ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยครับ ถ้าผมใช้คอม แชร์ไฟล์ ให้ hd player  (อ่าน 2737 ครั้ง)

ออฟไลน์ dojinko

• *
1. คอมอยู่ชั้นสองทีวีอยู่ชั้น 1 ถ้าจะแชร์โฟลเดอร์หนัง ให้ hd player เล่นผ่าน เนทเวิค จะได้หรือปล่าว
2. ถ้าได้ สามารถใช้ hd player แบบที่ต่อ wifi เล่นหนังจากไฟล์ที่แชร์ในคอมเลยได้หรือไม่จะกระตุกไหมครับ หรือต้อง lan
3. ถ้าใช้ flashdrive usb 3.0 มาใช้ก๊อปหนังจากคอมแล้วเสียบที่ hd player จะเวิคไหม

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
Re: มีข้อสงสัยครับ ถ้าผมใช้คอม แชร์ไฟล์ ให้ hd player
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 03:18:18 am »
1. คอมอยู่ชั้นสองทีวีอยู่ชั้น 1 ถ้าจะแชร์โฟลเดอร์หนัง ให้ hd player เล่นผ่าน เนทเวิค จะได้หรือปล่าว

ได้ครับ แต่ต้องดูขนาด file และเรื่องของตัวนำสัญญาณครับ

2. ถ้าได้ สามารถใช้ hd player แบบที่ต่อ wifi เล่นหนังจากไฟล์ที่แชร์ในคอมเลยได้หรือไม่จะกระตุกไหมครับ หรือต้อง lan

ได้ทั้งสองอย่างครับ แต่ถ้า file มีขนาดใหญ่ต้องใช้สาย lan cat6 และตัวเราเตอร์ หรือสวิท ต้องรองรับสาย cat 6 ด้วยนะครับ

3. ถ้าใช้ flashdrive usb 3.0 มาใช้ก๊อปหนังจากคอมแล้วเสียบที่ hd player จะเวิคไหม

เวิร์คครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ เพียงแต่ต้องรอก็อปนิดนึง

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: มีข้อสงสัยครับ ถ้าผมใช้คอม แชร์ไฟล์ ให้ hd player
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:10:16 am »

มีเพื่อนใช้  NAS ตัวดังราคาสูง (ดูเหมือนใช้ HDD 6ลูก มั้งครับ) & Cengrand 5i-AD  แจ้งว่าเล่นได้ลื่นไหลดีครับผม  (ฟูลริบ ล้วนๆ)

ออฟไลน์ hotbullet

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 10:04:54 am »
ใช้ได้ครับ ทั้งผ่าน wifi และ lan.. ถ้าจะให้ดีใช้  switch เป็น GB
ผมเพิ่งทำ review.. กับ mede8er 600x3d ผมว่า work นะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=gmtcMnlmYN0&feature=youtu.be

nas d link ตัวละ 2000+ ก็ลื่นครับ เพียงแต่ function อื่นๆ ไม่ค่อยฉลาดเท่านั้นเองครับ ในตัวอย่างนี้ผมใช้ nas ตัวละ เกือบสองหมื่นครับ