ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจอยากจัด PJT ขอความรู้ในการตัดสินใจครับ  (อ่าน 14351 ครั้ง)

ออฟไลน์ kuan_u

• LCD TV member
  • **
สวัสดีครับ

ตอนนี้เริ่มสนใจอยากได้โปรเจคเตอร์แล้วครับ ทำห้องใกล้เสร็จแล้ว ห้องผมกว้าง 3.5เมตร ยาว5.4เมตร ขอรบกวนถามรายละเอียดครับ
1. Benq MH680 / W1070 / W1500 เท่าที่อ่านจากหลายๆท่าน จะแนะนำ 1070 มากกว่าตัวอื่นๆจึงอยากทราบว่า รายละเอียดของภาพแตกต่างกันมากหรือไม่ครับจากทั้ง3รุ่นนี้ ห้องผมคุมแสงได้ประมาณ 90% (ถ้าตัว 1500 ภาพเหมือนกันกับตัว 1070 ได้เพิ่มในส่วนของ ไวเลส คงตัดทิ้งครับ ถ้าภาพทั้ง3ตัวพอๆกันไม่ทิ้งกันมากนักคงเลือก 680 ครับ ผมตั้งงบไว้ประมาณ5หมื่นสำหรับเครืองกับจอ แต่ถ้า1500ภาพดีกว่ามากจนเห็นความแตกต่างก็เพิ่มงบได้ครับ)
2. ระยะนั่งชมของผมอยู่ที่ 4.5เมตร แต่สามารถขยับได้มากสุด 4.8เมตร(ที่4.8ลำโพงเซอราวตั้งห่างจากที่นั่งเพียง30เซน) ขนาดจอระหว่าง100" กับ 120" ขนาดไหนจะดูแล้วไม่มึนครับ
3. จอของแต่ละยี้ห้อที่ดูไว้คือ Vertex Hd Gray (ผ้าของจอ Vertex ทำจากวัสดุอะไรครับ) เทียบกับจอของ AVS ภาพที่ได้แตกต่างกันหรือไม่ครับ (โทรสอบถามทาง AVS แจ้งว่าผ้าที่ใช้ทำจอเป็น PVC ขนาด120" ราคา 12,000บาทเลือกได้ว่าจะเอาสีขาวหรือสีเทา)
4. คำว่า HD Gray หมายถึงเนื้อผ้าหรือสีของจอ Matt White ผมเข้าใจว่าคือเนื้อจอสีขาว ผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่าครับ
ไปดูงานที่ฟอร์จูนเมื่อต้นเดือนก็ไม่มีตัว 1500 1070 680 ให้ชมเลยครับมีแต่ตัวราคาแสนขึ่นทั้งนั้น งบไม่ถึงครับ ไม่รู้จะไปดูของจริงที่ไหนก็มาตั้งถามในนี้ละครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

ออฟไลน์ thanachai

• **
Re: สนใจอยากจัด PJT ขอความรู้ในการตัดสินใจครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 10:38:03 am »
สวัสดีครับ

ตอนนี้เริ่มสนใจอยากได้โปรเจคเตอร์แล้วครับ ทำห้องใกล้เสร็จแล้ว ห้องผมกว้าง 3.5เมตร ยาว5.4เมตร ขอรบกวนถามรายละเอียดครับ
1. Benq MH680 / W1070 / W1500 เท่าที่อ่านจากหลายๆท่าน จะแนะนำ 1070 มากกว่าตัวอื่นๆจึงอยากทราบว่า รายละเอียดของภาพแตกต่างกันมากหรือไม่ครับจากทั้ง3รุ่นนี้ ห้องผมคุมแสงได้ประมาณ 90% (ถ้าตัว 1500 ภาพเหมือนกันกับตัว 1070 ได้เพิ่มในส่วนของ ไวเลส คงตัดทิ้งครับ ถ้าภาพทั้ง3ตัวพอๆกันไม่ทิ้งกันมากนักคงเลือก 680 ครับ ผมตั้งงบไว้ประมาณ5หมื่นสำหรับเครืองกับจอ แต่ถ้า1500ภาพดีกว่ามากจนเห็นความแตกต่างก็เพิ่มงบได้ครับ)
2. ระยะนั่งชมของผมอยู่ที่ 4.5เมตร แต่สามารถขยับได้มากสุด 4.8เมตร(ที่4.8ลำโพงเซอราวตั้งห่างจากที่นั่งเพียง30เซน) ขนาดจอระหว่าง100" กับ 120" ขนาดไหนจะดูแล้วไม่มึนครับ
3. จอของแต่ละยี้ห้อที่ดูไว้คือ Vertex Hd Gray (ผ้าของจอ Vertex ทำจากวัสดุอะไรครับ) เทียบกับจอของ AVS ภาพที่ได้แตกต่างกันหรือไม่ครับ (โทรสอบถามทาง AVS แจ้งว่าผ้าที่ใช้ทำจอเป็น PVC ขนาด120" ราคา 12,000บาทเลือกได้ว่าจะเอาสีขาวหรือสีเทา)
4. คำว่า HD Gray หมายถึงเนื้อผ้าหรือสีของจอ Matt White ผมเข้าใจว่าคือเนื้อจอสีขาว ผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่าครับ
ไปดูงานที่ฟอร์จูนเมื่อต้นเดือนก็ไม่มีตัว 1500 1070 680 ให้ชมเลยครับมีแต่ตัวราคาแสนขึ่นทั้งนั้น งบไม่ถึงครับ ไม่รู้จะไปดูของจริงที่ไหนก็มาตั้งถามในนี้ละครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ
1.MH 680 สีจะจืดกว่า W1070 นิดนึง เนื่องจาก color wheel จะน้อยกว่า ส่วน w1500 จะได้เรื่อง wireless เพิ่มขึ้นมา ครับ แต่ถ้างนถึงก็น่าพิจารณานะครับเพราะอย่าลืมนะครับหากไม่มี wireless ท่านจะต้องซื้อสาย HDMI ที่มีความยาว 10 เมตร ราคาก็เอาเรื่องอยู่ หากนำมาดูหนังผมเชียร์ 1070 กับ 1500 ครับ

2. จากความยาวของห้อง ของท่าน สามารถใช้ 120" ได้ครับ

3. ผมใช้ vertex อยู่ เข้าใจว่าจะเป็น pvc นะครับ

4.ถูกต้องครับ

ของจริงคงต้องดูตามบ้านเพื่อนสมาชิกล่ะครับ  [เปล่า] หากไม่ไกลกันแวะมาดูมี่บ้านผมก็ได้ครับ แต่ห้องผมแต่ 3.5x4 m เองนะครับ ไม่ถึง 5 m

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: สนใจอยากจัด PJT ขอความรู้ในการตัดสินใจครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 11:52:25 am »
ยอมใช้สาย  เน้นประหยัดด้วย  ดีด้วย 1070 หละครับ   ราคา/คุณภาพนี้  แทบจะไร้คู่แข่ง
 (ดูจากSPECพื้นฐานแล้ว ดีกว่า HC3800 เก๋ากึ๊กส์ ที่บ้านแน่ๆ)

ห้องที่บ้าน  4x6 โดยประมาณ  .........  ใช้จอ 16:9   92" (Studiotek130G2 Motor) ระยะดู 5m-5.3m โดยประมาณ ก็สบายตาดีครับ......ที่จริงอยากได้100-106"  แต่โอกาสยังไม่เอื้ออำนวยครับ)

DLP Projector  เท่าที่ดู และใช้มา  ชอบจอเนื้อขาว(ฉาบผงมุกแก้ว)มากกว่า จอสีเทาครับ......(.เคยไปดูจอตัวท็อปของซุปเปอร์โนว่า ที่บ้านพี่ๆในก๊วนแล้ว กลับมาดูที่บ้าน  ก็ยังชอบเนื้อขาวมากกว่า)

เล่นโปรเจ็คเตอร์   ระบบไฟ  ปลั๊กผนัง  กรองไฟ  สายไฟ  ก็สำคัญมากครับ
สำคัญไม่แพ้ซอร์ส/เครื่องเล่นระดับคุณภาพสูง
สายHDMI ขอดีๆ กลางๆ  ก็ได้ครับ  (หายากหน่อยกับคำว่าถูกๆดีๆ [คิคิ])

ยิ่งห้องท่าน คุมแสงได้ดีด้วย   เพลินแน่ๆครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:15:20 pm »
ขอบคุณทั้ง2ท่านมากๆครับ คงต้องเป็น 1070 + สายที่ดูไว้ก็ LCD Jricho ยาว10เมตร หรือมีสายตัวไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ
ทีนี้ก็เหลือในส่วนของจอของ Vertex 120" ราคา16000 ไม่มีของมีแต่ 100" ส่วนของ AVS มีทุกขนาด 120"ราคา 12000
ก็ต้องตัดสินใจอีกทีว่าจะใช้จอของอะไรดี เพราะไม่รู้ว่าต่างกันอย่างไร หรือทั้ง2ยี่ห้อนี้ตัวไหนก็ได้ครับ กลัวตัดสินใจผิดครับ มีใครจะช่วยแนะนำเรื่องจออีกมั้ยครับ

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 11:24:01 am »
ขอบคุณทั้ง2ท่านมากๆครับ คงต้องเป็น 1070 + สายที่ดูไว้ก็ LCD Jricho ยาว10เมตร หรือมีสายตัวไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ
ทีนี้ก็เหลือในส่วนของจอของ Vertex 120" ราคา16000 ไม่มีของมีแต่ 100" ส่วนของ AVS มีทุกขนาด 120"ราคา 12000
ก็ต้องตัดสินใจอีกทีว่าจะใช้จอของอะไรดี เพราะไม่รู้ว่าต่างกันอย่างไร หรือทั้ง2ยี่ห้อนี้ตัวไหนก็ได้ครับ กลัวตัดสินใจผิดครับ มีใครจะช่วยแนะนำเรื่องจออีกมั้ยครับ

ข้าน้อยสั่งเนื้อจอSAARIA  100"   (ถึงมือ สี่พันต้นๆ)   จาก ตปท. (อินเดีย)....ตัดเย็บ.พร้อมแบล็อคเอ้าท์กำมะหยี่รอบจอ...
....แต่ต้องเอามาจ้างร้านทำกรอบรูป ขึงเอง
ยังรอโอกาสเหมาะๆครับ (PJT อีกตัวยังมาไม่ถึง  จึงคงชลอการขึงไว้ก่อน)

อ่านเจอ  เห็นเขาว่าดี  เนื้อจอคล้าย สจ๊วตมากๆ  จึงลองสั่งมาครับ
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=22555.0
ผมได้ลองสั่งเนื้อผ้าจอยี่ห้อ saaria เป็นตัว top ของเค้ามีขอบกำมะหยี่มาพร้อมแต่ต้องมาตีกรอบเองขนาด 100" 16:9 มี black out เรียบร้อย gain 1.3 ลองเอามาฉายเทียบกับ stewart studiotek ภาพสวยมากครับรายละเอียดดีมากสว่างกว่า stewart นิดหน่อย บอกตามตรงถ้าเทียบราคากันแล้วผมซื้อตัวนี้แน่นอนถูกกว่ากันเป็น 10 เท่า R&D เค้าดีจริงๆ ถ้าใครหาเนื้อจอดี(มากๆ) ราคาถูก แนะนำตัวนี้เลยครับ

PJT HC3800 เก๋ากึ๊กส์ จอเพื่อนแอร์ [คิคิ](สจ๊วต)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2014, 10:05:17 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ anan01966

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 12:11:48 pm »
ผมก็ใช้ W1070+ จอ AVS 120' 16:9 สีเทาเขากางใส่รถตู้มาส่งเลยครับ (บ้านใกล้โรงงาน) เรื่องภาพผมว่ามันก็โอน่ะครับ แต่ผมใช้สาย HDMI 10 เมตรราคา1300 บาทเอง เขาบอกว่ามีบูสเตอร์ด้วย เล่นกับ Oppo 103 ลองดูภาพตัวอย่างครับตอนนั้นใช้ประมาณ 30 ชม.มั้งครับ ตอนนี้ปรับใหม่แล้ว ก็ดีสำหรับผมครับ

เผื่อเป็นทางเลือกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2014, 12:37:44 pm โดย anan01966 »

ออฟไลน์ jukjunjao

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 06:47:32 am »

ข้าน้อยสั่งเนื้อจอSAARIA  100"   (ถึงมือ สี่พันต้นๆ)   จาก ตปท. (อินเดีย)....ตัดเย็บ.พร้อมแบล็อคเอ้าท์กำมะหยี่รอบจอ...
....แต่ต้องเอามาจ้างร้านทำกรอบรูป ขึงเอง
ยังรอโอกาสเหมาะๆครับ (PJT อีกตัวยังมาไม่ถึง  จึงคงชลอการขึงไว้ก่อน)

อ่านเจอ  เห็นเขาว่าดี  เนื้อจอคล้าย สจ๊วตมากๆ  จึงลองสั่งมาครับ
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=22555.0
ผมได้ลองสั่งเนื้อผ้าจอยี่ห้อ saaria เป็นตัว top ของเค้ามีขอบกำมะหยี่มาพร้อมแต่ต้องมาตีกรอบเองขนาด 100" 16:9 มี black out เรียบร้อย gain 1.3 ลองเอามาฉายเทียบกับ stewart studiotek ภาพสวยมากครับรายละเอียดดีมากสว่างกว่า stewart นิดหน่อย บอกตามตรงถ้าเทียบราคากันแล้วผมซื้อตัวนี้แน่นอนถูกกว่ากันเป็น 10 เท่า R&D เค้าดีจริงๆ ถ้าใครหาเนื้อจอดี(มากๆ) ราคาถูก แนะนำตัวนี้เลยครับ
กำลังมองหาเนื้อจออยู่พอดีเลยครับ เห็นราคาแล้วสนใจ SAARIA มากๆเลยครับ  สั่งเฉพาะเนื้อจอก็ได้ใช่มั้ยครับ พอดีผมมีกรอบขนาด 110 นิ้วอยู่แล้ว รบกวนท่าน wat12 ช่วยแนะนำวิธีสั่งซื้อด้วยครับ ขอเป็นลิงค์ก็ได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maximo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 10:59:50 am »
ผมใช้ benq 1080st อยู่ครับ (สเปคเดียวกับ 1070 ต่างกันตรงที่เป็น short throw คือระยะฉายสั้นกว่า) มาสนับสนุนความเห็นคุณ wat ข้างบน เรื่องจอเนื้อเทาครับ ไม่ค่อยเวริคครับ ตอนแรกผมใช้จอเนื้อเทา vertex ทีแถมมากับเครื่อง ภาพไม่ประทับใจ เลยกลับไปใช้ os screen ที่ซื้อมาไว้นานแล้ว เนื้อขาว ดีกว่ากันเยอะเลยครับ

ระบบไฟดีๆสำคัญมากจริงๆครับ พอดีผมเล่นเครื่องเสียงมาก่อน เลยทำระบบไฟไว้ค่อนข้างดี ตอนแรกที่ต่อ projector เข้าไป ยังไม่ได้ต่อเข้ากับระบบเครื่องเสียง ซึ่งทำไว้ดีแล้ว ภาพที่ได้ก็พอดูได้ครับ แต่พอต่อเข้ากับระบบไฟของเครื่องเสียงแล้ว ภาพที่ได้ประทับใจมากครับ

ภาพข้างล่างจาก benq1080st + oppo95 + os screen ถ่ายจาก nikon d700 ไม่ปรับแต่งภาพเพิ่มเติมครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 03:19:28 pm »

ข้าน้อยสั่งเนื้อจอSAARIA  100"   (ถึงมือ สี่พันต้นๆ)   จาก ตปท. (อินเดีย)....ตัดเย็บ.พร้อมแบล็อคเอ้าท์กำมะหยี่รอบจอ...
ยังรอโอกาสเหมาะๆครับ (PJT อีกตัวยังมาไม่ถึง  จึงคงชลอการขึงไว้ก่อน)

อ่านเจอ  เห็นเขาว่าดี  เนื้อจอคล้าย สจ๊วตมากๆ  จึงลองสั่งมาครับ
กำลังมองหาเนื้อจออยู่พอดีเลยครับ เห็นราคาแล้วสนใจ SAARIA มากๆเลยครับ  สั่งเฉพาะเนื้อจอก็ได้ใช่มั้ยครับ พอดีผมมีกรอบขนาด 110 นิ้วอยู่แล้ว รบกวนท่าน wat12 ช่วยแนะนำวิธีสั่งซื้อด้วยครับ ขอเป็นลิงค์ก็ได้ ขอบคุณครับ

เป็นเนื้อจอ ตัดเย็บ  พร้อมแบล็คเอ้าท์ 5" โดยรอบ (กำมะหยี่ดำมากๆ).........ครับ   
พับใส่ห่อ กันไฟฟ้าสถิตย์   ส่งมาถึงบ้าน........ให้เราไปหาจ้างช่างขึงเองครับ

ข่าวอาจไม่ดีนัก  ลองตามดูตัวแทนที่เมกา.
น่าจะเลิกขายทางอีเบย์แล้วครับ

อาจต้องลองติดต่อตรงทางอินเดียดู

แต่มีข้อสังเกตุครับ

1) จะยังคงมีขายหรือเปล่า ?
2) ถ้าไม่มีมีจำนวน. จะสั่งได้หรือเปล่า
3) เขาอาจโดนลูกค้าขาใหญ่ที่oem ให้   สั่งให้เลิกขายปลีกก็ได้
4) ของที่เคยซื้อหาได้ อาจเป็นเพียงของเหลือ ต้องการระบาย หมดแล้วเลิก

เป็นต้น

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 09:06:27 pm »
ดูจากภาพของแต่ละท่าน สงสัยผมต้องรีบเข้าชมรม PJT แล้วล่ะครับ

แล้วมีใครเคยเห็นภาพของ Optoma 25LV มั้ยครับ เห็นว่าเป็นคู่แข่งของ
Benq W1070

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 02:08:06 am »
ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ช่วยตอบข้อสงสัย

anan01966 ภาพออกเหลืองๆไปนิดเป็นเพราะห้องไม่มืดสนิทหรือเปล่าครับยังเห็นฝ้าเพดานชัดเลย ถ้าห้องมืดกว่านี้ภาพจะสวยกว่านี้มั้ยครับ  [จิ้ม]

maximo ภาพสวยทีเดียวครับแต่ OS SCREEN คือของอะไรครับ  [งง]

wat12 จอสจ๊วตคงไม่ไหวล่ะครับ งบไม่ถึงครับ  [ปาดเหงื่อ]

thanachai ก็อยากไปรบกวนขอชมของจริงเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าคุณพี่อยู่แถวไหนครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ thanachai

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 07:14:19 am »
หากไกล้ นวมินทร์ เรียนเชิญนะครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 11:54:23 am »

maximo ภาพสวยทีเดียวครับแต่ OS SCREEN คือของอะไรครับ  [งง]

os screen เป็นจอ projector ยี่ห้อนึงของประเทศญี่ปุ่น(ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ของผมเป็นแบบมือดึง กลไกทนทานทีเดียว ดึงขึ้นลงบ่อยมากยังไม่รวนเลย ผ่านมา 5 ปี แล้วเนื้อจอยังขาว ตึงอยู่เลยครับ คุณภาพผมพอใจเลยครับ ผมซื้อจากปิยะนัส 5 ปีที่แล้ว ตอนนั้นน่าจะ 2 หมื่นกว่าขนาด 90 นิ้ว จัดเป็น pro ร่วมกับ projector sanyo z5  ไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้ยังมีขายกันอยู่หรือเปล่านะครับ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 09:50:39 pm »
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาช่วยให้ความเห็นครับ คงเป็น 1070+fixed100" ละครับลองนั่งแล้วติดกระดาษที่ผนังขนาดเท่าจอ120"แล้วไม่น่าจะดีแน่ๆสายตาต้องกรอกไปมาระหว่างด้านซ้ายและขวาของจอ ดูนานๆคงเกิดอาการมึนแน่ๆ เพราะระยะนั่ง 4.5เมตร แต่พอลองลดกระดาษเท่าขนาดจอ100" ระยะการมองกำลังดีทีเดียว เหลือแค่รอแค่ห้องเสร็จเรียบร้อยก็คงจะได้สั่งมาติดตั้งต่อไปครับ สิ้นเดือนนี้ได้เสียเงินแน่ๆ

สอบถามเพิ่มเติมครับระหว่าง DUNE BASE 3D กับ CENGRAND 390 ตัวไหนภาพสวยกว่ากันครับ เน้นดูไฟล์ MKV
และสาย HDMI JRICHO ดีมั้ยครับหรือในราคาประมานนี้มีตัวไหนน่าสนใจอีกมั้ยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2014, 09:54:57 pm โดย kuan_u »

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 10:57:05 pm »
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาช่วยให้ความเห็นครับ คงเป็น 1070+fixed100" ละครับลองนั่งแล้วติดกระดาษที่ผนังขนาดเท่าจอ120"แล้วไม่น่าจะดีแน่ๆสายตาต้องกรอกไปมาระหว่างด้านซ้ายและขวาของจอ ดูนานๆคงเกิดอาการมึนแน่ๆ เพราะระยะนั่ง 4.5เมตร แต่พอลองลดกระดาษเท่าขนาดจอ100" ระยะการมองกำลังดีทีเดียว เหลือแค่รอแค่ห้องเสร็จเรียบร้อยก็คงจะได้สั่งมาติดตั้งต่อไปครับ สิ้นเดือนนี้ได้เสียเงินแน่ๆ

สอบถามเพิ่มเติมครับระหว่าง DUNE BASE 3D กับ CENGRAND 390 ตัวไหนภาพสวยกว่ากันครับ เน้นดูไฟล์ MKV
และสาย HDMI JRICHO ดีมั้ยครับหรือในราคาประมานนี้มีตัวไหนน่าสนใจอีกมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ครับ ใหญ่ไปไม่ดีหรอกครับ มึนหัว แถมภาพดรอปอีก

Cengrand ภาพสวยกว่า แต่ไม่เก่ง mkv ครับ เน้น mkv ไป dune ดีกว่าครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 10:19:32 am »

สมการใหม่  ความพอใจสูงสุด = 390 + TV102DVBT2  จร้า   งบพอๆกันกับ  ดูนเบสสามดีเลย [คิคิ]

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 12:15:14 am »

สมการใหม่  ความพอใจสูงสุด = 390 + TV102DVBT2  จร้า   งบพอๆกันกับ  ดูนเบสสามดีเลย [คิคิ]

หมายถึงใช้ 390 ดูฟูลริบ TV102 ดู mkv ใช่หรือป่าวครับ ผมมีแต่ไฟล์ mkv ไม่มีฟูลริบเลยครับ หรือใช้แค่ 102 ก็พอครับสำหรับดู mkv

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 11:10:34 am »
ถ้างบ/ความตั้งใจ  ไปถึง Base3D แล่้วละก็

390+TV102DVBT2  ตอบโจทย์ ครอบจักวาล  ได้แม้แต่  Digital TV เลยทีเดียวครับ  (ยิ่งถ้าแข็งใจ ยอมอัดงบ อีกสามพันกว่า  จัดดูนตัวเล็กเจ้าที่มีบริการหนังซีรี่ส์ด้วย  ยิ่งเพลินครับพ๊ม)