ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163766 ครั้ง)

ออฟไลน์ EDITION

• Edge LED TV member
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

คือเครื่องเล่น POPCORN C-200
มีอาการคือ ถ้าเปิดไฟล์ หนังออกจอทีวีแล้ว มันกระพริบตลอดเวลาเลยครับ
แต่พอ stop ให้มันมาที่เมนูหลักของเครื่อง มันก็ปกติ พอกด play มันก็กระพริบ

ลองเปลี่ยนสายใหม่แล้วยังเหมือนเดิม ไม่ทราบว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ

และมีวิธีการเช็คเบื้องต้นมั้ยครับ
หรือถ้าหากส่งซ่อม จะประมารเท่าไหร่  ส่งซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ

ผมอยู่ นนทบุรีครับ

ออฟไลน์ Doraemon31

• Flat TV member
  • *
รบกวนสอบถามครับ พอดีพึ่งซื้อ popcorn a410 มา

ถ้าต้องการจะเชื่อมต่อ internet จะทำวิธีไหนดีครับ

1.เดินสาย lan : ลองวัดดูแล้วต้องใช้สายประมาณ 10 เมตรครับ(ระยะทางตรง 5 เมตร แต่ต้องวางอ้อมตามแนวห้องก็จะอยู่ที่ 10 เมตรครับ) อันนี้ความเร็วมันจะตกลงหรือเปล่าครับ ผมใช้ modem zyxel ของ true ที่ให้มาครับ ขอถามเพิ่มครับ ถ้าสาย lan ซื้อมาก็เพียงแค่เสียบตรง modem เชื่อมกับตัวเครื่อง popcorn ก็ใช้ได้เลยหรือเปล่าครับ ?

2.ซื้อ usb wifi มาใช้ : อยากรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับว่าซื้อแบบไหนดี (ระยะห่างประมาณ 5 เมตร)

ออฟไลน์ Tump

• *
รบกวนสอบถามครับ พอดีพึ่งซื้อ popcorn a410 มา

ถ้าต้องการจะเชื่อมต่อ internet จะทำวิธีไหนดีครับ

1.เดินสาย lan : ลองวัดดูแล้วต้องใช้สายประมาณ 10 เมตรครับ(ระยะทางตรง 5 เมตร แต่ต้องวางอ้อมตามแนวห้องก็จะอยู่ที่ 10 เมตรครับ) อันนี้ความเร็วมันจะตกลงหรือเปล่าครับ ผมใช้ modem zyxel ของ true ที่ให้มาครับ ขอถามเพิ่มครับ ถ้าสาย lan ซื้อมาก็เพียงแค่เสียบตรง modem เชื่อมกับตัวเครื่อง popcorn ก็ใช้ได้เลยหรือเปล่าครับ ?

2.ซื้อ usb wifi มาใช้ : อยากรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับว่าซื้อแบบไหนดี (ระยะห่างประมาณ 5 เมตร)

เสียบสาย Lan ก็ใช้ได้เลยคับ ถ้าเดินสายไม่ลำบากมากผมก็แนะนำให้ใช้สายนะคับ มันเร็วและเสถียรกว่า

แต่ถ่าลำบาก ใช้ USB WiFi ของ Xtreamer ได้คับ

ออฟไลน์ sithipong

รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่า popcorn a410 รองรับ hdd 3tb และ 4tb ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ takahachi09

Popcorn A-200 ส่วนใหญ่ปิด sub ไม่ได้ทำงัยได้บ้างครับ   firmware  03-05-130708-21-POP-411-000

มารอคำตอบด้วยคน  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ cartoonz

• *
สอบถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อ 410 มาใหม่

จะทำ playlist ของหนังใน jukebox ได้ไหมครับ

อยากจะแยก 2D 3D แล้วก็ หนัง การ์ตูน โดยอยู่ในฮาดดิสลูกเดียวกัน

ตอนนี้ผมกดเลือกทั้งลูกมันก็รวมมาให้หมดเลย โดยเรียงตามชื่อ

ออฟไลน์ moonnet02

• *
สวัสดีชาว Popcorn Hour ครับบบบบ

พอดีผมอยากทราบว่า Popcorn Hour C-300 นี่สามารถเล่นไฟล์ .MKV ที่เป็น 10 bit ได้มั้ยครับบบบ

(มักจะเป็นพวกไฟล์อนิเมญี่ปุ่นนะครับ)

ขอบคุณครับบบบบบบ

[กระโดด] [กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ damdonsak

• LCD TV member
  • **
ขอวิธีทำปกหนัง vten popcorn หน่อยครับ

ออฟไลน์ achila6642

• *
ขอวิธี up firmware vten อย่างละเอียดด้วยครับ แล้ว firmware ตัวไหนตอนนี้ที่ดีที่สุดของ vten ครับ

ออฟไลน์ jeepcity

• *
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1305 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 05:39:03 pm »
สวัสดีครับ ผมมือใหม่สุดๆเลย
ตอนนี้สนใจอยู่ 3 รุ่นคือ POPCORN A410 กับ POPCORN VTEN 4K SIGMA
ตัว A410 ที่น่าสนใจคือ มี DAC ดี แต่ติดตรงที่ว่า AVR ผมไม่มีช่องเสียบ 5.1 analog ก็เลยต้องใช้ optical แทน
ซึ่งผมคิดว่ามันเลยทำให้ตัว DAC ของเจ้า A410 นั้นอาจใช้ประโยชน์ได้ไม่เต็มที่ ก็เลยมาดูอีกตัวนึงคือ VTEN 4K เห็นว่าเป็น
chip sigma ตัวใหม่ แถมราคาถูกกว่า
ถ้าอยากเปรียบเทียบภาพและเสียง (เสียงที่ออกจาก optical) จะแตกต่างกันไหมครับสำหรับสองรุ่นนี้
รุ่นไหนคุ้มค่ากว่ากัน

แล้วถ้าเอาตัว A410 ไปเทียบกับอีกค่ายคือ CEN.GRAND 5i-380 ตัวไหนเทพกว่ากันครับ (ไม่รู้ว่าถามผิดที่หรือเปล่านะครับเนี่ย) เพราะเห็นราคาไปๆกัน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ konomo

• *
สอบถามครับ c300 ผมกดรีโมทรู้สึกกดได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องเอารีโมทไปใกล้ๆตัวเครื่องถึงกดได้ลื่นครับ ไม่ทราบเป็นที่เสารับสัญญาณหรือเปล่าครับ ซื้ออะไรมาเสียบใช้แทนได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ thanin59

• *
สอบถามครับ c300 ผมกดรีโมทรู้สึกกดได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องเอารีโมทไปใกล้ๆตัวเครื่องถึงกดได้ลื่นครับ ไม่ทราบเป็นที่เสารับสัญญาณหรือเปล่าครับ ซื้ออะไรมาเสียบใช้แทนได้หรือเปล่าครับ

เปลี่ยนถ่านครั้งหลังสุดนานหรือยังครับ
ผมว่ารีโมทเรื่องแสงนี่กินถ่านเหมือนกันนะ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Zohanjaa

• *
มาขอความรู้อีกแล้วครับ 55

คือ ตอนนี้ผมต่อสายแลนจาก pc ไปที่ a210 ครับ
ซึ่งมันเจอกันแล้ว และสามารถส่งไฟล์จากpc ไป a210 ได้แล้ว

ตอนนี้ผมอยากให้ pc แชร์เน็ตจาก wireless ผ่านทางสายแลน
ให้เครื่อง a210 เล่นเน็ตได้น่ะครับ ต้องเซ็ทยังไงครับผม
รบกวนขอวิธีการหน่อยนะครับ

ตอนนี้ผมใช้ windows 8.1 ครับ

ออฟไลน์ samsung001

• *
มาแล้วจ้า POPCORN HOUR A-500 PRO ดูรายละเอียดตามลิ้งค์
https://www.kickstarter.com/projects/1561203377/popcorn-hour-a-500-pro-a-jukebox-for-music-and-mov

ออฟไลน์ kapizyy

• LCD TV member
  • **
พึ่งได้ a410 มาครับอยากทราบว่า เล่น iso. ทำยังไงให้มันโชว์ menu ครับ

ออฟไลน์ HDPlayer000001

• *
สวัสดีครับทุกท่าน
ผมยังใช้ popcornhour a210 อยู่ครับ
กำลังจะเอาไฟล์หนังใหม่ๆ ลง HDD

ผมเอา HDD ใน popcorn มาเสียบใน PC
แต่ติดปัญหาที่ windows 7 มองไม่เห็น HDD น่ะครับ
จะติดตั้งโปรแกรม Ext2IFS_1_11a ลง PC ก็ไม่ได้น่ะครับ

ขอคำแนะนำทีครับ   [ปาดเหงื่อ]

ผมยังใช้ Win XP อยู่เลยครับ . . .
 [โขก] [โขก] [โขก] [โขก]

Win มันใช้ Fat NTFS . . .
แต่ใน Pop มันใช้ Fat ขงอ Linux . . .
มันคงมองไม่เจอ ฮาร์ดดิสค์อ่ะครับ . . .

ปัญหานี้ คงต้องรอท่านอื่นมาตอบนะครับ . . .

ผมใช้ ก่อนหน้านี้ ใช้ Winxp ตอนนี้ใช้ Windows7
ก็มองเห็นเป็น Drive นึง สามารถ Copy,Delete,ฯลฯ ได้ปรกตินะครับ
โดยเอาสาย USB มาเสียบด้านหลัง A210 และ USB ที่ PC

ถ้าไม่อยากวุ่นวายต่อไปในอนาคต
เพราะต้องเพิ่มหนังตลอดชาติอยู่แล้ว
ผมแนะนำให้ Format harddisk ที่อยู่ใน A210 ครับ

ออฟไลน์ dreamjoe

• *
ผมใช้ popcorn a400 อยู่ปัญหามีอยู่ว่าเมื่อเช้าไฟดับพอไฟมาเครื่องก็เปิดแต่ไม่มีภาพออกและรีโมทก็กดไม่ทำงานไม่ทราบต้องแก้ไขยังไงครับใครพอมีวิธีบ้าง [ร้องไห้]

ออฟไลน์ SuperOne

• *
พอดีว่าจะสอบถามหน่อยครับว่า PCH VTEN ผมต่อ Dock เเบบ USB เเล้วคราวนี่ผมโหลดบิทจากโปรเเกรม Transmission ในเครื่องอะครับ ถ้าเกิดว่าเป็นไฟล์ใหญ่เครื่องมันจะค้างไปเลย ถ้าเป็นไฟล์ซักไม่เกิน 4Gb เเล้วไม่ดูหนังอยู่จะโหลดได้ แบบนี่ปกติหรือป้าวครับ พอดีตอนใช้ C200 เเล้วมันไม่เป็นเเบบนี้ ขอบคุณครับผม