ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจอยากจัด PJT ขอความรู้ในการตัดสินใจครับ  (อ่าน 14390 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: สนใจอยากจัด PJT ขอความรู้ในการตัดสินใจครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 11:27:23 am »
ใช้ดูน  เก็บตก  ไฟล์ mkv  อันที่  390 เล่นไม่ได้ครับ

อันนี้ คือซอร์สที่แย่ที่สุด   ภาพแย่ที่สุด    ที่เราจะได้เห็นกันจากดูนครับ

ดิจิตอลทีวี Dune DVBT2 > PJT HC3800 (หลอดภาพใกล้ 3000Hrs/ใช้มา๕ปี) > จอStewart Studiotek130G2

หนังซีรี่ส์ฝรั่ง นิกิตา  ดูผ่านเซิร์ฟเวอร์ของผู้ให้บริการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2014, 11:56:08 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ kuan_u

• LCD TV member
  • **
Re: สนใจอยากจัด PJT ขอความรู้ในการตัดสินใจครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:24:15 am »
ขอบคุณท่าน wat12 มากครับแบบที่ท่านว่ามาก็ดีทีเดียวครับ ทีนี้ก็ตัดสินใจได้ครบทุกอย่างแล้ว

แต่ขอถามเรื่อง โปรเจคเตอร์อีกเรื่องครับ ที่อ่านๆมา1070ก็น่าใช้แล้วล่ะ แต่อยากทราบว่าถ้าเพิ่มงบไปเล่นตัว SONY VPL-HW40ES ซึ่งราคาแพงขึ้นอีกเกือบเท่าตัวคุณภาพที่ได้จะคุ้มกับราคาที่ต้องจ่ายหรือไม่ครับ ส่วนจอก็ใช้ธรรมดาไปก่อนพอมีงบก็ค่อยขยับไปอีกที แบบนี้จะคุ้มกว่าหรือไม่ หรือใช้1070ก็เพียงพอแล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 10:33:52 am »
ขอบคุณท่าน wat12 มากครับแบบที่ท่านว่ามาก็ดีทีเดียวครับ ทีนี้ก็ตัดสินใจได้ครบทุกอย่างแล้ว

แต่ขอถามเรื่อง โปรเจคเตอร์อีกเรื่องครับ ที่อ่านๆมา1070ก็น่าใช้แล้วล่ะ แต่อยากทราบว่าถ้าเพิ่มงบไปเล่นตัว SONY VPL-HW40ES ซึ่งราคาแพงขึ้นอีกเกือบเท่าตัวคุณภาพที่ได้จะคุ้มกับราคาที่ต้องจ่ายหรือไม่ครับ ส่วนจอก็ใช้ธรรมดาไปก่อนพอมีงบก็ค่อยขยับไปอีกที แบบนี้จะคุ้มกว่าหรือไม่ หรือใช้1070ก็เพียงพอแล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ

สังเกตุไหมครับ   ว่าข้าน้อย ก็ยังใช้ HC3800 อยู่เลย(เพียงแต่ของข้าน้อย ถูกทำมิดีมิร้าย หมดจรด)
  ห้าปีแล้ว  หลอดภาพก็ใกล้สามพัน ชม. (หลอดสำรอง ก็ซื้อมาตั้งแต่สองสามปีก่อน  แต่ก็ยังไม่เปลี่ยน)
W1070  ยุคใหม่กว่า  คอนทราสท์เรโช  ความสว่าง ดีกว่า HC3800(ที่ยังเดิมๆ) ทุกอย่าง

เอางบ  จัดหาจอคุณภาพสูง  คุ้มกว่า  ซื้อPJT ราคาแพงกว่ามาใช้

ดูหนัง   ภาพสวย  ราคาประหยัด  ยังคงชอบDLP ครับ 
........ ตอนนี้กำลังรอ HC8000D มาถึงมือครับ  อยากลองสามดี   ( HC3800 เอาไปใช้งานอีกจุด)

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 07:02:59 am »

สังเกตุไหมครับ   ว่าข้าน้อย ก็ยังใช้ HC3800 อยู่เลย(เพียงแต่ของข้าน้อย ถูกทำมิดีมิร้าย หมดจรด)
  ห้าปีแล้ว  หลอดภาพก็ใกล้สามพัน ชม. (หลอดสำรอง ก็ซื้อมาตั้งแต่สองสามปีก่อน  แต่ก็ยังไม่เปลี่ยน)
W1070  ยุคใหม่กว่า  คอนทราสท์เรโช  ความสว่าง ดีกว่า HC3800(ที่ยังเดิมๆ) ทุกอย่าง

เอางบ  จัดหาจอคุณภาพสูง  คุ้มกว่า  ซื้อPJT ราคาแพงกว่ามาใช้

ดูหนัง   ภาพสวย  ราคาประหยัด  ยังคงชอบDLP ครับ  
........ ตอนนี้กำลังรอ HC8000D มาถึงมือครับ  อยากลองสามดี   ( HC3800 เอาไปใช้งานอีกจุด)

ถ้าเช่นนั้น โซนี่ ก็คงไม่จำเป็น 1070 ก็เพียงพอแล้ว
ในส่วนขอจอรับภาพเน้นดูหนังอย่างเดียว 16:9 หรือ 2.35:1 แบบไหนได้ความรู้สึกดีกว่ากันครับ
ทีนี้มาถึงสาย hdmi ยาว10เมตร มีตัวไหนแนะนำมั้ยครับในราคาที่ใกล้เคียงกับ jricho ขอบคุณอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2014, 07:05:57 am โดย kuan_u »

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 03:18:20 am »
หลังจากได้เครื่องมาตั้งแต่เสาร์ที่ 8/11 วันนี้ช่างทำจอลามิเนตติดตั้งเรียบร้อย

W1070 + Dune Base 3D + จอลามิเนท120นิ้ว ภาพสวยพอๆกับจอ Vertex แต่ราคาถูกกว่ามาก อิอิ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

ช่างทำจอแจ้งว่าหากใครสนใจจอลามิเนทสั่งทำได้ครับ ราคามิตรภาพครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 01:21:59 pm »
หลังจากได้เครื่องมาตั้งแต่เสาร์ที่ 8/11 วันนี้ช่างทำจอลามิเนตติดตั้งเรียบร้อย

W1070 + Dune Base 3D + จอลามิเนท120นิ้ว ภาพสวยพอๆกับจอ Vertex แต่ราคาถูกกว่ามาก อิอิ

ช่างทำจอแจ้งว่าหากใครสนใจจอลามิเนทสั่งทำได้ครับ ราคามิตรภาพครับ

ผิวของหน้าจอขาวๆ  + มีอะไรๆ เคลือบ ฉาบด้วยไหมครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 01:22:30 pm โดย wat12 »

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 01:26:42 am »

ผิวของหน้าจอขาวๆ  + มีอะไรๆ เคลือบ ฉาบด้วยไหมครับผม

ไม่มีครับ ลามิเนท Merrino White lily ผิวด้านครับ (รุ่นนี้จะมีเงาและด้านอยู่ที่ตัวเลขรหัสครับ)