ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ HD Player ครับ  (อ่าน 1607 ครั้ง)

ออฟไลน์ momolelouch

• *
ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ HD Player ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 09:41:24 pm »
สวัสดีครับ

พอดีผมเป็นมือใหม่เพิ่งหัดศึกษา HD Player ครับ

ก่อนหน้านี้ผมมี Player ตัวนึงของ Buffalo รุ่น LT-V100 ผมใช้คู่กับ Ext.HDD 4TB ของ Buffalo เช่นเดียวกันครับ

แต่ Player ตัวนี้ผมเปิดไฟล์ประเภท MKV แล้วปรากฎว่าบางไฟล์ ซับไม่ขึ้นครับ ซึ่งจากการสังเกตซับที่ไม่ขึ้นจะเป็นไฟล์ที่ผมโหลดมาแล้วเอาซับจาก DVD ฝังเข้าไปในตัวไฟล์

ผมเลยอยากจะหา HD Player ตัวใหม่ที่ support subtitle ได้มากกว่านี้ครับ

เลยจะมาขอคำแนะนำว่าสมควรเล่นรุ่นไหนดีครับ เอาแบบไม่ดู 3D ครับ งบประมาณไม่เกิน 4500 บาทครับ

ตอนนี้ที่เล็งๆไว้คือ Egreat R200II PLUS PRO WiFi ครับ

ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2014, 09:46:17 pm โดย momolelouch »

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Re: ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ HD Player ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 03:54:14 pm »
โดยรวมแล้ว Hdplayer ที่ใช้ Chip Realtek ค่อนข้างรองรับซับหมดทุกตัวครับ

อย่าง Mede8er MED1000X3D ก็จะราคาสูงกว่าที่ตั้งไว้นิดคือ 6200 + wifi แล้ว

แต่ถ้าดูเป็นรุ่น MED600X3D ก็จะอยู่ที่ 4800 ครับ (เกินงบมานิดนึง)

ในตระกูล X3D จะความสามารถเหมือนกันหมดใช้ FW ตัวเดียวกัน โดยใน FW ใหม่ จะสามารถหา Subtitle + ปกหนัง Online ได้ครับผม