่มีปก ไม่มีแฟนอาร์ท . . .
เข้าไปที่ เมนู . . .
แล้วเข้าไปที่ Edit . . .
จากนั้น ก็เข้าไปที่ Change Info . . .
แล้วลองใส่ชื่อหนัง กับปี ค.ศ. . . .
จากนั้นให้มันหาเอง . . .
มันก็จะเจอครับ . . .
แต่อาจมีแค่ปก หรือ แฟนอาร์ทเดียว . . .
ไม่มีให้เลือกเพิ่มเลย . . .

ลองดูนะครับ ขอบคุณครับ . . .

• *
Re: ถามเกี่ยวกับ A410 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1283 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 02:07:28 pm »

เสียงพัดลมดังมากไหม
ชิปตัวใหม่Sigma8911 ภาพจะดีกว่าRealtek1186 แบบเห็นได้เลยไหมครับ
รองรับเสียงDTS-HDแบบปกติ กับแบบDTS-HD Passthroughมันต่างกันยังไงครับ
รุ่นนี้ใส่ฮาร์ดดิส Western Green 3TB ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

1 A410 ไม่มีพัดลมครับ . . .
มันเป็น Passive Cooling . . .
ใช้ตัวถังเคส ระบายความร้อนครับ .  ..
2 ไม่ทราบครับ ไม่เคยซื้อ RT มาก่อนครับ . . .
(เกือบซื้อแล้ว แต่ติดต่อคนขายไม่ได้ เลยซื้อ 410 มาแทนครับ) . . .
3 ไม่ทราบครับ . . .
4 ไม่ทราบอีกเหมือนกันครับ ผมต่อ EXT HD + NAS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2014, 02:01:39 am โดย PPHexa »

• **
ขอบคุณมากครับ
« ตอบกลับ #1284 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 12:25:04 am »
ขอบคุณมากครับ

• **
ถามเรื่องดู 3D sbs หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1285 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 02:47:34 am »
ถามเรื่องดู 3D sbs หน่อยครับ ผมปรับในตั้งค่าตรง 3D output เป็น on แล้ว แต่พอดูแล้วมันไม่ซ้อนภาพเองอัตโนมัติ ต้องมาปรับ3Dตรงทีวีเอาเอง แก้ยังไงดี ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2014, 02:48:44 am โดย J_Justice »

• *
Re: ถามเรื่องดู 3D sbs หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1286 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 09:39:15 pm »
ถามเรื่องดู 3D sbs หน่อยครับ ผมปรับในตั้งค่าตรง 3D output เป็น on แล้ว แต่พอดูแล้วมันไม่ซ้อนภาพเองอัตโนมัติ ต้องมาปรับ3Dตรงทีวีเอาเอง แก้ยังไงดี ขอบคุณครับ

เอ๋ . . .
อันนี้ผมไม่เป็นนะครับ . . .
ไม่ว่า Side by side หรือ Up and buttom หรือ Full rip . . .
(ปัญหา 3D ที่ผมเจอตอนนี้มีอยู่เรีื่องเดียว คือ CAR2 3D( Full rip) . . .
เล่นไปประมาณชั่วโมงนึง จะมีเสียง Noise ออกมา . . .
เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ Rip มาจากต้นฉบับไม่ดีรึป่าว) . . .
ผมใช้  Samsung H7000 อยู่อะครับ . . .

ปัญหาของคุณไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ ทีวี รึป่าวครับ . . .
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2015, 10:49:27 pm โดย PPHexa »

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
กำลังจะ a410 มาเหมือนกัน

ดุแล้วปัญหาเยอะเหมือนกัน

• *
กำลังจะ a410 มาเหมือนกัน

ดุแล้วปัญหาเยอะเหมือนกัน

ผมก็เป็นเหมือนคุณเลยครับ  [คิคิ] . . .
ตอนคิดจะซื้อเครื่องแรกมาลองเล่น . . .
อ่าน หาข้อมูลทุกยี่ห้อในบอร์ดเลยครับ . . .
ลามไปถึง AVSforum ด้วย  [ช็อค] . . .
มึนไปหมด  [โขกโต๊ะ] . . .

สรุปได้ว่า . . .
แต่ละยี่ห้อ และแต่ละรุ่นของยี่ห้อนั้นๆ . . .
มันก็มีข้อเด่นข้อด้อยในตัวมันครับ . . .
มีปัญหาหรือข้อจำกัดกันทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น . . .
อยู่ที่ว่า ปัญหานั้นมันซีเรียสสำหรับเรามากน้อยแค่ไหน . . .
มีการช่วยเหลือ หรือแก้ไขปัญหานั้นๆได้ดีแค่ไหน . . .

ใจเย็นๆครับ ลองหาข้อมูลแต่ละยี่ห้อแต่ละรุ่นก่อนครับ . . .
แล้วค่อยตัดสินใจครับ . . .

ออฟไลน์ Zohanjaa

• *
สวัสดีครับทุกท่าน
ผมยังใช้ popcornhour a210 อยู่ครับ
กำลังจะเอาไฟล์หนังใหม่ๆ ลง HDD

ผมเอา HDD ใน popcorn มาเสียบใน PC
แต่ติดปัญหาที่ windows 7 มองไม่เห็น HDD น่ะครับ
จะติดตั้งโปรแกรม Ext2IFS_1_11a ลง PC ก็ไม่ได้น่ะครับ

ขอคำแนะนำทีครับ   [ปาดเหงื่อ]

• *
ผมยังใช้ popcornhour a210 อยู่ครับ
กำลังจะเอาไฟล์หนังใหม่ๆ ลง HDD

ผมเอา HDD ใน popcorn มาเสียบใน PC
แต่ติดปัญหาที่ windows 7 มองไม่เห็น HDD น่ะครับ
จะติดตั้งโปรแกรม Ext2IFS_1_11a ลง PC ก็ไม่ได้น่ะครับ

ขอคำแนะนำทีครับ   [ปาดเหงื่อ]

ผมยังใช้ Win XP อยู่เลยครับ . . .
 [โขก] [โขก] [โขก] [โขก]

Win มันใช้ Fat NTFS . . .
แต่ใน Pop มันใช้ Fat ขงอ Linux . . .
มันคงมองไม่เจอ ฮาร์ดดิสค์อ่ะครับ . . .

ปัญหานี้ คงต้องรอท่านอื่นมาตอบนะครับ . . .
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2015, 12:20:09 am โดย PPHexa »

• *
ลองทดลองตัวนี้นะครับ . . .

http://ubuntuforums.org/showthread.php?t=2260322

เห็นเค้าอ้าง App ตัวนี้ . . .
http://www.paragon-software.com/home/extfs-windows/

ลองดูนะครับ . . .

ออฟไลน์ Rattapong

• *
สอบถามหน่อยครับ power supply ของpopcorn c200เสียเราสามารถใช้ของคอมได้ป่าวครับ

ออฟไลน์ trirong

• Edge LED TV member
 Popcorn A-200 ส่วนใหญ่ปิด sub ไม่ได้ทำงัยได้บ้างครับ   firmware  03-05-130708-21-POP-411-000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2015, 09:31:12 am โดย trirong »

ออฟไลน์ Home2007

• *

ขอคำแนะนำทีครับ   [ปาดเหงื่อ]

ตอนใช้ครั้งแรก ใช้ PC format รึว่า Progarm ของ Popcorn format คับ
การ Tarnsfor file ใช้เสีบบ ทาง port usb salve--->PC
                       ถอดออกไปเสียบ PC
                      ใช้ทาง Lan Modem , Router โดยการเปิด map drive ,share ก็ได้
                      ใช้ Lan สาย Corss PC--> Popcorn
น่าจะหหมดแค่นี้

• **
A410 มีappอะไรน่าใช้ไหมคับ ผมใช้แต่local radio