ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1162812 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrueManShow

• *
ขอถามเกี่ยวกับการโหลดบิทหน่อยครับว่า โหลดได้สูงสุดกี่ทอเร้นท์ครับ เพราะตอนนี้ลองโหลดอยู่เจ็ด แต่ที่หน้าจอแสดงแค่สี่ เราจะเปลี่ยนหน้าไปดูทอเร้นท์อื่นยังไงครับ ผมลองไล่กดรีโมท์ทุกปุ่มแล้วไม่เปลี่ยนหน้าซักที แล้วถ้าเราจะ Forword port ต้องทำยังไงครับ ลองอ่านแล้วงง [ช็อค]

ออฟไลน์ DriverX

• LCD TV member
  • **
ผมเข้า link ไปแล้วก็โพส comment ไม่ได้ครับ login Face book แล้วก็ comment ไม่ได้เหมือนเดิม
ของมาแล้วยังไงก็ mail หรือโทรมาก็ได้ครับ อ๋อ ! ของผมต้องขอให้ส่งให้นะครับอยู่ ตจว.ครับ

ออฟไลน์ badpit

• *
 [ปลื่ม]ใครมี software ทำปกแบบ my Lil หรือyamj ppp3บ้างครับผมกำลังโหลดปกหลายๆแบบ ทั้งจากเครื่องpopcorn A210 nmj และจากyamj แบบaeon ลองมาหมดแล้วแต่ check จา YouTube แบบ yamjppp3 และ my Lil น่าสนใจสุดครับ

ผม upload fw c200 เข้าa210แล้ว ยังอ่นmenu bluray จาก file full rip  ไม่ได้ ใครช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมแนะนำคนซื้อa210 แล้ว 5 ตัวกำลังจะซื้อเพิ่มอีก [ปลื่ม]

ออฟไลน์ cablephile

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
ผมเข้า link ไปแล้วก็โพส comment ไม่ได้ครับ login Face book แล้วก็ comment ไม่ได้เหมือนเดิม
ของมาแล้วยังไงก็ mail หรือโทรมาก็ได้ครับ อ๋อ ! ของผมต้องขอให้ส่งให้นะครับอยู่ ตจว.ครับ

ต้องทำการ login และกด like ที่หน้าหลักก่อนครับ
http://www.facebook.com/PopcornHourClub

หลังจากนั้นจะ post ได้ครับ ยังไงผมแจ้งไปทาง email เมื่อสินค้าครบจำนวน คาดว่าอีกไม่กี่วันนี้ครับ
รายละเอียดการจัดส่งเข้าชมได้ที่ link จองอันแรกเลยครับ

• MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
ขอถามเกี่ยวกับการโหลดบิทหน่อยครับว่า โหลดได้สูงสุดกี่ทอเร้นท์ครับ เพราะตอนนี้ลองโหลดอยู่เจ็ด แต่ที่หน้าจอแสดงแค่สี่ เราจะเปลี่ยนหน้าไปดูทอเร้นท์อื่นยังไงครับ ผมลองไล่กดรีโมท์ทุกปุ่มแล้วไม่เปลี่ยนหน้าซักที แล้วถ้าเราจะ Forword port ต้องทำยังไงครับ ลองอ่านแล้วงง [ช็อค]

ได้เยอะมากมายครับ เปลี่ยนหน้ากด page up page down ที่รีโมท
ส่วนถ้าจะเหนือกว่านั้นให้ใช้ Transmission ครับ

ส่วน forward port ต้องทำที่ โมเด็ม เรื่องยาวพอควรครับ ลอง search modem รุ่นที่ใช้งานดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2011, 08:35:53 pm โดย cablephile »

[ปลื่ม]ใครมี software ทำปกแบบ my Lil หรือyamj ppp3บ้างครับผมกำลังโหลดปกหลายๆแบบ ทั้งจากเครื่องpopcorn A210 nmj และจากyamj แบบaeon ลองมาหมดแล้วแต่ check จา YouTube แบบ yamjppp3 และ my Lil น่าสนใจสุดครับ

ผม upload fw c200 เข้าa210แล้ว ยังอ่นmenu bluray จาก file full rip  ไม่ได้ ใครช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมแนะนำคนซื้อa210 แล้ว 5 ตัวกำลังจะซื้อเพิ่มอีก [ปลื่ม]

firmware ตัวใหม่ a210 menu blu-ray ได้เลยครับ ไม่ต้องโมเลย

ออฟไลน์ kuan_u

• LCD TV member
  • **
รบกวนถามเป็นข้อมูลครับ ถ้าใช้A210 โหลดบิท โดยใช้ Docking 2ฺ Bay ต่อผ่าน USB

สมมุติว่าเวลาโหลดหนังพร้อมกัน4เรื่องจะสามารถให้หนังไปอยู่ใน Hdd ที่ต่อพ่วงจาก Docking ลูกละ2เรื่องได้หรือไม่ครับ

พอดีว่า Hdd ที่เก็บ Anime กับ หนัง ผมจะแยกกันคนละลูกครับ

หรือว่าจะต้องโหลดหนังใส่ Hdd ที่อยู่ภายใน A210 เท่านั้น

อีกนิดครับ 210 สามารถเปิดบิท 24ชัั่วโมง*7วัน ไหวมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2011, 09:19:52 pm โดย kuan_u »

ออฟไลน์ desperado4x4

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่องการ set ให้ windows 7 แชร์เน็ตจาก Wifi ไปยัง lan แล้วเอาสาย lan ต่อเข้า popcorn a210 ขอวิธีเซ็ตหน่อยครับ
พอดีที่บ้านรับ wifi จากข้างบ้านมา แล้วผมจะแชร์เน็ตจากเครื่องคอมผมผ่านทางสาย lan ไปยัง popcorn a210
พอจะมีวิธีบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ GreenHornet

สอบถามเรื่องการ set ให้ windows 7 แชร์เน็ตจาก Wifi ไปยัง lan แล้วเอาสาย lan ต่อเข้า popcorn a210 ขอวิธีเซ็ตหน่อยครับ
พอดีที่บ้านรับ wifi จากข้างบ้านมา แล้วผมจะแชร์เน็ตจากเครื่องคอมผมผ่านทางสาย lan ไปยัง popcorn a210
พอจะมีวิธีบ้างไหมครับ

ใช้ USB wifi ต่อเข้าที่ A210 แล้วรับสัญญาณโดยตรงจากข้างบ้านมาเลยง่ายกว่า

ออฟไลน์ ppcboy

• Full LED TV member
มันเล่น ซับ 1080 ไม่ได้ ใช่หรือเปล่าครับ

ไปอ่านเจอใน thaidvd มา

พอดีว่ากำลังตัดสินใจอยู่ เพราะหนังที่โหลดมาใหม่ๆเป็น ซํบ 1080 ทั้งนั้น ขี้เกียจแปลงไฟล์อะครับ

หากต้องการดูซับแบบ 1080 นั้นมีคำแนะนำดังนี้ครับ

1. ถอดซับออกมาด้วย mkvextract แล้วแปลงเป็น .sup ด้วย BDSup2Sub
2. ฝัง .sup ที่ได้ลงไปใน mkv ด้วย mkvmerge ครับ

มันเล่น ซับ 1080 ไม่ได้ ใช่หรือเปล่าครับ

ไปอ่านเจอใน thaidvd มา

พอดีว่ากำลังตัดสินใจอยู่ เพราะหนังที่โหลดมาใหม่ๆเป็น ซํบ 1080 ทั้งนั้น ขี้เกียจแปลงไฟล์อะครับ
หนังที่โหลดมาใหม่ๆล่าสุดมาจากแผ่นมาสเตอร์โซนอื่นๆซึ่งจะยังไม่มีซับไทย คนโมเค้าจะเอาซับมาจากดีวีดีมาสเตอร์ทั้งนั้น ส่วนชับ 1080P ต้องรอแผ่นบลูเรย์มาสเตอร์โซนบ้านเราออกเท่านั้น ซึ่งตอนนั้นก็จะมีไฟล์ Fullrip ออกมาให้โหลดพร้อมๆกันอยู่แล้ว
ยังไม่เคยเจอเรื่องไหนมีปัญหา มีแต่ใส่ซับมาให้ทั้งสองแบบ คนทำหนังต้องทำให้เปิดได้ทุกเครื่องอยู่แล้ว

ยังงงๆอยู่ เพราะเห็นของเพื่อนใช้ playon อยู่ มันเล่น MKV ซับ 1080 ได้ แล้วซับสวยมาก

แล้ว popcorn มันเล่นไม่ได้ใช่ปะครับ อ่านแล้วงงๆ

ซับ 1080 ที่เป็น idx/sub ไม่ว่าจะวางนอกหรือฝังใน mkv เจ้า Popcorn ยังแสดงไม่ได้ครับ
เช่นเดียวกับ Dune ก็ยังแสดงไม่ได้เหมือนกัน

ลง NMT ได้แล้ว แต่อยากถามว่า เซตยังไงอ่ะครับ

ต้องการแค่ ระบบแลน ไม่ได้โหลดบิท มันมีหลายระบบมาก  รบกวนหน่อยครับ

เซตยังไง ไม่อยากให้เครื่องทำงานหนักโดยไม่จำเป็น

เพิ่มเติม ผมลง FW ตัวใหม่ไปแล้วผลคือ
FW เก่า เวลาดูหนัง  ผมกดกลับไปที่ -->รายละเอียดหนัง แล้วก็กลับไป-->เลือกหนัง (Wall)  มันจะไปอยู่ตรงปกหนังที่เราดู
แต่ FW ใหม่ เวลาดูหนัง ผมกดกลับไปที่ -->รายละเอียดหนัง แล้วก็กลับไป-->เลือกหนัง (Wall)    มันรีเฟรชใหม่ทุกครั้ง <----แก้ยังไงครับ

- เปิดให้ SAMBA ทำงานครับ
- ถ้า PC ต้องการ Access เข้า Popcorn ให้ใช้ User/Pass เป็น
User: nmt
Pass: 1234

ซับ1080P จะมีอยู่สองแบบ
1.อยู่ในไฟล์ Fullrip
2.อยู่ในไฟล์ MKV

ถ้าซับ 1080P ในไฟล์ MKV คือสิ่งที่อยากได้ที่สุด ซื้อตัวละสามพันกว่าก็เล่นได้แล้ว
เกือบทั้งหมดที่เล่นชิพ SIGMA คือต้องการความสมบูรณ์ของภาพและเสียง ซึ่งก็จะเล่นไฟล์ Fullrip กันไปเลย เพราะว่าไฟล์ MKV ซับ1080P จะมีให้ดาวน์โหลดพร้อมๆกับไฟล์ Fullrip ส่วนไฟล์ MKV ก็จะเล่นซับ 480P ซึ่งหาได้ง่ายกว่า

เสริมข้อมูลให้ครับ

สำหรับหนัง mkv นั้น โดยปกตินักโมฯในบ้านเราจะทำการดึงซับมาจากแผ่น DVD แล้วนำมาฝังลงใน mkv ให้เราได้ชมกันแบบไม่มีปัญหา

แต่เนื่องจากในระยะหลังกลับกลายเป็นว่าหนังใหม่ๆที่ออกมานั้นกลายเป็นพวก Bluray หรือ Fullrip ที่ออกมาก่อน DVD ในบ้านเรา ทำให้นักโมฯหนังต้องดึงซับออกมาจากแผ่น Bluray (Fullrip) ที่เรียกว่าซับแบบความละเอียดสูง ซึ่ง Chipset Sigma 864x ยังไม่สามารถแสดงซับแบบนี้ได้ จึงเดือดร้อนนักโมฯหนังที่จะต้อง Convert ซับให้เป็นแบบความละเอียดต่ำ จึงจะแสดงได้ในเครื่อง Popcorn หรือ Dune

ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องเสียง true hd ไม่ออกทุกเรื่องเลยครับ  [ร้องไห้]

ออกเป็นเสียงที่เขียนว่า dvs reference แทน (ตามที่ขึ้นตรง avr )

แต่เสียง dts hd ma ออกนะครับ

ผมใช้ NAD T747 แล้วก็เครื่องเสียงที่บ้านเป็นแบบ 6.1

http://nadelectronics.com/products/av-receivers/T-747-A/V-Surround-Sound-Receiver

ตกลงท่านแก้ปัญหาได้หรือยังครับ เห็นเงียบไปเลยลองมาตามดูครับ

จะโหลดปกหนังมีเงื่อนไขอะไรบ้างครับ
ลองโหลดดูไม่เห็นได้ครับ มันขึ้น fail to connect
เฉพาะที่จะเข้าโหลดปกหนัง
แต่ลองไปเล่น พวก utube มันก็เล่นได้ปกติ

Reboot เครื่องแล้วลองกดปุ่มแดงใหม่ครับ

รบกวนหน่อยครับผมใช้ a-210 อยากโหลดปกหนังและอยากอัพ fw ตัวล่าสุดอยากทราบขั้นตอนการทำนะครับคือผมไม่รู้เรื่องคอมเลย(โง่มากๆครับ)ผมอยากให้ท่านผู้รู้ช่วยบอกวิธีเป็นตอนๆแบบสอนเด็กเลยนะครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงล่วงหน้าครับ (ผมมีเอ็นเตอร์เน็ตครับ) ???

- การ Up Firmware แนะนำให้ทำแบบ Manual ครับ
1. ใช้ PC โหลด Firmware ล่าสุดจากที่นี่ =>http://www.popcornhour.com/download/A200/firmware-A200.html โดยเลือก Download ตัวล่าสุด
2. โหลดเสร็จ แตกไฟล์ออก แล้ว Copy ใส่ Thumb Drive ด้านนอกสุด (root directory)
3. เปิดเครื่อง เสียบ Thumbdrive
4. ไปเมนู Setup-->Maintenance-->Reset to Default
5. กลับไปที่เมนู USB (Thumb Drive ที่เรา copy Firmware ไว้ แล้วกด Enter ที่ usbupdate.html
6. หากาแฟมานั่งจิบ แล้วรอสักครู่ เจ้า A-210 ก็ Update เสร็จแล้ว

ปกหนัง
1. ต่อเน็ตให้ A-210
2. rename ชื่อหนังให้ชื่อเรื่องตรงกับ Database ใน Internet เช่น Avartar.1080.DTS.i.love.u
ก็ให้เปลี่ยนเป็น Avartar
3. กดปุ่มแดงที่ Remote

เรื่องภาพแตกต่างกันยังไงครับ  แล้วฉากกลางคืนดำจมจริงไหม๊     duneสว่างกว่าใช่ไหม๊ครับ 

c-200 ถ้าดำจมให้ปรับ Color Space เป็น sRGB 16-235

- ไม่ได้จำกัดไว้ครับ แต่ต้องระวังหากเราโหลดหลายๆงาน
อาจทำให้เครื่อง Hang ได้ครับ

แนะนำให้โหลดทีละ 2-3 งานครับ อย่าหักโหม [เขย่า]

- ถ้า Router รองรับ uPnP ก็ไม่ต้องเปิดครับ เดี๋ยวมันจัดการให้เอง
ปล. ใช้ Router รุ่นไหนอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 02:05:46 am โดย ppcboy »